ராப்பராக வேண்டும் என்ற சிறுவயது கனவுகள் முதல் யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் கடற்படையில் பணியாற்றுவது வரை, இப்போது கிரிப்டோ ட்விட்டரில் “XRP சார்பு வழக்கறிஞர்” வரை, ஜான் டீட்டன் ஒரு நிகழ்வு நிறைந்த வாழ்க்கையைப் பெற்றுள்ளார்.

ராப்பர் ஆக வேண்டும் என்ற அவரது கனவு பலிக்கவில்லை என்றாலும், ஜான் டீட்டனின் 260,000 ட்விட்டர் பின்தொடர்வது பல வரவிருக்கும் ராப்பர்களை பொறாமைப்பட வைக்கும்.

“எமினெம் வெளிவருவதற்கு சுமார் 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு – எனக்கு அந்த அளவிலான பள்ளி இல்லை,” என்று டீடன் தனது இசை பிஸ் கனவுகளைப் பற்றி கூறுகிறார்.

அவர் கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளாக XRP இராணுவத்தில் ஒரு புராணக்கதை ஆனார், அதன் பிறகு அவர்களின் மூலையில் சண்டையிட்டார் யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் செக்யூரிட்டீஸ் அண்ட் எக்ஸ்சேஞ்ச் கமிஷன் ரிப்பிள் மீது வழக்கு தொடர்ந்ததுஇருந்தது என்று குற்றம் சாட்டினார் பதிவு செய்யப்படாத பத்திரங்களை வழங்கியது.

எக்ஸ்ஆர்பியின் “அப்பாவி வைத்திருப்பவர்கள்” என்று டீட்டனுக்கு வலுவான நம்பிக்கை உள்ளது ஒரு மாவீரருக்கு தகுதியானவர் பளபளக்கும் கவசத்தில் அவர்களுக்காக நிற்கும் அதே வழியில் நிறுவனத்திற்காக போராடும் வழக்கறிஞர்களின் குழுவை சிற்றலை கொண்டுள்ளது.

“சிற்றலை வக்கீல்களுடன் நான் தலை குனிந்து கொண்டிருந்தேன்… தனிநபர்களைப் பாதுகாக்க அவர்கள் என்ன செய்ய வேண்டும், ஆனால் சிற்றலை வழக்கறிஞர்கள் கார்லிங்ஹவுஸ் மற்றும் சிற்றலையில் உள்ள மற்ற நிர்வாகிகளைப் பாதுகாக்கிறார்கள்.”

டீட்டன் ட்விட்டரில் அழைப்பு விடுத்தார் மற்றும் டீட்டன் XRP சமூகத்தை நீதிமன்றத்தில் பிரதிநிதித்துவப்படுத்த உலகெங்கிலும் உள்ள XRP வைத்திருப்பவர்களிடமிருந்து 76,000 கையொப்பங்களைச் சேகரித்தார்.

“அவர்கள் அனைவரும் வழக்கை விசாரிக்க விரும்பும் படிவத்தில் சேர்ந்தனர், அடிப்படையில், ‘ஆம், நீங்கள் எனக்காகப் பேசலாம் மற்றும் வாதிடலாம்’,” என்று அவர் கூறுகிறார்.

“எழுபத்தாறாயிரம் மக்கள், 143 நாடுகள்; ஆப்கானிஸ்தான், ரஷ்யா, உக்ரைன், ஆஸ்திரேலியா, ஜிம்பாப்வே மற்றும் 76,000 பேரில் 52% அமெரிக்காவைச் சேர்ந்தவர்கள்.

ட்விட்டர் புகழ் பெற என்ன காரணம்?

டீட்டனின் புகழ் வளர்ந்தது, அவர் அடிக்கடி ஒளிபுகா மற்றும் என்னவாக இருக்க முடியும் என்பதை சட்டப்பூர்வமாக எடுத்துக்கொள்வதை வழங்கினார் குழப்பமான சட்ட சூழ்ச்சி நீதிமன்ற வழக்கில். ரிப்பிளின் குற்றச்சாட்டுகளை முறியடிக்கும் வாய்ப்புகள் குறித்து அவர் பொதுவாக மிகவும் நம்பிக்கையுடன் இருப்பது நிச்சயமாக உதவுகிறது. அமெரிக்க மாவட்ட நீதிமன்றம் அவருக்கு அனுமதி வழங்கியதிலிருந்து அவரைப் பின்தொடர்பவர்களின் எண்ணிக்கை அதிவேகமாக அதிகரித்துள்ளது நீதிபதி மார்ச் 2021 இல் XRP வைத்திருப்பவர்கள் சார்பாக ஒரு சுருக்கத்தை எழுத அனலிசா டோரஸ், அன்றிலிருந்து ஒவ்வொரு மாதமும் 3,000 முதல் 20,000 வரை சேகரிக்கிறார்.

