பொதுவாக, UP வாரியத்தின் முடிவுகள் மதிப்பீட்டு செயல்முறை முடிந்த மூன்று வாரங்களுக்குள் வெளியிடப்படும் (பிரதிநிதி படம்)

பொதுவாக, UP வாரியத்தின் முடிவுகள் மதிப்பீட்டு செயல்முறை முடிந்த மூன்று வாரங்களுக்குள் வெளியிடப்படும் (பிரதிநிதி படம்)

UP போர்டு முடிவு 2023 ஏப்ரல் 20க்குப் பிறகு வெளியிடப்படும். மாணவர்கள் தங்கள் முடிவுகளை UPMSP–upmsp.edu.in இன் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் பார்க்கலாம்

UP போர்டு உயர்நிலைப் பள்ளி மற்றும் இடைநிலை முடிவு 2023க்காக 58 லட்சம் மாணவர்கள் காத்திருக்கின்றனர். உத்தரப் பிரதேச மத்யமிக் ஷிக்ஷா பரிஷத் (UPMSP) 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கான UP போர்டு முடிவுகளை விரைவில் அறிவிக்கவுள்ளது. மாணவர்கள் தங்கள் முடிவுகளை UPMSP–upmsp.edu.in இன் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் பார்க்கலாம். முடிவு தேதி குறித்து இன்னும் அதிகாரப்பூர்வ உறுதிப்படுத்தல் இல்லை.

பொதுவாக, விடைத்தாள்களின் மதிப்பீடு முடிந்த மூன்று வாரங்களுக்குள் UP வாரியத்தின் முடிவுகள் வெளியிடப்படும். இந்த முறையைப் பார்க்கும்போது, ​​நகல்களின் மதிப்பீடு மார்ச் 31 அன்று நிறைவடைந்தது. ஏப்ரல் 20க்குப் பிறகு முடிவுகள் வெளியிடப்படலாம்.

ஊடக அறிக்கைகளின்படி, 10 ஆம் வகுப்பு மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புக்கான UP போர்டு முடிவுகள் 2023 முந்தைய ஆண்டுகளைப் போலவே அதே நாளில் வெளியிடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. முடிவு வெளியான பிறகு, அதன் இணைப்பு அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில்- results.upmsp.edu.in இல் செயல்படுத்தப்படும். ரோல் எண் மூலம் மாணவர்கள் தங்கள் முடிவுகளை சரிபார்க்க முடியும்.

இந்த ஆண்டு 58 லட்சத்துக்கும் அதிகமான விண்ணப்பதாரர்கள் UP வாரியத் தேர்வுகளுக்குப் பதிவு செய்துள்ளனர். அதில், 10ம் வகுப்பிற்கு 31,16,487 மாணவர்களும், 12ம் வகுப்பிற்கு 27,69,258 மாணவர்களும் பதிவு செய்துள்ளனர்.

உத்தரப் பிரதேசத்தில் இரண்டு வகுப்புகளுக்கான போர்டு தேர்வுகள் பிப்ரவரி 16ஆம் தேதி தொடங்கியது. 10ஆம் வகுப்புக்கான தேர்வுகள் மார்ச் 3ஆம் தேதியும், 12ஆம் வகுப்புக்கான தேர்வுகள் மார்ச் 4ஆம் தேதியும் முடிவடைந்தன. 2023ஆம் ஆண்டு UP போர்டு தேர்வுகளில் தேர்ச்சி பெற ஒருவர் குறைந்தது 33 சதவீத மதிப்பெண்களைப் பெற்றிருக்க வேண்டும். உத்தரப்பிரதேச வாரியத் தேர்வுகளில் ஒன்று அல்லது இரண்டு பாடங்களில் தோல்வியடைந்தவர்கள், பெட்டித் தேர்வுகளுக்குத் தோன்ற வேண்டும்.

இந்த ஆண்டு, UPMSP மாணவர்களின் 3.19 கோடி விடைத்தாள்களை மதிப்பீடு செய்ய 1,43,933 தேர்வாளர்களை நியமித்தது. 10 ஆம் வகுப்பு தேர்வர்களிடமிருந்து சுமார் 1.86 கோடி விடைத்தாள்களும், 12 ஆம் வகுப்பு மாணவர்களிடமிருந்து 1.33 கோடி விடைத்தாள்களும் இருந்தன. உத்தரப் பிரதேச வாரியத் தேர்வுகள் மாநிலம் முழுவதும் 8,753 மையங்களில் நடைபெற்றன, இதில் 4,690 உதவி பெறாத கல்லூரிகள், 3,523 தனியார் மையங்கள் மற்றும் 540 அரசு மையங்கள் அடங்கும். 2022 இல், UP வாரியம் உயர்நிலைப் பள்ளி மற்றும் இடைநிலை முடிவுகளை ஜூன் 18 அன்று வெளியிட்டது, மேலும் மதிப்பீட்டு செயல்முறை மே 5 அன்று நிறைவடைந்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link