லண்டன்: பிரிட்டன் பிரதமர் ரிஷி சுனக்கிற்கு பிரிட்டன் பாகிஸ்தான் புலம்பெயர் குழுவினர் பகிரங்கக் கடிதம் எழுதியுள்ளனர். குழந்தைகளை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்யும் கும்பல்களால் தங்கள் சமூகத்திற்கு களங்கம் ஏற்படுத்திய அவரது உள்துறைச் செயலர் சுயெல்லா பிரேவர்மேனின் கருத்துகள் குறித்து தெளிவுபடுத்துமாறு வலியுறுத்தியுள்ளனர். 18,000 பாகிஸ்தானிய புலம்பெயர் உறுப்பினர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதாகக் கூறும் பிரிட்டிஷ் பாக்கிஸ்தானி அறக்கட்டளை (பிபிஎஃப்), சமூகத்திற்கு எதிரான மதவெறியை இயல்பாக்குவதாகக் கருதப்படுவதால், அவரது “பொறுப்பற்ற வார்த்தைகளை” திரும்பப் பெறுமாறு அவரது அமைச்சரவை அமைச்சரைக் கேட்குமாறு சுனக்கை அழைத்தது.

பிரிட்டிஷ் பாகிஸ்தானியர்கள் பற்றிய பிரேவர்மேனின் கருத்துக்கள்

இதேபோன்ற கடிதங்கள் மற்ற பாகிஸ்தானிய புலம்பெயர் குழுக்களால் வெளியிடப்பட்டுள்ளன, இவை அனைத்தும் இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த கேபினட் அமைச்சரின் கருத்துக்களை திரும்பப் பெற வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்துள்ளன. புதிய க்ரூமிங் கேங்க்ஸ் டாஸ்க்ஃபோர்ஸ் தொடங்கப்படுவதற்கு முன்னதாக இந்த மாத தொடக்கத்தில் தொலைக்காட்சி நேர்காணல்களின் தொடரில், இதுபோன்ற குற்றங்களைச் செய்பவர்கள் “ஆண்களின் குழுக்கள், கிட்டத்தட்ட அனைத்து பிரிட்டிஷ் பாகிஸ்தானியர்களும்” என்று பிரேவர்மேன் கூறினார்.

“உள்துறைச் செயலாளரின் சமீபத்திய கருத்துக்களில் எங்கள் ஆழ்ந்த கவலை மற்றும் ஏமாற்றத்தைப் பகிர்ந்து கொள்ள நாங்கள் உங்களுக்கு எழுதுகிறோம், மேலும் நீங்கள் அவர்களுக்கு எதிராகப் பேசவில்லை” என்று செவ்வாயன்று வெளியிடப்பட்ட திறந்த கடிதம் கூறுகிறது. இந்த கருத்துக்கள் பிரிட்டிஷ் பாகிஸ்தானிய ஆண்களின் ‘சீர்ப்படுத்தும் கும்பல்’ என்று அழைக்கப்படுவதில் ஈடுபடுவதையும், கலாச்சார விழுமியங்களை ‘பிரிட்டிஷ் மதிப்புகளுக்கு’ முற்றிலும் முரணாக வைத்திருப்பதையும் மட்டுமே தனித்து காட்டுகின்றன.

இதையும் படியுங்கள்: பிரித்தானிய பாக்கிஸ்தானிய சிறுவர் துஷ்பிரயோக கும்பல்களுக்கு எதிராக ‘மௌனம்’ என்று இங்கிலாந்து உள்துறை செயலாளர் சுயெல்லா பிரேவர்மேன் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்

“ஒட்டுமொத்த சமூகத்தையும் இழிவுபடுத்துவதன் மூலமும், சிறுவர் பாலியல் சுரண்டலின் முகமாக மாற்றுவதன் மூலமும் வார்த்தைகள் விளைவுகளை ஏற்படுத்துகின்றன, உள்துறைச் செயலாளரின் கருத்துக்கள் அவரது ஒரே மாதிரியானவற்றைச் சந்திக்காத குற்றவாளிகளிடமிருந்து கவனத்தைத் திசைதிருப்பும். மேலும் சிறுபான்மையினருக்கு எதிரான வன்முறையை மேலும் நடத்துகிறது” என்று அது கூறுகிறது.