இந்த வழக்கைப் பற்றிய டீட்டனின் ஊட்டம், ட்விட்டரில் 250,000-ஐப் பின்தொடர்பவர்களின் மைல்கல்லை முறியடிக்க அவருக்கு உதவியது – மேலும் அவர் பல கிரிப்டோ பத்திரிகையாளர்களால் பின்தொடரப்படுவதை அவர் உருவாக்கிய கவரேஜிலிருந்து தெளிவாகிறது.

அவரது ட்விட்டரில் என்ன எதிர்பார்க்கலாம்

“எனது நிறைய உள்ளடக்கம் கிரிப்டோ மீதான போரைப் பற்றியது,” என்று டீடன் கூறுகிறார், அதே நேரத்தில் அரசாங்க ஒழுங்குமுறை மற்றும் SEC மீது அவ்வப்போது நிழலை வீசினார்.

ஆனால் நிச்சயமாக, டீட்டன் XRPக்கான ஆக்ரோஷமான ஆதரவிற்காக மிகவும் பிரபலமானவர், அவர் உண்மையில் XRP ஐ பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதாக பலர் நினைக்கும் அளவிற்கு. வேடிக்கையான விஷயம் என்னவென்றால், அவர் ஒரு பிட்காயின் மற்றும் Ethereum பையன்.

“நான் தொடங்கும் போது, ​​நிறைய பேர் என்னை ‘XRP வழக்கறிஞர்’ என்று அழைத்தனர். உண்மை என்னவென்றால், XRP எனக்கு ஒரு சிறிய முதலீடு; நான் பிட்காயினில் 10 மடங்கு அதிகமாகவும், எத்தேரியத்தில் நான்கு மடங்கு அதிகமாகவும் இருந்தேன்.

வலுவான மாட்டிறைச்சி: SEC

தி SEC போலியை துப்பியது 2021 ஆம் ஆண்டு நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பித்ததில், அப்போதைய SEC தலைவர் ஜே கிளேட்டனிடம் டீட்டன் குறுக்கு விசாரணை நடத்தியது வலைஒளி காணொளி.

கிரிப்டோ விதிமுறைகள் மற்றும் சிற்றலைகள் பற்றிய கிளேட்டனின் பல்வேறு நேர்காணல்களை டீட்டன் துண்டுகளாக்கி துண்டுகளாக்கினார்.

ஆன்லைனில் கிளேட்டனை கிண்டல் செய்ததற்காக SEC நீதிபதியிடம் அழுதது மற்றும் டீட்டனை ஏமாற்றியது.

இந்த வீடியோ “போதைப்பொருள் உபயோகம் என்று கூறப்படுவது உட்பட, மேலும் டீட்டன் நடந்து செல்ல வேண்டும் என்று பல எரிச்சலூட்டும் அறிக்கைகளை வெளியிட்டது. [profanity] தலைவர் கிளேட்டனுக்கு வெளியே.”

தவிர்த்தல் மாட்டிறைச்சி: பிராட் கார்லிங்ஹவுஸ்

எப்படி என்று டீட்டனுக்கு ஞாபகம் வந்தது சிற்றலை முதலாளி பிராட் கார்லிங்ஹவுஸ் ஒரு கிரிப்டோ மாநாட்டில் அவரை ஆல்பா-நாய்க்கு முயற்சித்தார். டீடன் கூறுகையில், கார்லிங்ஹவுஸுக்கு ஒரு தனித்துவமான குணம் உள்ளது, அந்த வகையான கவர்ச்சி அவரைச் சுற்றி இருக்கவும், கைகுலுக்கவும் விரும்புகிறது. இருப்பினும், டீட்டன் அவரைக் கடந்து சென்றார், மேலும் “அவருடன் பேசப் போவதில்லை.”

கார்லிங்ஹவுஸ் உற்சாகமாக, “ஜான், நான் பிராட் கார்லிங்ஹவுஸ்” என்று கத்தினார், அவர்கள் கைகுலுக்கினர்.

கார்லிங்ஹவுஸ் கன்னத்துடன் “படங்கள் இல்லை” என்று பின்தொடர்ந்தார் மற்றும் டீட்டன் பதிலளித்தார், “ஹெல், நான் உன்னிடம் பேசக்கூடப் போவதில்லை.”

டீட்டன் கடைசியாக இணையத்தில் மிதக்க விரும்புவதாகக் கூறுகிறார், அவர் மற்றும் கார்லிங்ஹவுஸின் புகைப்படங்கள், அவர் முதலீட்டாளர்களுக்காக சுயாதீனமாக செயல்படுகிறார், மேலும் அவர் “ரிப்பிளின் சார்பாக” வேலை செய்கிறார் என்று மக்கள் ஏற்கனவே நினைக்கிறார்கள்.

சிறிய மாட்டிறைச்சி: விட்டலிக் புட்டரின்

டீட்டன் எடுத்துள்ளார் Ethereum இணை நிறுவனர் Vitalik Buterin XRP பற்றிய அவரது பொதுக் கருத்துகள் மீது.

