ரவி சாஸ்திரி மூத்த இந்திய பந்துவீச்சாளர்களுக்கு அடிக்கடி ஏற்படும் மற்றும் தொடர்ச்சியான காயங்கள் “உண்மையற்றது”, “அபத்தமானது” மற்றும் “விரக்தியானது” என்று உணர்கிறார்.
சமீபத்திய காயம் பற்றி விவாதிக்கும் போது சாஸ்திரியின் கருத்துக்கள் வந்தன தீபக் சாஹர்சென்னை சூப்பர் கிங்ஸின் ஐபிஎல் போட்டியில் இருந்து வெளியேறுவதற்கு முன்பு ஒரு ஓவரை மட்டும் வீசியவர் மும்பை இந்தியன்ஸ் அணிக்கு எதிராக இடது தொடை காயத்தை எடுத்த பிறகு.

“இதை இப்படிச் சொல்வோம்: கடந்த மூன்று அல்லது நான்கு ஆண்டுகளில் NCA இல் நிரந்தரமாக வசிப்பவர்கள் பலர் உள்ளனர்” என்று புதன்கிழமை அன்று ராஜஸ்தான் ராயல்ஸுக்கு எதிரான சூப்பர் கிங்ஸின் ஹோம் மேட்ச்க்கு முன்னதாக ESPNcricinfo இன் T20 Time:Out ஷோவில் சாஸ்திரி கூறினார். “விரைவில், அவர்கள் விரும்பும் எந்த நேரத்திலும் நடக்க குடியுரிமை அனுமதி பெறுவார்கள், இது ஒரு நல்ல விஷயம் அல்ல. இது உண்மையற்றது.”

கடந்த ஐந்து மாதங்களில் சஹர், தொடை தசைப்பிடிப்பு பிரச்சனையால் தனது நான்கு ஓவர்களை முடிக்காமல் ஆட்டத்தை விட்டு வெளியேறியது இது இரண்டாவது முறையாகும். இரண்டாவது ஒருநாள் போட்டியில் கடந்த டிசம்பரில் மிர்பூரில் பங்களாதேஷுக்கு எதிராக, சாஹர் மூன்று ஓவர்கள் வீசிய பிறகு வெளியேறினார். பின்னர் அவர் பெங்களூரில் உள்ள பிசிசிஐயின் தேசிய கிரிக்கெட் அகாடமிக்கு (என்சிஏ) திரும்பினார், கடந்த பிப்ரவரியில் அவர் கிரேடு 3 குவாட்ரைசெப் கிழிந்த பிறகு 2022 இன் பெரும்பான்மைக்கான அவரது அடிப்படை.
ஒரு கடினமான முதுகுஇது ஒரு மன அழுத்த எலும்பு முறிவு என கண்டறியப்பட்டது, பின்னர் அவரது மறுபிரவேசத்தை தாமதப்படுத்தியது, சாஹர் மற்றும் இந்திய அணி நிர்வாகத்தை விரக்தியடையச் செய்தது. ரோஹித் சர்மா கூறினார் “அரை உடல் தகுதியுடன் இங்கு வந்து நாட்டைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் தோழர்களை அணியால் வாங்க முடியாது”.
தொடர்ச்சியான காயங்கள் காரணமாக நீண்ட காலமாக ஓரங்கட்டப்பட்ட ஒரே இந்திய வீரர் சாஹர் மட்டுமல்ல: ஜஸ்பிரித் பும்ரா, நவ்தீப் சைனி, குல்தீப் சென், மொஹ்சின் கான் மற்றும் யாஷ் தயாள் ஆகியோர் தாமதமாக பலவிதமான நீட்டிப்புகளுக்கு ஆடவில்லை. பும்ரா, உண்மையில், முதுகில் ஏற்பட்ட காயத்திற்குப் பிறகு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட முறை மீண்டும் திரும்ப முயற்சித்தார் அறுவை சிகிச்சைக்கு உட்படுத்தப்படுகிறது சமீபத்தில்.

