புதுடெல்லி: டெல்லியில் உள்ள வீட்டில் தீ விபத்து ஏற்பட்டது மானசரோவர் தோட்டம் செவ்வாய்கிழமை அதிகாலை மேற்கு டெல்லி பகுதியில், 78 வயது மூதாட்டி மரணம் மற்றும் அவரது மகனுக்கு காயங்கள் ஏற்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர்.
தீயணைப்பு அதிகாரிகளின் கூற்றுப்படி, நள்ளிரவு 1 மணியளவில் இந்த சம்பவம் குறித்து தங்களுக்குத் தெரியவந்தது, உடனடியாக இரண்டு தீயணைப்பு வண்டிகள் சம்பவ இடத்திற்கு விரைந்தன. நள்ளிரவு 2.40 மணியளவில் தீ அணைக்கப்பட்டு, தீயணைப்பு வாகனங்கள் சம்பவ இடத்துக்குத் திரும்பியது.
இரண்டாவது மாடியில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பின் பூட்டிய கதவை வலுக்கட்டாயமாகத் திறந்த தீயணைப்புப் படையினரால் மகேந்தர் கவுர் என்ற பெண் மயக்கமடைந்தார். பிளாட் கூரையில், அவரது மகன் சுரேந்தர் பால் (49), மயங்கிய நிலையில் காணப்பட்டார் என்று கூடுதல் துணை போலீஸ் கமிஷனர் (மேற்கு) அக்ஷத் கவுஷல் தெரிவித்தார்.
இருவரும் ஆச்சார்யா பிக்ஷு மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டனர், அங்கு கவுர் இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது. பால் ராம் மனோகர் லோஹியா மருத்துவமனைக்கு மாற்றப்பட்டார், அவர் மேலும் கூறினார்.
இதில் படுத்த படுக்கையாக இருந்த மகேந்தர் கவுரின் படுக்கையும், விருந்தினர் அறையில் இருந்த படுக்கையும் தீயில் எரிந்து நாசமானது. காஸ் அடுப்புக்கு அருகிலும், கவுரின் படுக்கையறையிலும் எரிந்த அட்டை துண்டுகள் கண்டெடுக்கப்பட்டன. பால் அருகே கூரையில் ஒரு அட்டையும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று போலீசார் தெரிவித்தனர்.
கவுர் மூச்சு திணறி இறந்திருக்கலாம் என சந்தேகிக்கப்படுகிறது. பிரேத பரிசோதனையில் மரணத்திற்கான சரியான காரணம் தெரியவரும், என்றனர்.
பால் நான்கைந்து வருடங்களுக்கு முன்பு லண்டனில் இருந்து திரும்பியிருந்தார். அவர் கடந்த சில மாதங்களாக மன அழுத்தத்தால் அவதிப்பட்டு வருவதும், அவரது தந்தை மருத்துவமனையின் ஐசியுவில் இருப்பதும் தெரியவந்துள்ளது. குற்றப் பிரிவு ஏ மற்றும் தடயவியல் குழு சம்பவ இடத்திற்கு வரவழைக்கப்பட்டுள்ளதாக போலீஸார் தெரிவித்தனர்.
முதற்கட்ட விசாரணையில், பால் 10 முதல் 12 தூக்க மாத்திரைகளை உட்கொண்டு மொட்டை மாடிக்கு சென்றதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். அவர் மொட்டை மாடியில் இருந்து குதிக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக அவர்கள் கூறினர்.
இந்திய தண்டனைச் சட்டம் பிரிவுகள் 436 (வீட்டை அழிக்கும் நோக்கத்துடன் தீ அல்லது வெடிமருந்து பொருள் போன்றவை) மற்றும் 302 (கொலைக்கான தண்டனை) ஆகியவற்றின் கீழ் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டு, மேலும் விசாரணை நடைபெற்று வருவதாக போலீஸார் தெரிவித்தனர். இறந்தவரின் மகன் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறார்.
(PTI இன் உள்ளீடுகளுடன்)

Source link