சிற்றலை Ethereum ஐ செக்யூரிட்டி வழக்கில் இழுக்க முயன்றபோது Buterin உறுதியாக ஈர்க்கப்படவில்லை மற்றும் Bitcoin மற்றும் Ether “இரண்டு சீனக் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள மெய்நிகர் நாணயங்கள்” என்று அழைத்தது. XRP ஒரு “ஷிட்காயின்” என்றும், அதன் விளைவாக “பாதுகாப்புக்கான அவர்களின் உரிமையை இழந்துவிட்டது” என்றும் அவர் ட்வீட் செய்தார்.

புட்டரின் ட்வீட்டை “வெட்கக்கேடான மற்றும் அருவருப்பான கருத்து” என்று டீட்டன் ஒரு நீண்ட நூலில் XRP வைத்திருப்பவர்களுக்காக நிற்கிறார்.

“எனக்கு சிற்றலையைப் பற்றி கவலையில்லை, அதே வழியில், நான் விடாலிக்கைப் பற்றி கவலைப்படவில்லை [Buterin]நான் விட்டாலிக் பிடிப்பதால் Ethereum ஐ நான் சொந்தமாக வைத்திருக்கவில்லை, நான் Ethereum ஐ விரும்புவதால் எனக்கு சொந்தமானது.

“இளைஞருக்கு” ஒரு சிறிய ஆலோசனையுடன் புட்டரின் மீது இயக்கப்பட்ட ட்வீட்களின் தொடரில் டீடன் கையெழுத்திட்டார்.

ட்விட்டர் பிடிக்கும்

“நான் பெரிய பெயர்களைப் பின்பற்றுகிறேன், ஆனால் நான் அதை ஒரு பாராட்டாக எடுத்துக்கொள்கிறேன் [Binance founder] CZ என்னைப் பின்தொடர்கிறது, அதே போல் [Kraken founder] ஜெஸ்ஸி பவல், பிராட் கார்லிங்ஹவுஸ், மற்ற பெரிய பெயர்களில்,” டீடன் குறிப்பிடுகிறார்.

பல சந்தர்ப்பங்களில், எக்ஸ்ஆர்பியில் பவலின் எண்ணங்களை டீட்டன் மேற்கோள் காட்டியுள்ளார்.

கிரிப்டோ ட்விட்டரில் அவர் பிரபலமடைந்ததால், டீட்டன் அசத்தல் கதாபாத்திரங்களுடன் சில சந்திப்புகளை எதிர்பார்க்கிறார்.

“கிரிப்டோ ட்விட்டர், நீங்கள் பைத்தியக்காரத்தனங்களைக் கடந்திருக்க வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன், ஆனால் அங்கு சான்றளிக்கக்கூடிய நபர்கள் இருக்கிறார்கள்; இது முழு XRP வழக்குக்கும் முக்கியமானது.”

எதிர்காலம்?

அமெரிக்காவில் டிஜிட்டல் சொத்து ஒழுங்குமுறையை சுத்தம் செய்வதற்கான புதிய சட்டம் விரைவில் நடக்க வாய்ப்பில்லை என்று டீடன் டிப்ஸ்.

“காங்கிரஸிலிருந்து கட்டுப்பாடு வரும் என்று அங்குள்ள மக்கள் கூறுவதாக நான் நினைக்கிறேன், அது அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள் நடக்கப்போவதில்லை” என்று டீடன் கூறுகிறார்.

அவர் “ஒரு விலை நபர் இல்லை,” அவர் நீதிமன்ற வழக்கில் வெற்றி சிற்றலை அதை கொடுக்க நினைக்கிறார் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க ஊக்கம்.

“அவர்கள் வெற்றி பெற்ற பிறகு அது $100 ஆக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேனா? இல்லை. இது $0.45 இலிருந்து கணிசமாக உயர்கிறது என்று நான் நினைக்கிறேனா? ஆம். இது முந்தைய எல்லா நேரத்திலும் உயர்ந்ததை நான் பார்க்கிறேன்.

ஆனால், முக்கிய கிரிப்டோகரன்சிகளுக்கு வலுவான எதிர்காலம் இருக்கும் என்று அவர் கூறும்போது, ​​10,000 மற்ற டிஜிட்டல் கரன்சிகளைப் பற்றி அவருக்குத் தெரியவில்லை.

“கிரிப்டோ ஸ்பேஸ் அதிக வலியில் உள்ளது. இன்னும் ஓரிரு வருடங்களில் சிலர் உயிர் பிழைப்பார்கள். Bitcoin உயிர்வாழும், Ethereum உயிர்வாழும், XRP உயிர்வாழும்,” என்று Deaton கூறுகிறார், “குப்பையாக இருக்கும் ஆயிரக்கணக்கான டோக்கன்கள்” ஒருவேளை தோல்வியடையும்.

சியாரன் லியோன்ஸ்

Ciaran Lyons ஒரு ஆஸ்திரேலிய கிரிப்டோ பத்திரிகையாளர். அவர் ஒரு ஸ்டாண்ட்அப் காமெடியன் மற்றும் டிரிபிள் ஜே, எஸ்பிஎஸ் மற்றும் தி ப்ராஜெக்ட் ஆகியவற்றில் வானொலி மற்றும் டிவி தொகுப்பாளராக இருந்துள்ளார்.

Source link