புதுடெல்லி: கிட்டத்தட்ட 2 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு அவர் இந்தியாவுக்கான தூதராக ஜனாதிபதி ஜோவால் நியமிக்கப்பட்டார். பிடன், எரிக் கார்செட்டி இந்தியாவில் உள்ள அமெரிக்க தூதரகத்தின் தலைவராக பொறுப்பேற்க செவ்வாய்க்கிழமை இந்தியா வந்தார்.
“நமஸ்தே, தூதராக நியமிக்கப்பட்ட எரிக் கார்செட்டி! உங்களை நம்பமுடியாத இந்தியாவிற்கு வரவேற்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம், மேலும் எங்கள் இரு பெரிய நாடுகளுக்கு இடையே இன்னும் வலுவான உறவுகளை உருவாக்க உங்களுடன் இணைந்து பணியாற்றுகிறோம்,” என்று கார்செட்டி வந்தவுடன் அமெரிக்க தூதரகம் ட்வீட் செய்தது. கொலம்பியா பல்கலைக்கழகத்தில் இருந்தபோது இந்தி மற்றும் இந்திய கலாச்சாரம் மற்றும் வரலாறு.

முன்னாள் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் மேயரின் நியமனம், ஒரு உதவியாளருக்கு எதிரான பாலியல் துன்புறுத்தல் குற்றச்சாட்டுகளை ஆவணப்படுத்தியதாக எழுந்த குற்றச்சாட்டைத் தொடர்ந்து சட்டப் போராட்டத்தின் காரணமாக தாமதமானது. கார்செட்டியின் நியமனம் இறுதியாக கடந்த மாதம் செனட் மூலம் இரு கட்சி வாக்கெடுப்பில் உறுதி செய்யப்பட்டது, அவர் பரிந்துரைக்கப்பட்ட 20 மாதங்களுக்குப் பிறகு.
LA இன் வரலாற்றில் இளைய மேயரான கார்செட்டியின் வருகை, இரு தரப்பினரும் உக்ரைனில் ரஷ்யாவின் நடவடிக்கைகள் தொடர்பான பிரச்சினைகளுடன் போராடிக்கொண்டிருக்கும் வேளையிலும், செப்டம்பரில் G20 உச்சிமாநாட்டிற்கு ஜனாதிபதியாக அவர் முதல்வரான பிடென் வருகைக்கு முன்னதாகவும் வந்துள்ளார். சமீப காலங்களில் உக்ரைனில் கவனம் செலுத்தப்பட்டாலும், இந்தோ-பசிபிக் பிராந்தியத்தில் ஒத்துழைப்பு இரு நாடுகளுக்கும் முதன்மையான முன்னுரிமையாக உள்ளது, சீனாவின் அதிகரித்துவரும் உறுதிப்பாட்டின் காரணமாக அல்ல. இந்த ஒத்துழைப்புக்கு முக்கியத்துவம் அளிக்கும் வகையில், ஜி 20 வெளியுறவு அமைச்சர்கள் கூட்டத்திற்குப் பிறகு, ரஷ்ய வெளியுறவு மந்திரியாக இருந்தபோது, ​​​​இந்திய மண்ணில் முதல் – குவாட் வெளியுறவு மந்திரிகளின் கூட்டத்தை இந்தியா நடத்தியது. செர்ஜி லாவ்ரோவ் இன்னும் டெல்லியில் இருந்தார்.
அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பு இன்னும் காத்திருக்கும் நிலையில், பிரதமர் நரேந்திர மோடியும் ஜூன் மாதம் அமெரிக்காவுக்குச் செல்ல வாய்ப்புள்ளது.
மேயராக, கார்செட்டி C40 நகரங்களின் தலைவராக பணியாற்ற அவரது உலகளாவிய சகாக்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார் – இது தைரியமான காலநிலை நடவடிக்கை எடுக்கும் உலகின் 97 பெரிய நகரங்களின் நெட்வொர்க். கிளாஸ்கோவில் உள்ள COP26 இல், அவர் உலகின் நகர்ப்புறத் தலைவர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார், நகரங்கள் ரேஸ் டு ஜீரோ உறுதிமொழியை வழங்கினார், இது நிகர-பூஜ்ஜிய கார்பன் எதிர்காலத்தை செயல்படுத்த 1,000 க்கும் மேற்பட்ட உலகளாவிய நகரங்களின் அர்ப்பணிப்பு.

Source link