சாஸ்திரி கூறுகையில், இந்த வீரர்களின் பணிச்சுமைகளில் பெரும்பாலானவை பெரிதாக இல்லை என்றும், NCA மருத்துவக் குழுவால் உடல்தகுதியாக இருப்பதாக அறிவிக்கப்பட்டாலும், அவர்கள் இன்னும் காயங்களைத் தழுவிக் கொண்டிருப்பதுதான் அவரை மிகவும் தொந்தரவு செய்தது.

“வாருங்கள், நீங்கள் மீண்டும் மீண்டும் காயமடைவதற்காக இவ்வளவு கிரிக்கெட் விளையாடவில்லை” என்று சாஸ்திரி கூறினார். “அதாவது ட்ராட்டில் நாலு மேட்ச் விளையாட முடியாது. எதற்காக என்சிஏக்கு போகிறீர்கள்? திரும்பி வந்து மூன்று போட்டிகள் என்றால். [later] நீங்கள் அங்கு திரும்பி இருக்கிறீர்கள். எனவே நீங்கள் பொருத்தமாக இருப்பதை உறுதிசெய்து, ஒருமுறை வாருங்கள், ஏனெனில் இது மிகவும் வெறுப்பாக இருக்கிறது. அணிக்கு மட்டுமல்ல, வீரர்கள், பிசிசிஐ, கேப்டன்கள் என பல்வேறு [IPL] உரிமையாளர்கள். சொல்லப்போனால் எரிச்சலாக இருக்கிறது.

“ஒரு கடுமையான காயத்தை என்னால் புரிந்து கொள்ள முடிகிறது, ஆனால் ஒவ்வொரு நான்கு கேம்களிலும் ஒருவர் அவரது தொடை தொடையைத் தொடும்போது அல்லது யாரோ ஒருவர் அவரது இடுப்பைத் தொடும்போது, ​​இவர்கள் என்ன… அவர்கள் என்ன பயிற்சி செய்கிறார்கள், என்ன நடக்கிறது என்று நீங்கள் சிந்திக்கத் தொடங்குவீர்கள். மேலும் சிலர் வேறு எதையும் விளையாடுவதில்லை. வருடத்தில் கிரிக்கெட். வெறும் நான்கு ஓவர்கள் தான் [in the IPL], மனிதன், மூன்று மணி நேரம். ஆட்டம் முடிந்தது.”

மும்பை இந்தியன்ஸ் போட்டிக்கு ஒரு நாள் கழித்து, சூப்பர் கிங்ஸ் ஒரு ஊடக அறிக்கையில் சாஹர் என்று கூறினார் மேலும் ஸ்கேன் செய்ய வேண்டும் ஐபிஎல்லின் எஞ்சிய போட்டிகளில் அவர் பங்கேற்பதற்கான அழைப்பு வருவதற்கு முன்பு.
என்று சமீபத்தில் சாஹர் கூறியிருந்தார் எளிதாக இருந்ததில்லை பெரிய காயத்தில் இருந்து மீண்டு வர வேண்டும். பிப்ரவரியில், பிடிஐ உடனான அரட்டையில், அவர் “முழு உடல் தகுதியுடன்” இருப்பதாகவும், ஐபிஎல்-க்கு தயாராக இருப்பதாகவும் அறிவித்தார். “எனக்கு இரண்டு பெரிய காயங்கள் இருந்தன. ஒன்று மன அழுத்த எலும்பு முறிவு மற்றும் ஒன்று குவாட் கிரேடு 3 கண்ணீர். இரண்டும் மிகப் பெரிய காயங்கள். நீங்கள் பல மாதங்களாக வெளியே இருக்கிறீர்கள்,” என்று அவர் கூறினார். “காயத்திற்குப் பிறகு திரும்பி வரும் எவரும், குறிப்பாக வேகப்பந்து வீச்சாளர்களுக்கு நேரம் எடுக்கும்.”Source link