கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 11, 2023, 08:05 IST

சர்வதேச பொருளாதாரத்திற்கான பீட்டர்சன் நிறுவனத்தில் நிர்மலா சீதாராமன் (Twitter/@FinMinIndia)

சர்வதேச பொருளாதாரத்திற்கான பீட்டர்சன் நிறுவனத்தில் நிர்மலா சீதாராமன் (Twitter/@FinMinIndia)

சிறுபான்மையினர் பாதுகாக்கப்படுவார்கள் என்று கூறிய பாகிஸ்தானில் சிறுபான்மை சமூகத்தின் மோசமான நிலைமைகள் குறித்தும் நிர்மலா சீதாராமன் பேசினார்.

நாட்டில் உள்ள முஸ்லிம்களின் நிலையைப் பாதுகாத்து, இந்தியாவில் முஸ்லிம் சிறுபான்மையினர் வன்முறைக்கு ஆளாகிறார்கள் என்ற செய்திகளுக்கு எதிராக, மத்திய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் திங்கள்கிழமை, இஸ்லாமிய நாடான பாகிஸ்தானை விட இந்தியாவில் சிறுபான்மை சமூகம் “சிறப்பாக” உள்ளது என்று அவர் கூறினார். சர்வதேச பொருளாதாரத்திற்கான பீட்டர்சன் இன்ஸ்டிடியூட் ஃபார் அமெரிக்கன் திங்க்-டேங்கில் அவர் உரையாற்றுகையில் வந்தார்.

PIIE தலைவர் ஆடம் எஸ் போசனின் கேள்விக்கு, எதிர்க்கட்சியில் உள்ள எம்.பி.க்கள் அந்தஸ்து இழப்பது குறித்தும், இந்தியாவில் முஸ்லிம் சிறுபான்மையினர் வன்முறைக்கு ஆளாக்கப்படுவது குறித்தும் மேற்கத்திய பத்திரிகைகளில் பரவலான செய்திகள் குறித்த கேள்விக்கு பதிலளித்த சீதாராமன், “இந்தியாவில் இரண்டாவது பெரிய முஸ்லிம் மக்கள்தொகை உள்ளது. உலகில், அந்த மக்கள்தொகை எண்ணிக்கையில் மட்டுமே அதிகரித்து வருகிறது. அரசின் ஆதரவுடன் அவர்களின் வாழ்க்கை கடினமாகவோ அல்லது கடினமாகவோ இருந்தால், 1947 இல் இருந்ததை விட முஸ்லிம் மக்கள் தொகை பெருகுமா?”

சிறுபான்மையினரின் நிலை, பாகிஸ்தானில் சில முஸ்லீம் பிரிவுகள் “மோசமடைந்து வருகின்றன”

பாகிஸ்தானில் சிறுபான்மை சமூகத்தின் மோசமான நிலைமைகள் குறித்தும் நிர்மலா சீதாராமன் பேசினார், அந்த நாடு உருவாகும்போது சிறுபான்மையினர் பாதுகாக்கப்படுவார்கள் என்று கூறினார். “பாகிஸ்தானில் சிறுபான்மையினரின் நிலை மோசமாகி வருகிறது, அவர்களின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் குறைந்து வருகிறது. பாகிஸ்தானில் சிறுபான்மையினர் சிறிய குற்றச்சாட்டுகளால் கடுமையாக குற்றம் சாட்டப்படுகிறார்கள், இதனால் மரண தண்டனை போன்ற தண்டனைகள் விதிக்கப்படுகின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.

