சென்னை: தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் பாஜக அல்லாத ஆளும் அனைத்து மாநிலங்களின் முதல்வர்களுக்கும் செவ்வாய்கிழமை கடிதம் அனுப்பி, அந்தந்த சட்டமன்றங்களால் நிறைவேற்றப்பட்ட மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர்கள் ஒப்புதல் அளிக்க மத்திய அரசு மற்றும் குடியரசுத் தலைவர் திரௌபதி முர்மு ஆகியோரை வலியுறுத்தி, தீர்மானங்களை நிறைவேற்ற வேண்டும். திங்கள்கிழமை, தமிழக சட்டப்பேரவையில் இதேபோன்ற மசோதா நிறைவேற்றப்பட்டது.

அந்தத் தீர்மானத்தின் உணர்வையும் உள்ளடக்கத்தையும் நீங்கள் ஏற்றுக்கொள்வீர்கள் என்றும், மாநில அரசுகள் மற்றும் சட்டமன்றங்களின் இறையாண்மை மற்றும் சுயமரியாதையை நிலைநிறுத்துவதற்கு உங்களின் ஆதரவை வழங்குவீர்கள் என்றும், இதேபோன்ற தீர்மானத்தை உங்கள் மாநில சட்டமன்றத்தில் நிறைவேற்றித் தருவீர்கள் என்றும் ஸ்டாலின் கூறினார். அவரது கடிதம்.
தமிழக சட்டப்பேரவையில் நிறைவேற்றப்பட்ட தீர்மானத்தின் சாரத்தை இணைத்து, “இந்திய ஜனநாயகம் இன்று குறுக்கு வழியில் நிற்கிறது என்பது உங்களுக்குத் தெரியும், மேலும் கூட்டுறவு கூட்டாட்சியின் உணர்வு தேசத்தின் ஆட்சியில் இருந்து மறைந்து வருவதை நாங்கள் அதிகமாகக் காண்கிறோம்” என்று ஸ்டாலின் கூறினார். .
மத்திய மற்றும் மாநில அரசுகளின் பொறுப்புகள் மற்றும் பொறுப்புகள் மற்றும் ஆளுநரின் பங்கு ஆகியவற்றை அரசியலமைப்பு தெளிவாக வரையறுத்துள்ள நிலையில், இது போன்ற காலத்தால் சோதிக்கப்பட்ட கொள்கைகள் இப்போது மதிக்கப்படுவதில்லை அல்லது பின்பற்றப்படுவதில்லை, இது மாநில அரசாங்கங்களின் செயல்பாட்டை பாதிக்கிறது என்று ஸ்டாலின் குற்றம் சாட்டினார். “சில ஆளுநர்கள் இன்று காலவரையின்றி மாநில சட்டமன்றங்களால் நிறைவேற்றப்பட்டு ஒப்புதலுக்கு அனுப்பப்பட்ட பல்வேறு மசோதாக்களை காலவரையின்றி வைத்திருக்கிறார்கள், இது அந்தந்த மாநில நிர்வாகங்களை ஸ்தம்பிக்க வைக்கிறது” என்று முதல்வர் கூறினார்.
ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்வது உள்ளிட்ட மசோதாக்கள் மீது கவர்னர் எழுப்பிய சந்தேகங்கள் மற்றும் கவலைகளை தெளிவுபடுத்த தமிழக அரசு பல முயற்சிகளை எடுத்தது. எவ்வாறாயினும், அதன் முயற்சிகள் தோல்வியடைந்ததால், பல மாநிலங்களில் இதுபோன்ற பிரச்சினைகள் இருப்பதால், சட்டசபையில் தீர்மானம் நிறைவேற்றுவது பொருத்தமானது என்று ஸ்டாலின் கருதினார்.

Source link