புதுடெல்லி: லூயிஸ்வில்லே வங்கி ஊழியர் ஒருவர் துப்பாக்கியுடன் தனது பணியிடத்தில் திங்கள்கிழமை காலை துப்பாக்கியால் சுட்டதில் கென்டக்கி ஆளுநரின் நெருங்கிய நண்பர் உட்பட 5 பேர் கொல்லப்பட்டதாக இன்ஸ்டாகிராமில் நேரடி ஒளிபரப்பு செய்ததாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். ஓல்ட் நேஷனல் வங்கிக்குள் துப்பாக்கிச் சூடு நடந்துகொண்டிருந்ததால் போலீசார் அங்கு வந்து துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியதில் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர் கொல்லப்பட்டதாக லூயிஸ்வில்லி மெட்ரோ காவல் துறைத் தலைவர் ஜாக்குலின் க்வின்-வில்லாரோல் தெரிவித்தார். நகரின் மேயர், கிரேக் கிரீன்பெர்க், இந்த தாக்குதலை “இலக்கு வன்முறையின் தீய செயல். இந்த ஆண்டு நாட்டில் நடந்த 15 வது வெகுஜன படுகொலை, ஒரு கிறிஸ்தவ தொடக்கப்பள்ளியில் முன்னாள் மாணவர் மூன்று குழந்தைகள் மற்றும் மூன்று பெரியவர்களைக் கொன்ற இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு நடந்துள்ளது. தெற்கே 260 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ள நாஷ்வில்லி, டென்னசியில், அந்த மாநில கவர்னரும் அவரது மனைவியும் அந்த துப்பாக்கிச் சூட்டில் கொல்லப்பட்டனர்.

லூயிஸ்வில்லியில், துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவரை 25 வயதான கானர் ஸ்டர்ஜன் எனத் தலைவர் அடையாளம் காட்டினார், அவர் தாக்குதலின் போது நேரடி ஒளிபரப்பு செய்ததாகக் கூறினார். “அந்த சம்பவம் வெளியே இருந்தது மற்றும் கைப்பற்றப்பட்டது என்பதை அறிந்து கொள்வது சோகமானது,” என்று அவர் கூறினார். ஃபேஸ்புக் மற்றும் இன்ஸ்டாகிராம் வைத்திருக்கும் நிறுவனமான மெட்டா, “இன்று காலை இந்த சோகமான சம்பவத்தின் நேரடி ஒளிபரப்பை விரைவாக அகற்றிவிட்டதாக” ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

இதையும் படியுங்கள்: யுஎஸ் நாஷ்வில் பள்ளி துப்பாக்கிச் சூடு: துப்பாக்கிச் சூடு நடுநிலையாக்கப்படும் எலும்பைச் சில்லிட வைக்கும் பாடிகேம் காட்சிகளை வெளியிட்டது காவல்துறை; பார்க்கவும்

சமூக ஊடக நிறுவனங்கள் கடந்த சில ஆண்டுகளாக வன்முறை மற்றும் தீவிரவாத உள்ளடக்கத்தை தடை செய்ய கடுமையான விதிகளை விதித்துள்ளன. அந்த கட்டுப்பாடுகளை மீறும் இடுகைகள் மற்றும் ஸ்ட்ரீம்களை அகற்றுவதற்கான அமைப்புகளை அவர்கள் அமைத்துள்ளனர், ஆனால் Louisville படப்பிடிப்பு போன்ற அதிர்ச்சியூட்டும் விஷயங்கள் தொடர்ந்து விரிசல்களில் இருந்து நழுவுகின்றன, சட்டமியற்றுபவர்கள் மற்றும் பிற விமர்சகர்கள் தொழில்நுட்பத் துறையை வழுக்கும் பாதுகாப்புகள் மற்றும் மிதமான கொள்கைகளுக்காக வசைபாடினர்.