“நிந்தனை சட்டங்கள், பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், தனிப்பட்ட பழிவாங்கலை நிறைவேற்ற பயன்படுத்தப்படுகின்றன. சரியான விசாரணை மற்றும் நடுவர் மன்றத்தின் கீழ் விசாரணை நடத்தப்படாவிட்டாலும் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் உடனடியாக குற்றவாளிகளாக கருதப்படுகிறார்கள்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பாகிஸ்தானை விட இந்தியாவில் முஸ்லிம்கள் சிறப்பாக செயல்படுகிறார்கள் என்று சீதாராமன் கூறினார். அவர் கூறினார், “ஒவ்வொரு சிறுபான்மையினரும் பாகிஸ்தானில் அதன் எண்ணிக்கையில் குறைந்து வருகின்றனர். சில முஸ்லீம் பிரிவுகள் கூட அழிக்கப்பட்டுவிட்டன.

“முஹாஜிர்கள், ஷியாக்கள் மற்றும் நீங்கள் பெயரிடக்கூடிய ஒவ்வொரு குழுவிற்கும் எதிராக வன்முறை நிலவுகிறது. எனக்கு தெரியாது, சன்னிகள் அநேகமாக. அதேசமயம் இந்தியாவில் ஒவ்வொரு முஸ்லீம்களும் தங்கள் தொழிலைச் செய்வதை நீங்கள் காணலாம், அவர்களின் குழந்தைகள் கல்வி கற்கிறார்கள். பெல்லோஷிப் அரசாங்கத்தால் வழங்கப்படுகிறது, ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்தியாவின் எதிர்மறையான “மேற்கத்திய” கருத்துக்கு நிர்மலா சீதாராமனின் மறுப்பு

நிர்மலா சீதாராமன், இந்தியப் பொருளாதாரத்தின் பின்னடைவு மற்றும் வளர்ச்சியைப் பற்றி விவாதித்தபோது, ​​இந்தியாவின் எதிர்மறையான மேற்கத்திய ‘கருத்து’க்கு தகுந்த பதிலை அளித்தார். “அதற்கான பதில் இந்தியாவிற்கு வரும் முதலீட்டாளர்களிடம் உள்ளது என்று நான் நினைக்கிறேன், அவர்கள் வருகிறார்கள். முதலீடுகளைப் பெறுவதில் ஆர்வமுள்ள ஒருவர் என்ற முறையில், தரையில் கூடச் செல்லாத மற்றும் அறிக்கைகளைத் தயாரிக்கும் நபர்களால் உருவாக்கப்படும் கருத்துக்களைக் கேட்பதை விட, இந்தியாவில் என்ன நடக்கிறது என்பதைப் பார்க்க வாருங்கள் என்று நான் கூறுவேன், ”என்று சீதாராமன் கூறினார்.

இந்தியாவில் முதலீடு அல்லது மூலதன ஓட்டத்தை பாதிக்கும் கருத்துக்கள் குறித்து PIIE தலைவர் ஆடம் எஸ் போசனுக்கு அவர் பதிலளித்தபோது அவரது கருத்துக்கள் வந்தன. தொற்றுநோய்க்குப் பிந்தைய இந்தியப் பொருளாதாரத்தின் மறுமலர்ச்சியைப் பற்றி அவர் பேசுகையில், “இந்திய மக்கள் அதைத் தாங்களே எடுத்துக்கொள்வது, சவாலை எடுத்துக்கொள்வது மற்றும் வீட்டில் சோகங்கள் இருந்தபோதிலும் தங்கள் வணிகங்களில் வெளிவருவது இந்திய மக்களின் பின்னடைவு” என்று கூறினார்.

உலக வர்த்தக அமைப்பு (WTO) மேலும் முற்போக்கானதாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் வலியுறுத்தினார். “WTO இன்னும் முற்போக்கானதாக இருக்கவும், எல்லா நாடுகளையும் அதிகம் கேட்கவும், மேலும் நியாயமாகவும் இருக்க விரும்புகிறேன். வேறு ஏதாவது சொல்லக் கொண்ட நாடுகளின் குரல்களுக்கு அது இடம் கொடுக்க வேண்டும், கேட்பது மட்டுமல்ல, ஓரளவுக்கு செவிசாய்க்கவும் வேண்டும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

(ANI உள்ளீடுகளுடன்)

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கேSource link