புது தில்லி: ஆண்ட்ராய்டு நிதிச் சேவை பயன்பாடுகள் தொடர்பான அதன் Play Store கொள்கை ஆதரவுப் பக்கத்தை Google திருத்தியுள்ளது. மே 31, 2023க்குப் பிறகு பயனர்களின் தொடர்புகள் அல்லது படங்களை அணுக தனிநபர் கடனுக்கான விண்ணப்பங்கள் அனுமதிக்கப்படாது.

Mashable இணையதளத்தின்படி, அனைத்து கடன் விண்ணப்பங்களிலும் அவற்றின் நம்பகத்தன்மையை ஆதரிக்க கூடுதல் நாடு சார்ந்த ஆவணங்கள் இருக்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை கார்ப்பரேஷன் செயல்படுத்துகிறது. (இதையும் படியுங்கள்: ஐசிஐசிஐ வங்கி UPIக்கான EMI வசதியை அறிமுகப்படுத்துகிறது: இதன் பொருள் என்ன, அதை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்பது இங்கே)

அறிக்கைகளின்படி, இந்தியாவில் கடன் விண்ணப்பங்களுக்கு இப்போது தனிநபர் கடன் பயன்பாட்டு அறிவிப்பு மற்றும் கூடுதல் துணை ஆவணங்கள் தேவை. இந்திய ரிசர்வ் வங்கி கடன் வழங்குநராகப் பதிவு செய்திருந்தால், பயன்பாட்டின் உரிமத்தின் நகலைப் பெற Google விரும்பும். (இதையும் படியுங்கள்: CBSE FY21 முதல் FY25 வரை வருமான வரி செலுத்துவதில் இருந்து விலக்கு)

நேரடியாக கடன்களை வழங்குவதற்குப் பதிலாக, பயனருக்கும் வங்கிக்கும் இடையே இடைத்தரகராக ஆப்ஸ் செயல்பட்டால், அந்த உண்மை, அவர்கள் ஒத்துழைத்த பதிவுசெய்யப்பட்ட NBFCகள் மற்றும் வங்கிகளின் அனைத்து பெயர்களுடன் பயன்பாட்டின் விளக்கத்தில் முழுமையாக வெளிப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

ஸ்மார்ட்போனின் சேமிப்பு, தொடர்புகள், இருப்பிட வரலாறு, ஃபோன் எண்கள், புகைப்படங்கள் அல்லது வீடியோக்களுக்கான அணுகல் தனிப்பட்ட கடன்களை வழங்கும் பயன்பாடுகளுக்கு கட்டுப்படுத்தப்படும்.

“சாதனங்களில் என்னுடைய கிரிப்டோகரன்சிகள்” எந்த பயன்பாடுகளையும் அவர்கள் அனுமதிக்க மாட்டார்கள் என்று Google மேலும் கூறியது. ஆன்லைன் தளங்கள் மற்றும் மொபைல் பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்தி டிஜிட்டல் கடன் வழங்குவதைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான விதிமுறைகளை இந்திய ரிசர்வ் வங்கி (RBI) செப்டம்பர் 2022 இல் வெளியிட்டது.

இந்த விதிகளின்படி, பயனர்களின் மீடியா அல்லது தொடர்புத் தகவலை அணுக கடன் பயன்பாடுகள் அனுமதிக்கப்படாது.

Source link