மறுபுறம், எடை அதிகரிப்பு ஆண்களிடையே இறப்புடன் கணிசமாக தொடர்புடையதாக இல்லை. “எடை இழப்பு இறப்பு அதிகரிப்புடன் தொடர்புடையது என்று ஆய்வு தெரிவிக்கிறது, குறிப்பாக ஆண்களிடையே, வயதானவர்களின் எடை இழப்பைக் கண்காணித்து விசாரிக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை எடுத்துக்காட்டுகிறது, ஆஸ்திரேலியாவின் விக்டோரியாவில் உள்ள மோனாஷ் பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த சுல்தானா மோனிரா ஹுசைன். காகிதம்.

ஆஸ்திரேலியாவில் குறைந்தது 70 வயதுக்குட்பட்ட 16,523 பெரியவர்களிடமும், அமெரிக்காவில் குறைந்தது 65 வயதுடைய 2,000க்கும் மேற்பட்ட பெரியவர்களிடமும் இந்த ஆய்வு நடத்தப்பட்டது.

ஜமா நெட்வொர்க் ஓப்பனில் வெளியிடப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள், ஆண்களிடையே உடல் எடையில் 5 முதல் 10 சதவீதம் இழப்பு 33 சதவீதத்துடன் தொடர்புடையது என்பதைக் காட்டுகிறது. உடல் எடையில் 10 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான இழப்பு இறப்பு விகிதத்தில் 289 சதவீத அதிகரிப்புடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

அதிகரித்த இறப்பு அபாயத்துடன் தொடர்புடைய உடல் அளவு மாற்றம் வயதான பெண்களிடையேயும் காணப்பட்டது.

பெண்களில், உடல் எடையில் 5 முதல் 10 சதவிகிதம் இழப்பு 26 சதவிகிதத்துடன் தொடர்புடையது, அதே நேரத்தில் உடல் எடையில் 10 சதவிகிதத்திற்கும் அதிகமான இழப்பு இறப்பு 114 சதவிகிதம் அதிகரித்துள்ளது.

புற்றுநோய், இருதய நோய்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு ஆயுளைக் குறைக்கும் நோய்கள் இருப்பதற்கான ஆரம்பக் குறிகாட்டியாகவும் எடை இழப்பு இருக்கலாம் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் விளக்கினர்.

“ஆரோக்கியமான வயதான பெரியவர்களின் ஆய்வு, புற்றுநோய், இருதய நோய் மற்றும் பிற உயிரைக் கட்டுப்படுத்தும் நிலைமைகள் உள்ளிட்ட அனைத்து காரணங்களும் மற்றும் காரண-குறிப்பிட்ட இறப்புகளின் அதிகரிப்புடன் எடை இழப்பு தொடர்புடையதாகக் கூறுகிறது. மருத்துவர்கள் முக்கியத்துவம் பற்றி அறிந்திருக்க வேண்டும். எடை இழப்பு, குறிப்பாக வயதான ஆண்களிடையே” என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

மேலும், ஆண்களின் இறப்புடன் தொடர்புடைய எடை இழப்பு ஆண்கள் மற்றும் பெண்களின் வெவ்வேறு உடல் அமைப்பு பண்புகளின் விளைவாக இருக்கலாம் என்று அவர்கள் குறிப்பிட்டனர்.

ஆண்களைப் பொறுத்தவரை, அதிக உடல் எடையில் தசை மற்றும் எலும்புகள் உள்ளன, அதேசமயம் பெண்களுக்கு, அதிக உடல் நிறை கொழுப்பால் ஆனது.

நாள்பட்ட நோய்க்கு முந்தைய எடை இழப்பு முக்கியமாக தசை மற்றும் எலும்பு வெகுஜன இழப்பு என்றால், அது ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் இடையே காணப்படும் வேறுபாடுகளை விளக்கலாம். இடுப்பு சுற்றளவைக் குறைப்பதற்குப் பதிலாக எடை இழப்பு ஏன் மரணத்துடன் தொடர்புடையது என்பதை விளக்குவதற்கு இதே போன்ற ஏதாவது வேலை இருக்கலாம்.

Source link