ஈரோடு: கருப்பன்காட்டு யானைஇங்குள்ள தாளவாடி வனப்பகுதியில் பயிர்களை சேதப்படுத்துவதில் பெயர் பெற்ற, இரண்டு ஏக்கருக்கும் அதிகமான நிலத்தில் பயிரிடப்பட்டிருந்த முட்டைக்கோஸ் பயிர்கள் நாசமானது. மாதல்லி திங்கள் அதிகாலை குக்கிராமம்.
ஜீரஹள்ளி காப்புக் காட்டில் இருந்து கருப்பன் வெள்ளிக்கிழமை இரவு வெளியே வந்து வாழைத் தோட்டத்திற்குள் புகுந்து 2 லட்சம் மதிப்பிலான பயிர்களை சேதப்படுத்தியதாக வனத்துறை அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.
தோட்ட உரிமையாளர் எம்.சுத்பண்ணா, 43, கூறும்போது, ​​கருப்பனால், அப்பகுதி விவசாயிகள், இரவு நேரத்தில், தங்கள் நிலத்தை காக்கச் செல்ல அச்சப்படுகின்றனர். யானை ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு இரண்டு கிராம மக்களைக் கொன்றது, அதிகாரி கூறினார்.
“அந்த நேரத்தில் மூன்று கும்கிகளின் உதவியுடன் அதை ஆழமான காட்டுக்குள் விரட்டினோம். கடந்த டிசம்பர் மாதம் மீண்டும் வனப்பகுதியில் இருந்து யானை வெளியே வந்தது. பின்னர் இரண்டு முறை கைப்பற்ற முயற்சித்தோம், ஆனால் இரண்டு நடவடிக்கைகளும் தோல்வியடைந்தன. ஜனவரியில், நாங்கள் ஐந்து கும்கிகளைக் கொண்டு வந்தோம், மேலும் யானையை மூன்று ஈட்டிகளால் சுட்டுக் கொன்றோம், ஆனால் அது காட்டுக்குள் தப்பித்தது. பின்னர் அதன் உடல்நிலையை கருத்தில் கொண்டு பணியை கைவிட்டோம். மீண்டும் மார்ச் 19ம் தேதி கருப்பனை பிடிக்க தெப்பக்காட்டில் இருந்து இரண்டு கும்கிகளை கொண்டு வந்தோம், ஆனால் அதை கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை.

Source link