2020 ஆம் ஆண்டில் UK உள்துறை அலுவலகத்தால் நியமிக்கப்பட்ட “சமூகத்தில் குழு அடிப்படையிலான குழந்தை பாலியல் சுரண்டலின் பண்புகள்” என்ற தலைப்பில் ஒரு அறிக்கையை அந்தக் கடிதம் குறிப்பிடுகிறது, சில உயர்மட்ட வழக்குகள் இருந்தபோதிலும், இனத்திற்கும் இந்த வகையான குற்றத்திற்கும் இடையிலான தொடர்புகள் இருக்க முடியாது என்று முடிவு செய்தது. நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

பத்தாண்டுகளுக்கு மேலாக இங்கிலாந்தின் வெஸ்ட் மிட்லாண்ட்ஸ் பகுதியில் உள்ள வால்சாலில் இளம் குழந்தைகளை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக கடந்த வாரம் குற்றவாளிகளாகக் கண்டறியப்பட்ட ‘வெள்ளை பிரிட்டிஷ் இனத்தைச் சேர்ந்த’ 21 ஆண்களும் பெண்களும் மிக சமீபத்திய தண்டனையையும் இது குறிப்பிடுகிறது.

“உள்துறை செயலாளர் அனைத்து பிரிட்டிஷ் பாகிஸ்தானிய ஆண்களையும் சித்தரிக்க முற்படும் பிளவுபடுத்தும் மற்றும் ஆபத்தான வழி மற்றும் அவர்களின் செயல்களுக்கு சமூகம் உடந்தையாக இருக்கிறது என்று மறைமுகப்படுத்துவது கண்டிக்கத்தக்கது” என்று BPF திறந்த கடிதம் குறிப்பிடுகிறது.

பிராவர்மேன் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும்

“எனவே, உள்துறைச் செயலாளரின் கூற்றுகளை உடனடியாகத் தெளிவுபடுத்தி, அவரது கருத்துக்களைத் திரும்பப் பெறுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம். உள்துறைச் செயலாளரின் பொறுப்பற்ற வார்த்தைகளை உறுதிப்படுத்த, இந்த விவகாரத்தில் பிரிட்டிஷ் பாகிஸ்தான் சமூகம் மற்றும் பிறருடன் உங்கள் உடனடி ஈடுபாட்டையும் நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். உங்கள் தலைமையிலான அரசாங்கம், பிரிட்டிஷ் பாகிஸ்தானியர்களை இலக்காகக் கொண்ட மதவெறியை ஊக்குவிப்பதாகவும், இயல்பாக்குவதாகவும் பார்க்கப்படுவதில்லை,” என்று அது முடிவடைகிறது.

இங்கிலாந்தில் சீர்ப்படுத்தும் கும்பல்கள்

இந்த மாத தொடக்கத்தில், சுனக் தனது புதிய பணிக்குழுவை சீர்ப்படுத்தும் கும்பல்களுக்குப் பின் செல்ல, ‘கெட்ட’ குற்றவாளிகளுக்கு எதிரான நடவடிக்கையைத் தடுக்கும் அரசியல் சரியானதைக் கண்டித்தார். “பெண்கள் மற்றும் சிறுமிகளின் பாதுகாப்பு மிக முக்கியமானது. நீண்ட காலமாக, அரசியல் சரியானது குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பெண்களை வேட்டையாடும் கொடிய குற்றவாளிகளை களையெடுப்பதில் இருந்து எங்களைத் தடுத்துள்ளது. இந்த ஆபத்தான கும்பலை ஒழிக்க நாங்கள் ஒன்றும் செய்வோம்,” என்று அவர் கூறினார். .

காவல்துறையின் தலைமையில் மற்றும் UK இன் தேசிய குற்றவியல் ஏஜென்சி (NCA) ஆதரவுடன், டவுனிங் ஸ்ட்ரீட் கூறுகையில், இந்த குற்றங்களைச் செய்யும் குற்றவாளிகளின் வகைகளை அடையாளம் காண அதிநவீன தரவு மற்றும் உளவுத்துறையைப் பயன்படுத்தி தரவு ஆய்வாளர்கள் புதிய க்ரூமிங் கேங்க்ஸ் டாஸ்க்ஃபோர்ஸுடன் இணைந்து பணியாற்றுவார்கள். காவல்துறை இனம் பற்றிய தகவல்களை பதிவு செய்தது.

Source link