2019 கிரிமினல் அவதூறு வழக்கில் சூரத் நீதிமன்றம் குற்றவாளி என்று தீர்ப்பளித்ததை அடுத்து, ராகுல் காந்தி நாடாளுமன்றத்தின் கீழ்சபை உறுப்பினர் பதவியை இழந்தார்.  (கோப்பு படம்/PTI)

2019 கிரிமினல் அவதூறு வழக்கில் சூரத் நீதிமன்றம் குற்றவாளி என்று தீர்ப்பளித்ததை அடுத்து, ராகுல் காந்தி நாடாளுமன்றத்தின் கீழ்சபை உறுப்பினர் பதவியை இழந்தார். (கோப்பு படம்/PTI)

வயநாட்டில் ராகுல் காந்தி: காந்தி உடன்பிறப்புகள் தங்கள் வருகையின் போது கல்பெட்டாவில் ரோடு ஷோ மற்றும் மாநாடு நடத்துவார்கள். பிற்பகல் 3 மணிக்கு எஸ்.கே.எம்.ஜே. மேல்நிலைப் பள்ளியில் இருந்து ரோட் ஷோ தொடங்கும் என உள்ளூர் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

ராகுல் காந்தி தனது சகோதரியும் அகில இந்திய காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளருமான பிரியங்கா காந்தியுடன் செவ்வாய்கிழமை வயநாடுக்கு வருகிறார். லோக்சபாவில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட பிறகு, காங்கிரஸ் தலைவர் தனது முன்னாள் தொகுதி மக்களை சந்திப்பது இதுவே முதல் முறை.

காந்தி உடன்பிறப்புகள் தங்கள் வருகையின் போது கல்பெட்டாவில் ரோடு ஷோ மற்றும் மாநாடு நடத்துவார்கள். பிற்பகல் 3 மணிக்கு எஸ்கேஎம்ஜே மேல்நிலைப் பள்ளியில் இருந்து சாலைக் காட்சி தொடங்கும் என்று உள்ளூர் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. இந்த பேரணியில் லோக்சபா தொகுதியின் பல்வேறு பகுதிகளில் இருந்து ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் பங்கேற்பார்கள் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்நிகழ்ச்சியில் அகில இந்திய காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளர்கள் கே.சி.வேணுகோபால், தாரிக் அன்வர், எதிர்க்கட்சித் தலைவர் வி.டி.சதீசன், கேபிசிசி தலைவர் கே.சுதாகரன், முஸ்லிம் லீக் மாநிலத் தலைவர் பாணக்காடு சாதிக் அலி ஷிஹாப் தங்கல், பி.கே.குஞ்சாலிக்குட்டி, என்.கே.பிரேமச்சந்திரன், சி.பி.ஜான் உள்ளிட்ட பலர் கலந்து கொள்கின்றனர்.

பேரணியில் கட்சிக் கொடிகளுக்குப் பதிலாக தேசியக் கொடியை அக்கட்சியினர் பயன்படுத்துவார்கள் என்று கூறப்படுகிறது. காந்தி எழுதிய கடிதமும் வயநாடு முழுவதும் வாக்காளர்களுக்கு விநியோகிக்கப்படும் என்று சில தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

கடந்த வாரம், பாரத் சஞ்சார் நிகாம் லிமிடெட் (பிஎஸ்என்எல்) காந்தியின் அலுவலகத்திற்கு வழங்கப்பட்ட இலவச இணைய இணைப்பு மற்றும் தொலைபேசி சேவைகளை நிறுத்தியது.

டெல்லியில் உள்ள பிஎஸ்என்எல் அலுவலகத்தின் வழிகாட்டுதலின்படி கல்பெட்டாவில் உள்ள கைநட்டி அலுவலகத்தில் உள்ள தொலைபேசி எண் 04936 209988 மற்றும் இணைய இணைப்பு துண்டிக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டதாக பிஎஸ்என்எல் அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

2019 கிரிமினல் அவதூறு வழக்கில் சூரத் நீதிமன்றம் குற்றவாளி என்று தீர்ப்பளித்ததை அடுத்து, ராகுல் காந்தி நாடாளுமன்றத்தின் கீழ்சபை உறுப்பினர் பதவியை இழந்தார். 2019 லோக்சபா தேர்தலுக்கு முன் நடந்த பிரசார நிகழ்வில் கலந்து கொண்டு பேசிய போது, ​​’மோடி’ என்ற குடும்பப்பெயரை பயன்படுத்தி அவர் கூறிய கருத்துக்கு இந்த வழக்கு உள்ளது.

இதன் விளைவாக, வயநாட்டின் முன்னாள் சட்டமன்ற உறுப்பினர் இனி டெல்லியில் உள்ள அதிகாரப்பூர்வ இல்லம் உட்பட எம்.பி.க்களுக்கு வழங்கப்படும் வசதிகளைப் பெறமாட்டார். தண்டனைக்கு எதிரான காந்தியின் மேல்முறையீட்டு மனு மீதான விசாரணை ஏப்ரல் 13ஆம் தேதி நடைபெற உள்ளது.

மக்களவைத் தொகுதியில் இடைத்தேர்தல் எதிர்பார்க்கப்படும் நிலையில், இடைத்தேர்தலை அறிவிப்பதில் இந்திய தேர்தல் ஆணையம் அவசரப்படவில்லை என்று தலைமைத் தேர்தல் ஆணையர் ராஜீவ் குமார் தெரிவித்துள்ளார்.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் தண்டனையை சவால் செய்ய காந்திக்கு 30 நாள் அவகாசம் வழங்கப்பட்டுள்ளதால் தேர்தல் ஆணையம் காத்திருக்கும் என்று குமார் சுட்டிக்காட்டினார். கர்நாடக சட்டசபை தேர்தலை அறிவிக்கும் போது, ​​தேர்தல் ஆணையம் அரசியலில் ஈடுபடவில்லை என குமார் கூறினார்.

“மக்கள் பிரதிநிதித்துவச் சட்டத்தின் 151வது பிரிவின் கீழ், வயநாடு தொகுதிக்கு தேர்தல் நடத்த ஆணையத்துக்கு ஆறு மாதங்கள் அவகாசம் உள்ளது. இதற்கிடையில், ராகுல் காந்தி நீதித்துறை தீர்வைப் பயன்படுத்துவதற்கு விசாரணை நீதிமன்றத்தால் முப்பது நாட்கள் அவகாசம் அளிக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே காத்திருப்போம். அவசரம் இல்லை” என்று தலைமை தேர்தல் ஆணையர் ராஜீவ் குமார் மேலும் கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கேSource link