ஏப்ரல் 12 அன்று, Ethereum-அடிப்படையிலான பாதுகாப்பற்ற கடன் வழங்கும் நெறிமுறை Euler Finance, ஹேக்கர்கள் $197 மில்லியனில் திருடப்பட்ட பெரும்பாலான சொத்துக்களை திரும்பப் பெற்ற பிறகு மீட்பைத் திறப்பதாக அறிவித்தது. ஃபிளாஷ் கடன் சுரண்டல் கடந்த மாதம்.

மார்ச் 13 அன்று நெறிமுறை முடக்கப்பட்ட தொகுதியில் உள்ள அனைத்து துணை கணக்கு பொறுப்புகளையும் திருப்பிச் செலுத்துவதாக யூலர் கூறுகிறார். யூனிஸ்வாப் அல்லது செயின்லிங்க் வழங்கும் ஆன்-செயின் விலை ஆரக்கிள், ஈதரை தீர்மானிக்கும் (ETH) சொத்துக்கள் மற்றும் பொறுப்புகளின் மதிப்பு. நிறுவனம் விளக்கியது:

“கையிருப்புகளை விட மோசமான கடனைக் கொண்ட சந்தைகள் (ஆரக்கிள் தாக்குதலுக்கு உள்ளான சில நீண்ட வால் சந்தைகள்) சந்தையில் உள்ள வைப்புத்தொகையாளர்களிடையே விகிதாச்சாரத்தில் மோசமான கடனைப் பகிர்ந்து கொள்ளும்.”

Euler ஒரு புத்திசாலித்தனமான ஒப்பந்தத்தை உருவாக்கியுள்ளார், அதில் உள்ள அனைத்து சுரண்டப்பட்ட முகவரிகளுக்கும் ஒரு உட்பொதிக்கப்பட்ட Merkle Tree மூலம் நிதி உள்ளது. மீட்டெடுப்புகளைச் செயல்படுத்த, பயனர்களின் முகவரிகள் Merkle செல்லுபடியாகும் சான்று மற்றும் “ஒவ்வொரு கணக்கிற்கும் தனித்தனியாகக் கணக்கிடப்படும் மற்றும் கணக்கு வைத்திருப்பவர் விதிமுறைகள் மற்றும் நிபந்தனைகளுடன் ஒப்புக்கொள்கிறார் என்பதை உறுதிப்படுத்தும் ஒரு ஏற்றுக்கொள்ளல் டோக்கனை” அனுப்ப வேண்டும்.

இதழ்: கிரிப்டோ திட்டங்கள் ஹேக்கர்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டுமா? அநேகமாக

ஏப்ரல் 4 ஆம் தேதி, தி Euler Finance ஹேக்கர் திரும்பினார் ஏறக்குறைய அனைத்து மீட்டெடுக்கக்கூடிய நிதிகளையும் தொடர்ந்து திட்ட உருவாக்குநர்களிடமிருந்து இறுதி எச்சரிக்கை திருடப்பட்ட சொத்துகளில் 90% திரும்ப கொடுக்க அல்லது சட்ட நடவடிக்கையை எதிர்கொள்ள வேண்டும். தகவல்தொடர்புகளில் ஏற்பட்ட சுருக்கமான தோல்வியைத் தொடர்ந்து, திருடப்பட்ட நிதியின் இருப்பிடம் மற்றும் ஹேக்கரின் அடையாளத்திற்கு வழிவகுத்த தகவல்களுக்கு யூலர் $1 மில்லியன் பரிசுத்தொகையைத் தொடங்கினார். கூடுதலாக, ஒரு பயனர் சுரண்டலின் காரணமாக தனது வாழ்நாள் சேமிப்பை இழந்துவிட்டதாக ஹேக்கரை நம்பவைத்தார், இது 100 ETH ஐ தனிநபருக்குத் திருப்பித் தர ஹேக்கரைத் தூண்டியது, பின்னர் அவர் 12 ETH ஐ யூலர் கருவூலத்திற்கு நன்கொடையாக வழங்கினார்.

மொத்தம் 95,556 ETH மற்றும் 43 மில்லியன் DAI ​​US டாலர் ஸ்டேபிள்காயின் மீட்டெடுக்கப்பட்டது, கடந்த மாதத்தில் ஈதரின் விலைவாசி உயர்வு காரணமாக ஆரம்பத்தில் சுரண்டப்பட்ட மொத்த தொகையை விட அதிகமாக இருந்தது. கூடுதலாக, ஹேக்கர் நாணயங்களை கிரிப்டோகரன்சி மிக்சர் டொர்னாடோ கேஷிற்கு அனுப்பிய பிறகு, சுரண்டப்பட்ட ஈதரின் 1,100 யூனிட்கள் மீளமுடியாது என முத்திரையிடப்பட்டன.

தொடர்புடையது: ஆய்லர் ஃபைனான்ஸ் தாக்குதல்: அது எப்படி நடந்தது, என்ன கற்றுக்கொள்ளலாம்