கலியகஞ்ச் (WB): மூத்தவர் பா.ஜ.க தலைவர் சுவேந்து அதிகாரி புதன்கிழமை கேலி செய்தார் டி.எம்.சி இழந்ததற்காக தேசிய கட்சி அந்தஸ்துவிரைவில் அது ஒரு மாநிலக் கட்சியாக கூட நிறுத்தப்படும் என்று கூறுகிறது.
திரிணாமுல் காங்கிரஸ், தேசியவாத காங்கிரஸ் (என்சிபி) மற்றும் இந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சி (சிபிஐ) ஆகிய கட்சிகளின் தேசிய கட்சி அந்தஸ்தை தேர்தல் ஆணையம் திங்கள்கிழமை திரும்பப் பெற்றது.
“திமுக திருடர்கள் மற்றும் வஞ்சகர்களின் கட்சி… தேசிய சக்தியாக உருவெடுக்கும் அதன் கனவு சிதைந்துவிட்டது. மாநிலக் கட்சியாக கூட திரிணாமுல் காங்கிரஸ் நிற்கும் நாள் வெகுதொலைவில் இல்லை” என்று பேரணியில் பேசினார் அதிமுகவினர். உத்தர தினாஜ்பூர் மாவட்டம்.
டிஎம்சியை “நாட்டிலேயே மிகவும் ஊழல் கட்சி” என்று குறிப்பிட்டு, மேற்கு வங்க சட்டமன்றத்தின் எதிர்க்கட்சித் தலைவர், நிதி முரண்பாடுகளை சுட்டிக்காட்டிய மத்திய கல்வி அமைச்சகத்தின் சமீபத்திய அறிக்கையின் மீது மாநில அரசாங்கத்தையும் தாக்கினார்.
எந்த மாநில அரசு துறையையோ அல்லது துறையையோ பாருங்கள், நூற்றுக்கணக்கான கோடி ஊழல்களை கண்டு பிடிக்கலாம். மாநில மக்களை கொள்ளையடிக்க திரிணாமுல் காங்கிரஸ் தலைவர்கள் எந்தக் கல்லையும் விட்டு வைக்கவில்லை. கல்வி அமைச்சகத்தின் சமீபத்திய அறிக்கை அதைச் செயல்படுத்துவதில் கூட ஊழலைக் காட்டுகிறது. மதிய உணவு திட்டம்,” என்றார்.
மேற்கு வங்க அரசு, “பல்வேறு நிலைகளில் வழங்கப்படும் உணவின் எண்ணிக்கை தொடர்பாக சமர்ப்பிக்கப்பட்ட தகவல்களில் கடுமையான முரண்பாடுகள்” கண்டறியப்பட்ட அறிக்கையை “ஒருதலைப்பட்சம்” என்று பெயரிட்டுள்ளது, அங்கு மாநிலத்தின் கருத்துக்கள் குறிப்பிடப்படவில்லை மற்றும் தரவு “இருக்க வேண்டும். சரிபார்க்கப்பட்டது”.
மேற்கு வங்காளத்தில் முறைகேடுகள் புகார்கள் எழுந்ததைத் தொடர்ந்து, மத்திய நிதியுதவியுடன் கூடிய PM POSHAN திட்டத்தை செயல்படுத்துவதை மதிப்பிடுவதற்கு ஜனவரி மாதம் அமைச்சகம் ‘கூட்டு மறுஆய்வு பணியை’ (JRM) அமைத்தது.
கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் செப்டம்பர் வரை மேற்கு வங்காளத்தில் உள்ளாட்சி நிர்வாகத்தால் ரூ.100 கோடிக்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள சுமார் 16 கோடி மதிய உணவுகள் வழங்கப்பட்டதாக குழு கண்டறிந்துள்ளது.
இதற்கிடையில், டிஎம்சி செய்தித் தொடர்பாளர் குணால் கோஷ், அதிமுகவின் குற்றச்சாட்டுகளை “அடிப்படையற்றது” என்று கூறினார்.
“யாரும் அவரை பெரிதாக எடுத்துக் கொள்ளவில்லை, பாஜக கூட இல்லை. அவர் சுமத்தியுள்ள குற்றச்சாட்டுகள் ஆதாரமற்றவை. அவர் ஒரு அரசியல் சந்தர்ப்பவாதி, நம்பகத்தன்மை இல்லாதவர். டிஎம்சி அதன் தேசிய கட்சி அந்தஸ்தை இழந்திருக்கலாம், ஆனால் இன்னும் பாஜகவை எதிர்கொள்ள ஒரு சக்திவாய்ந்த சக்தியாக உள்ளது. மேற்கு வங்கத்தில்,” என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

Source link