சென்னை: நிதியமைச்சர் பழனிவேல் தியாக ராஜன் திங்களன்று குற்றம் சாட்டினார் ராஜ் பவன் மற்றும் கவர்னர் அலுவலகம் ஈடுபட்டது நிதி குறியீடு விதிமீறல்கள் மற்றும் செலவினங்களுக்கான அனுமதியை முந்தைய அதிமுக அரசிடமிருந்து பெற்றுள்ளது.
ஜனாதிபதியை வலியுறுத்தும் அரசாங்கத் தீர்மானம் மீதான விவாதத்தில் கலந்துகொண்டு உரையாற்றும் போதே அவர் இவ்வாறு தெரிவித்தார் திரௌபதி முர்மு மற்றும் மசோதாக்களுக்கு ஒப்புதல் அளிக்க ஆளுநர்களுக்கு ஒரு குறிப்பிட்ட காலக்கெடுவை மத்திய அரசு பரிந்துரைக்க வேண்டும். 1937-ஆம் ஆண்டு நிதிக் குறியீட்டின்படி, நாடு முழுவதும் உள்ள ஆளுநர்கள் மாநில அரசுகளிடமிருந்து ஆண்டுதோறும் “தனியார் மானியம்” பெற உரிமை உண்டு. “தமிழகத்தில் 2011-12 முதல் 2015-16 வரை ஆண்டுக்கு 8 லட்சமாக மானியம் வழங்கப்பட்டது. இருப்பினும், 2016-17ல் 5.4 லட்சமாகவும், 2018-19ல் 1.6 லட்சமாகவும் குறைக்கப்பட்டது. ஆனால், 2018-19 திருத்தப்பட்ட பட்ஜெட் மதிப்பீட்டில் இது 50 லட்சமாக உயர்த்தப்பட்டது. அதன்பின், 5 கோடியாக உயர்த்தப்பட்டது,” என்று நிதியமைச்சர் கூறினார்.
நிதிக் குறியீட்டின்படி, ஆளுநரின் விருப்பமான மானியங்கள் சிறு மானியங்கள் மற்றும் தொண்டு நன்கொடைகள் ஒரு பொது அல்லது அரை-பொது இயல்புடைய நிறுவனங்கள் மற்றும் பொது நிதியிலிருந்து உதவி பெறத் தகுதியான தனிநபர்கள். கர்நாடகா, கேரளா மற்றும் மேற்கு வங்க அரசுகள் தலா 25 லட்சத்தை விருப்ப மானியமாக வழங்குகின்றன.
மானியம் 1 லட்சம், 5 லட்சம், 8 லட்சமாக இருந்தபோது எந்தப் பிரச்னையும் இல்லை. ஆனால், அனுமதியை 5 கோடியாக உயர்த்தியபோது விதிமுறை மீறப்பட்டது. தியாக ராஜன் கூறினார். சென்னை மாநகராட்சியின் கீழ் இயங்கும் பள்ளிகளுக்கு காலை உணவு வழங்கிய தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனமான அக்‌ஷய பாத்ராவுக்கு 2 கோடி ஒதுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறியதை திரும்பப் பெற முற்பட்ட அமைச்சர், அந்தத் தொகை ஆளுநர் இல்லத்தின் கணக்குக்கு மாற்றப்பட்டு குறிப்பிட்ட தொகை மாற்றப்பட்டதாக குற்றம் சாட்டினார். அக்ஷய பாத்ரா மற்றும் குறிப்பிட்ட தொகை “மற்றொரு இடத்திற்கு”.
விருப்பமான மானியம் ஒரு பெரிய தொகையாக உயர்த்தப்பட்டதிலிருந்து, ராஜ் பவன் தலையின் கீழ் 18.4 கோடி செலவைக் காட்டியுள்ளது. இதில், 11.3 கோடி பணம் அவர்களின் கணக்கில் மாற்றப்பட்டது, அது எதற்காக செலவிடப்பட்டது என்ற விவரம் அரசுக்கும், கம்ப்யூட்டருக்கும் தெரியாது. இதை விதி மீறல் என்றே கூறுவேன், என்றார் தியாக ராஜன். அன்றைய நிதிச் செயலாளரின் கோப்புக் குறிப்பு, விருப்பமான மானியம் சிறிய மானியங்கள் மற்றும் பொது அல்லது அரை பொதுத் தன்மை கொண்ட நிறுவனங்களுக்குத் தொண்டு நன்கொடைகள் என்று பரிந்துரைக்கப்பட்ட நிலையில், 1 கோடி மற்றும் 2 கோடி தொகையை அழைக்க முடியாது என்று அமைச்சர் கூறினார். சிறிய மானியம்”.
மாநில அரசு ராஜ்பவனில் இருந்து செப்டம்பர் 21-ம் தேதி முதல் அரசுப் பணியாளர் தேர்வாணையக் கூட்டத்தை நடத்த 5 லட்சம், தேநீர் விருந்துக்கு 30 லட்சம், ராஜ்பவனில் கலாச்சார நிகழ்ச்சிக்கு ரூ.3 லட்சம் உள்ளிட்ட பில்களைப் பெற்றுள்ளதாக தியாக ராஜன் கூறினார். , ஊட்டி. “இதெல்லாம் இந்த தலையில் வரவே கூடாது. தொடர் செலவுகள் எதுவும் தரக்கூடாது என்று நிதிச்சட்டத்தில் விதி உள்ளது. இருந்தும் சிலருக்கு 58,000 மாதமாக 3 லட்சம்/3.5 லட்சம் பணம் செலுத்தப்பட்டுள்ளது. ஆறு மாதங்களுக்கு ஊதியம் வழங்க வேண்டும். அதேபோல், யார் என்ன சம்பளம் பெறுகிறார்கள் என்பது தெரியாமல், அனைத்து ஊழியர்களுக்கும் ஒரு முறை போனஸாக 18 லட்சத்து 14 லட்சம் வழங்கப்பட்டுள்ளது” என்று நிதியமைச்சர் கூறினார்.
நிதிக் குறியீட்டின் விதிகளை மீறி பல செலவுகள் செய்யப்பட்டதாகவும், முந்தைய அரசாங்கத்தால் நிதி வழங்கப்பட்டதாகவும் குற்றம் சாட்டிய தியாக ராஜன், விதிமீறல்களை அடைக்க அரசாங்கம் உடனடி நடவடிக்கை எடுக்கும் என்றும், “அதில் உள்ளவை மட்டுமே” என்றும் சபையில் உறுதிப்படுத்த முயன்றார். எதிர்காலத்தில் குறியீடு செலவழிக்கப்படலாம்” உடனடியாக அமல்படுத்தப்படும்.

Source link