லூயிஸ்வில்லே துப்பாக்கிச் சூட்டில் இரண்டு பொலிஸ் அதிகாரிகள் உட்பட ஒன்பது பேர் காயமடைந்துள்ளனர் என்று லூயிஸ்வில் பல்கலைக்கழக மருத்துவமனையின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஹீதர் ஃபவுண்டெய்ன் ஒரு மின்னஞ்சலில் தெரிவித்தார். காயமடைந்தவர்களில் ஒருவர், 57 வயதான டீன்னா எக்கர்ட் என அடையாளம் காணப்பட்டார், பின்னர் இறந்தார் என்று திங்கள்கிழமை இரவு போலீசார் தெரிவித்தனர்.

காயமடைந்த அதிகாரிகளில் ஒருவரான 26 வயதான நிக்கோலஸ் வில்ட் மார்ச் 31 அன்று பொலிஸ் அகாடமியில் பட்டம் பெற்றார். தலையில் சுடப்பட்டு அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்ட பின்னர் அவர் ஆபத்தான நிலையில் இருந்தார் என்று காவல்துறைத் தலைவர் கூறினார். குறைந்தது மூன்று நோயாளிகள் வெளியேற்றப்பட்டனர்.

மைனர் லீக் பால்பார்க் லூயிஸ்வில்லே ஸ்லக்கர் ஃபீல்ட் மற்றும் வாட்டர்ஃபிரண்ட் பார்க் ஆகியவற்றிலிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ள கட்டிடத்தில் ‘டாமி எலியட்’ படப்பிடிப்பில் தனது நெருங்கிய நண்பர் ஒருவரை இழந்ததாக கென்டக்கி கவர்னர் ஆண்டி பெஷியர் கூறினார்.

“டாமி எலியட் எனது சட்டப் பணியை உருவாக்க எனக்கு உதவினார், கவர்னராக ஆவதற்கு உதவினார், ஒரு நல்ல அப்பாவாக இருக்க எனக்கு அறிவுரை வழங்கினார்,” என்று பெஷியர் கூறினார், அவரது குரல் உணர்ச்சியால் நடுங்கியது. “உலகில் நான் அதிகம் பேசும் நபர்களில் அவரும் ஒருவர், மிக அரிதாகவே எனது வேலையைப் பற்றி பேசினோம். அவர் ஒரு நம்பமுடியாத நண்பர்.”

மேலும் ஜோஷ் பாரிக், ஜிம் டுட் மற்றும் ஜூலியானா ஃபார்மர் ஆகியோர் துப்பாக்கிச் சூட்டில் கொல்லப்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர்.
“இவர்கள் ஈடுசெய்ய முடியாத, அற்புதமான நபர்கள், ஒரு பயங்கரமான வன்முறை நம் அனைவரிடமிருந்தும் கிழித்தெறியப்பட்டது” என்று ஆளுநர் கூறினார். ஆளுநராகப் பதவியேற்ற பிறகு, பெஷேர் ஒரு பாரிய சோகத்தால் தனிப்பட்ட முறையில் தொடப்படுவது இது இரண்டாவது முறையாகும்.

2021 ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில், கென்டக்கியில் வீசிய சூறாவளியால் பேரழிவிற்குள்ளான நகரங்களில் ஒன்று டாசன் ஸ்பிரிங்ஸ் ஆகும், இது பெஷியரின் தந்தை, முன்னாள் கென்டக்கி கவர்னர் ஸ்டீவ் பெஷியரின் சொந்த ஊராகும். ஆண்டி பெஷியர் சிறுவனாக இருந்தபோது அடிக்கடி டாசன் ஸ்பிரிங்ஸுக்குச் சென்று தனது தந்தையின் சொந்த ஊரைப் பற்றி உணர்ச்சிகரமாகப் பேசியிருக்கிறார்.

லூயிஸ்வில்லில் விசாரணை தொடர்ந்தது மற்றும் பொலிசார் ஒரு உள்நோக்கத்தைத் தேடினர் என பெஷியர் பேசினார். வங்கியின் முன் கதவுக்கு அருகில் உள்ள ஜன்னல்களில் ஏராளமான புல்லட் துளைகளைக் குறிப்பது மற்றும் புகைப்படம் எடுப்பதை குற்றவியல் புலனாய்வாளர்கள் காண முடிந்தது.

