சன்னி உட்பட கட்சியின் அனைத்து மூத்த தலைவர்களுக்கும் அழைப்பிதழ் அனுப்பப்பட்டுள்ளது.  (கோப்பு படம்: PTI)

சன்னி உட்பட கட்சியின் அனைத்து மூத்த தலைவர்களுக்கும் அழைப்பிதழ் அனுப்பப்பட்டுள்ளது. (கோப்பு படம்: PTI)

கரம்ஜித் கவுரின் வேட்புமனு தாக்கல் நேரத்தில் சித்து, சன்னி மட்டுமின்றி, பிபிசிசி முன்னாள் தலைவர்கள் லால் சிங், ஷம்ஷேர் சிங் டுல்லோ, மொஹிந்தர் கய்பி உள்ளிட்ட அனைத்து எம்.பி.க்களையும் பிபிசிசி அழைத்துள்ளது.

ஜலந்தர் மக்களவைத் தொகுதியைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதன் நெருக்கடியை உணர்ந்த பஞ்சாப் காங்கிரஸ், மே 10-ம் தேதி இடைத்தேர்தலில் போட்டியிடும் கட்சி வேட்பாளருக்கு ஒதுக்கப்பட்ட தொகுதியில் போட்டியிடும் பல பிரிவுகளுடன் ஐக்கிய முகப்பைக் காட்ட முயல்கிறது.

ஐக்கிய முன்னணியை அமைப்பதற்கான முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக, பஞ்சாப் பிரதேச காங்கிரஸ் கமிட்டியின் (பிபிசிசி) முன்னாள் தலைவர் நவ்ஜோத் சிங் சித்து மற்றும் முன்னாள் முதல்வர் சரண்ஜித் சிங் சன்னி ஆகியோர் வியாழக்கிழமை ஜலந்தரில் கட்சி வேட்பாளர் கரம்ஜித் கவுருடன் வருவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. வேட்பு மனு தாக்கல்.

பிபிசிசி தலைவர் அமரீந்தர் ராஜா வார்ரிங், சித்து மற்றும் சன்னி இருவரையும் இந்த நிகழ்ச்சிக்கு அழைத்ததை உறுதிப்படுத்தியுள்ளார். “சன்னி மற்றும் சித்து உட்பட கட்சியின் அனைத்து மூத்த தலைவர்களுக்கும் அழைப்பிதழ்கள் அனுப்பப்பட்டுள்ளன, அவர்கள் அனைவரும் இங்கு இருப்பார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்,” என்று வார்ரிங் கூறினார். தனது வேட்பாளரை அறிவிக்கும் முதல் கட்சியாக இருந்து, காங்கிரஸ் முன்னிலை பெற விரும்புகிறது. ஆவணங்களைத் தாக்கல் செய்வதிலும் கூட.

சித்து மற்றும் சன்னி மட்டுமின்றி, பிபிசிசி முன்னாள் தலைவர்கள் லால் சிங், ஷம்ஷேர் சிங் டுல்லோ மற்றும் மொஹிந்தர் கய்பி ஆகியோரை கவுரின் வேட்பு மனு தாக்கல் செய்யும் போது அனைத்து எம்.பி.க்களையும் அழைத்துள்ளது. மணீஷ் திவாரி, ரவ்னீத் பிட்டு, முகமது சாதிக், குர்ஜித் அவுஜ்லா, இரண்டு முறை ஜலந்தர் மேற்கு எம்எல்ஏவாக இருந்த பாரத் பூஷன் ஆஷு, முன்னாள் அமைச்சர் ராஜா குர்ஜித் சிங் உள்ளிட்ட காங்கிரஸ் எம்பிக்களும் கலந்து கொள்வார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மாநில அலகிற்குள் உள்ள சச்சரவுகளுக்கு மத்தியில், கட்சி வேறுபாடுகளை தேர்தலுக்காக ஒதுக்கி வைக்க விரும்புகிறது, அதனால்தான் அனைத்து மூத்த தலைவர்களும் ஜலந்தரில் வந்து வாக்காளர்களிடையே ஒரு நேர்மறையான செய்தியை அனுப்புமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளனர். கடந்த ஆண்டு நடந்த சட்டமன்றத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் தோல்வியடைந்தபோது இந்த வேறுபாடுகளுக்கு பெரும் விலை கொடுத்ததாக கட்சித் தலைவர்கள் கருதுகின்றனர். “இங்கே ஒரு தோல்வி நம்மை ஏறக்குறைய சரிவில் தள்ளக்கூடும். கருத்து வேறுபாடுகளை மறந்து ஒற்றுமையாகப் போராட வேண்டும்” என்று மூத்த தலைவர் ஒருவர் கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.

கடந்த சில நாட்களுக்கு முன்பு, இரண்டு கட்சித் தலைவர்களான முன்னாள் எம்எல்ஏக்கள் சுஷில் ரின்கு மற்றும் சவுத்ரி சுரீந்தர் சிங் ஆகியோர் ஆம் ஆத்மி கட்சியில் இணைந்தனர். ரிங்கு இப்போது ஜலந்தர் இடைத்தேர்தலில் ஆம் ஆத்மியின் வேட்பாளராக உள்ளார். குறிப்பிட்ட தலித் தலைவர்கள் கட்சியால் புறக்கணிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அதன் முடிவுகள் தற்போது வெளியாகி வருவதாகவும் கட்சியின் மூத்த தலைவர்கள் தெரிவித்துள்ளனர். “புறக்கணிக்கப்பட்ட தலித் கட்சித் தலைவர்களை ஈடுபடுத்துவதற்கான முயற்சிகளை கட்சி முடுக்கிவிட வேண்டும்” என்று ஒரு மூத்த தலைவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சித்து முன்னாள் முதல்வர் ராஜிந்தர் கவுர் பட்டலை அவரது சண்டிகர் இல்லத்தில் சந்தித்தார். “பாரம்பரிய காங்கிரஸார்களின் பங்களிப்பை புறக்கணிக்க முடியாது, மேலும் கட்சி நடவடிக்கைகளுக்கு தலைவர்களை மீண்டும் கொண்டு வர வேண்டிய அவசியம் உள்ளது,” என்று அவர் கூறினார். பல்வேறு குழுக்களைச் சேர்ந்த தலைவர்களை சித்து சந்திப்பது மாநில அரசியலில் தொடர்புடையதாக இருக்க ஒரு முயற்சியாக கருதப்படுகிறது.

அன்றைய முக்கிய ஈர்ப்புகளில் ஒன்று முன்னாள் முதல்வர் சன்னியின் முகவரியாகும், குறிப்பாக ஜலந்தரில் அவருக்கு ஏராளமான ரசிகர்கள் இருப்பதால்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கேSource link