கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 12, 2023, 11:24 IST

நெஸ்லே இந்தியா 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான முதல் இடைக்கால ஈவுத்தொகையை அறிவித்துள்ளது

நெஸ்லே இந்தியா 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான முதல் இடைக்கால ஈவுத்தொகையை அறிவித்துள்ளது

2023 ஆம் ஆண்டிற்கான நெஸ்லேவின் முதல் இடைக்கால ஈவுத்தொகை இதுவாகும், மேலும் மே 8 ஆம் தேதி முதல் வழங்கப்படும்

FMCG நிறுவனமான நெஸ்லே இந்தியா, 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான இடைக்கால ஈவுத்தொகையாக ரூ. 27 ஐ அறிவித்துள்ளது ஒவ்வொன்றும்.

“இன்று நடைபெற்ற இயக்குநர்கள் குழு கூட்டத்தில், 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான, நிறுவனத்தின் முழு வழங்கப்பட்ட, சந்தா செலுத்தப்பட்ட மற்றும் செலுத்தப்பட்ட பங்கு மூலதனத்தின் மீது, தலா ரூ.10 பங்குக்கு ரூ. 27 இடைக்கால ஈவுத்தொகையாக அறிவித்தது என்பதை உங்களுக்குத் தெரிவிக்கவே இது. பெயரளவு மதிப்புள்ள 9,64,15,716 பங்குகள் ஒவ்வொன்றும் ரூ. 10, ”என்று நெஸ்லே இந்தியா ஒரு பங்குச் சந்தை தாக்கல் ஒன்றில் தெரிவித்துள்ளது.

ட்ரெண்ட்லைனில் கிடைக்கும் தரவுகளின்படி, மே 31, 2001 முதல் நெஸ்லே இந்தியா 66 டிவிடெண்டுகளை அறிவித்துள்ளது.

நெஸ்லே இந்தியா டிவிடெண்ட் பதிவு தேதி

எஃப்எம்சிஜி மேஜர் ஏப்ரல் 21, 2023 அன்று, இடைக்கால ஈவுத்தொகையை செலுத்துவதற்கான பங்குதாரர்களின் தகுதியைத் தீர்மானிக்க பதிவுத் தேதியாக நிர்ணயித்துள்ளது.

2023 ஆம் ஆண்டிற்கான நெஸ்லேவின் முதல் இடைக்கால ஈவுத்தொகை இதுவாகும், மேலும் 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான இறுதி ஈவுத்தொகையுடன் மே 8 ஆம் தேதி முதல் வழங்கப்படும். முன்னதாக, 2022 ஆம் ஆண்டிற்கு, நெஸ்லே ஒரு பங்கிற்கு ரூ.220 மொத்த ஈவுத்தொகையை வழங்கியது. மேற்கூறிய நோக்கத்திற்காக நிர்ணயிக்கப்பட்ட பதிவுத் தேதியின்படி, அதாவது, ஏப்ரல் 21, 2023 அன்று, “நிறுவனத்தின் உறுப்பினர்களின் பதிவேட்டில் மற்றும் வைப்புத்தொகையின் பதிவுகளில் நன்மை பயக்கும் உரிமையாளராக இருக்கும் உறுப்பினர்களுக்கு” இவை வழங்கப்படும். நெஸ்லே இந்தியாவின் பங்குகள் கடைசியாக 19,671.90 ரூபாய்க்கு வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது, ஏப்ரல் 11 செவ்வாய் அன்று பிஎஸ்இயில் 0.70 சதவீதம் அல்லது ரூ.136.50 உயர்ந்தது.

பங்கு விலை வரலாறு

கடந்த ஒரு வருடத்தில் நிஃப்டி 50க்கு ஏற்ப இந்த பங்கு வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது, ஏனெனில் இந்த காலகட்டத்தில் பெஞ்ச்மார்க் குறியீட்டில் காணப்பட்ட 5.4% உயர்வுக்கு எதிராக 5.9% வருமானத்தை அளித்துள்ளது. நெஸ்லே பங்குகள் தற்போது அதன் 52 வார உயர்வான ரூ.21,050க்கு கீழே வர்த்தகம் செய்து வருகிறது, இது அக்டோபர் 22, 2022 அன்று கவுண்டர் அடைந்தது. கடந்த 12 மாதங்களில் இந்த பங்கு ஒப்பீட்டளவில் குறைந்த ஏற்ற இறக்கத்தை வெளிப்படுத்தியது மற்றும் 0.61 பீட்டாவில் வர்த்தகம் செய்ததாக Trendlyne தெரிவித்துள்ளது.

நெஸ்லே, மார்ச் மாத தொடக்கத்தில், தனது வருடாந்திர அறிக்கை 2022 ஐ வெளியிட்டது, அதில் 1,2,4 ஃபிங்கர் பார்கள் சாக்லேட்டுகளுக்கு சரியான விலையைப் பெறுவதன் மூலமும், மூலையில் உள்ள சிறிய கடைகளுக்கு தயாரிப்பு விநியோகத்தை விரிவுபடுத்துவதன் மூலமும் அதன் இந்திய வணிக வளர்ச்சி உந்தப்பட்டதாகக் கூறியது. நாட்டின் மூலையில். அதன் ‘பிரபலமான மற்றும் மலிவு’ மஞ்ச் சாக்லேட் மலிவு விலையில் ‘விலை புள்ளி மேலாண்மை’ மற்றும் ஐபிஎல் உடனான ஊடாடும் டிஜிட்டல் பிரச்சாரம் மூலம் புதிய நுகர்வோரை தொடர்ந்து ஈர்த்து வருகிறது. நெஸ்லேவின் கிட்காட் சாக்லேட்டையும் இந்த அறிக்கை குறிப்பிட்டது, இது உள்ளூர் தேவைகள் மற்றும் சுவைகளை கவர்வதன் மூலம் புதிய நுகர்வோரை தொடர்ந்து ஈர்த்து வருகிறது. இந்தியா, சீனா, ஆப்பிரிக்கா மற்றும் தென்கிழக்கு ஆசியா சந்தைகளில் உள்ள அதன் R&D மையங்கள் குறித்தும் நிறுவனம் பேசியது, இது நுகர்வோருக்கு நெருக்கமான புதுமைகளை உருவாக்க அதன் சுறுசுறுப்பை அளிக்கிறது.

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link