ஏப்ரல் 12 அன்று CNBC இன் ஸ்குவாக் பாக்ஸுடன் மற்றொரு கிரிப்டோகரன்சி எதிர்ப்பு நேர்காணலில் வாரன் பஃபெட் மீண்டும் FUD ரயிலின் நடத்துனராக தனது பழக்கமான பாத்திரத்தை ஏற்றுக்கொண்டார்.

“நாங்கள் சூதாட்டத்தின் வெடிப்பைக் கொண்டிருந்தோம்,” என்று அதிபர் கூறினார் கூறினார் CNBC கிரிப்டோகரன்சி சந்தையை விவரிக்கிறது. பின்னர் அவர் மேலும் கூறினார், “நான் உட்கார்ந்து பார்த்துக் கொண்டிருந்தால் கால்பந்து விளையாட்டில் பந்தயம் கட்ட விரும்புகிறேன் – அது மிகவும் சுவாரஸ்யமாக இருக்கிறது. ஆனால் வீட்டிற்கு எதிராக பந்தயம் கட்ட முயற்சிக்கும் வாழ்க்கையை நான் வாழ விரும்பவில்லை என்று நினைக்கிறேன்.

இது பிட்காயின் மீதான பஃபெட்டின் வரலாற்று நிலைப்பாட்டை ஓரளவு மென்மையாக்குவதைக் குறிக்கிறது (BTC) மற்றும் கிரிப்டோகரன்சி. பல ஆண்டுகளாக, அவர் CNBC இன் முந்தைய நேர்காணல்களில் இருந்து வந்த சில சர்ச்சைக்குரிய மேற்கோள்களுடன், கீழே பேசும் கிரிப்டோவை வழக்கமாகக் கொண்டுள்ளார்.

2014 ஸ்குவாக் பாக்ஸில் நேர்காணல்அவர் Quicken Loans நிறுவனர் டான் கில்பெர்ட்டிடம், பிட்காயின் “ஒரு மாயை” என்று கூறினார் மேலும் “அது ஒரு பெரிய உள்ளார்ந்த மதிப்பைக் கொண்டுள்ளது என்ற எண்ணம் வெறும் நகைச்சுவை” என்று கூறினார்.

மற்றொரு 2014 CNBC நேர்காணலில் Bitcoin இன் ஆயுட்காலம் பற்றிய ஊகங்களை பஃபெட் வெளிப்படுத்தினார், கூறுகிறது 10 அல்லது 20 ஆண்டுகளில் பிட்காயின் இல்லை என்றால் அவர் ஆச்சரியப்பட மாட்டார். அந்த நேரத்தில், பிட்காயினை ஒரு நாணயமாகக் கருத முடியாது, ஏனெனில் அது “தவிர்க்க முடியாமல் டாலரின் மதிப்பை அடிப்படையாகக் கொண்டது” என்றார்.

தொடர்புடையது: பஃபெட் பிட்காயினை மீண்டும் தாக்குகிறார், அது ‘எதையும் உற்பத்தி செய்யாது’ என்று கூறுகிறார்

பஃபெட்டின் மிகவும் பிரபலமானது என்ன? மேற்கோள் கிரிப்டோகரன்சியில் ஜனவரி 2018 நேர்காணலில் அவர் பெர்க்ஷயர் ஹாத்வேயின் துணைத் தலைவர் சார்லி முங்கரின் முந்தைய கூற்றை இருமடங்காகக் குறைத்து, பிட்காயின் “எலி விஷம்” என்று கூறியது “அநேகமாக எலி விஷம்” என்று கூறினார்.

இது அவரது சமீபத்திய CNBC நேர்காணலுக்கு நம்மை அழைத்துச் செல்கிறது, அங்கு பஃபெட்டின் தொனி ஓரளவு மாறிவிட்டது.

பிட்காயின் எப்போது வெளிப்படும் என்று கேட்டால், “வெறும் எலி விஷம் சதுரமாக மட்டும் வெளிவரவில்லை […] ஆனால் அது ஒரு விஷயம் அல்ல என்று எப்போது வெளிப்படுத்தப்படும், ”பஃபெட் கேள்வியைத் தடுத்தார், அதற்கு பதிலாக கிரிப்டோகரன்சியை சூதாட்டத்துடன் ஒப்பிட்டார்:

“ஊகங்கள் எப்போது முடிவடையும் அல்லது சூதாட்ட உள்ளுணர்வு எப்போது மறைந்துவிடும் என்பதை இது முன்னறிவிக்கிறது.”

கோடீஸ்வரர் தனது பதிலை நத்தை அஞ்சல் சங்கிலி கடிதங்கள் பற்றிய சுருக்கமான விளக்கத்திற்கு மாற்றினார், “நான் குழந்தையாக இருந்தபோது எனக்கு சங்கிலி கடிதங்கள் பிடிக்கவில்லை. நான் நினைத்தேன், ‘உலகில் நான் ஏன் ஒரு சங்கிலி கடிதத்தை அனுப்புவேன்… எப்போது நான் சொந்தமாக ஆரம்பிக்க முடியும்?’

பிட்காயின் பயனர்கள் தங்கள் வருமானத்தில் பந்தயம் வைப்பதாகக் கூறி, பஃபெட் இறுதியில் தனது சூதாட்ட ஒப்புமைக்குத் திரும்பினார்: “உங்களிடம் மில்லியன் கணக்கான மக்கள் காசோலைகள் மற்றும் பணத்தைப் பெற்றுக்கொண்டு வீட்டில் அமர்ந்து அவர்கள் ரவுலட் சக்கரத்தை வைத்திருக்க முடியும் என்பதைக் கண்டறிந்தனர். வீடு.”

வணிகத்தில் கோடீஸ்வரரின் சாதனைப் பதிவு நீண்டதாகவும், அடுக்கடுக்காகவும் இருக்கலாம், ஆனால் பஃபெட்டின் சொந்த பெர்க்ஷயர் ஹாத்வே முதலீட்டுக் குழு இது தொடர்பான இழப்புகளிலிருந்து விடுபடவில்லை. சமீபத்திய வங்கி நெருக்கடி.

Cointegraph’s Marcel Pechman ஆக மார்ச் மாதம் எழுதினார், “மார்ச் 17க்கு முந்தைய ஆறு மாதங்களில் பிட்காயினின் விலை 31.5% அதிகரித்துள்ளது, அதே சமயம் பெர்க்ஷயரின் பங்கு 5.8% அதிகரித்துள்ளது. எனவே, தற்போதைக்கு, ‘எலி விஷம்’… தனது சொந்த நிதி மேலாண்மை நிறுவனத்தை விட அதிகமாக உள்ளது.