விசாரணையின் ஒரு பகுதியாக, டவுன்டவுன் துப்பாக்கிச் சூட்டுக்கு தெற்கே சுமார் 8 கிலோமீட்டர் தொலைவில் சந்தேக நபர் வாழ்ந்த அக்கம்பக்கத்தில் போலீசார் இறங்கினர். கூட்டாட்சி மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகள் குடியிருப்பாளர்களிடம் பேசியதால் தெரு துண்டிக்கப்பட்டது. ஒரு வீடு எச்சரிக்கை நாடாவால் சுற்றி வளைக்கப்பட்டது.

அக்கம்பக்கத்தில் வசிக்கும் காமி கூப்பர், சந்தேக நபரை சந்தித்ததாக தனக்கு நினைவு இல்லை என்றும், அப்படிப்பட்ட ஒரு செயலைச் செய்யக்கூடிய ஒருவரை அதே தெருவில் வாழ்ந்தது கவலையற்ற உணர்வு என்றும் கூறினார். “நான் கிட்டத்தட்ட பேசாமல் இருக்கிறேன். நீங்கள் அதை செய்திகளில் பார்க்கிறீர்கள் ஆனால் வீட்டில் இல்லை,” கூப்பர் கூறினார். “இது நம்பமுடியாதது, இது இங்கே, என் தெருவில் யாராவது நடக்கலாம்.”

துப்பாக்கிச் சூட்டின் போது கட்டிடத்திலிருந்து தப்பி ஓடிய ஒருவர் WHAS-TV இடம், கட்டிடத்தின் முதல் தளத்தின் பின்புறத்தில் உள்ள ஒரு மாநாட்டு அறையில் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர் நீண்ட துப்பாக்கியால் சுட்டதாக கூறினார். “எனக்கு அருகில் இருந்தவர் சுடப்பட்டார்? அதிலிருந்து என் மீது இரத்தம் உள்ளது,” என்று அவர் தனது சட்டையை சுட்டிக்காட்டி செய்தி நிலையத்திடம் கூறினார். அவர் ஒரு இடைவேளை அறைக்கு ஓடிப்போய் கதவை மூடிக்கொண்டார்.

காவல்துறை அதிகாரிகளின் நடவடிக்கை சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி உயிர்களைக் காப்பாற்றியது என்று துணை காவல்துறைத் தலைவர் பால் ஹம்ப்ரி கூறினார். “இது ஒரு சோகமான நிகழ்வு,” என்றார். “ஆனால், அதிகாரிகளின் வீர பதில்தான், நடந்ததை விட அதிகமான மக்கள் காயமடையாமல் இருப்பதை உறுதி செய்தது.”
சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு, சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு, தொடர்பில்லாத துப்பாக்கிச் சூடு ஒரு சமூகக் கல்லூரிக்கு வெளியே ஒரு ஆண் கொல்லப்பட்டது மற்றும் ஒரு பெண்ணைக் காயப்படுத்தியது என்று போலீசார் தெரிவித்தனர்.

வடகிழக்கு பல்கலைக்கழகத்துடன் இணைந்து தி அசோசியேட்டட் பிரஸ் மற்றும் யுஎஸ்ஏ டுடே இணைந்து நடத்திய வெகுஜனக் கொலைகள் தரவுத்தளத்தின்படி, 2009 ஆம் ஆண்டு முதல், ஏப்ரல் 10 ஆம் தேதிக்குள் 16 சம்பவங்கள் நடந்தன.

தரவுகள் தொகுக்கப்பட்ட முதல் ஆண்டான 2006க்கு திரும்பிப் பார்த்தால், 2019 மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டுகளில் அதிகப் படுகொலைகள் நடந்துள்ளன, முழு காலண்டர் ஆண்டில் 45 மற்றும் 42 வெகுஜனக் கொலைகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. 2009 இன் வேகம் அந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் குறைந்தது, அந்த ஆண்டில் 32 வெகுஜன கொலைகள் பதிவு செய்யப்பட்டன.

Source link