புது தில்லி: AI தனது 21 வயதில் ராமரின் அழகான, மயக்கும் உருவத்தை உருவாக்கியுள்ளது. காவி நிற உடையை அணிந்து, இனிமையான புன்னகையுடன் இருக்கும் ராமர் படத்தில் தோன்றினார். ஒரு ட்விட்டர் பயனர் டாக்டர். ஜிதேந்திரா நாகர் தனது கைப்பிடியில் படத்தைப் பகிர்ந்துகொண்டு, “பகவான் ஸ்ரீ ராமரைப் போல அழகானவர் பூமியில் பிறக்கவில்லை” என்று தலைப்பிட்டுள்ளார். வால்மீகியின் ராமாயணம், ராமசரித மானஸ் மற்றும் பிறவற்றிலிருந்து எடுக்கப்பட்ட கணக்குகளால் படம் உருவாக்கப்பட்டது.

மேலும் படிக்கவும் | ஸ்டீவ் ஜாப்ஸ் காப்பகம்: ஆப்பிள் புரட்சியின் பின்னால் உள்ள மனிதனின் உள் பார்வை

ஜெனரேட்டிவ் ஏஐ என்றால் என்ன, இமேஜ் டூலுக்குப் பின்னால் உள்ள தொழில்நுட்பம்?

ஜெனரேட்டிவ் AI என்பது செயற்கை நுண்ணறிவின் ஒரு வடிவமாகும், இது படங்கள், இசை, உரை மற்றும் முழு வீடியோக்கள் போன்ற படைப்பு உள்ளடக்கத்தை மனித தலையீடு இல்லாமல் உருவாக்கும் திறன் கொண்டது. பெரிய தரவுத்தொகுப்புகளில் இருந்து பகுப்பாய்வு செய்து கற்றுக்கொள்வதற்கு இது இயந்திர கற்றல் வழிமுறைகளைப் பயன்படுத்துகிறது, மேலும் இந்த அறிவைப் பயன்படுத்தி தான் கற்றுக்கொண்டதைப் போன்ற புதிய உள்ளடக்கத்தை உருவாக்குகிறது.

மேலும் படிக்கவும் | ஆன்லைன் பாதுகாப்பு குறித்து பயனாளர்களுக்குக் கற்பிக்க வாட்ஸ்அப் 3 மாத நீண்ட பிரச்சாரத்தைத் தொடங்கியுள்ளது.

உருவாக்கும் AI இன் மிகவும் பொதுவான வடிவங்களில் ஒன்று உரை உருவாக்கம் ஆகும், அங்கு அல்காரிதம் ஒரு பெரிய உரையிலிருந்து கற்றுக்கொள்கிறது மற்றும் பாணி மற்றும் தொனியில் ஒத்த புதிய உரையை உருவாக்குகிறது. செய்திக் கட்டுரைகளை உருவாக்குதல், சமூக ஊடக இடுகைகள் அல்லது ஆக்கப்பூர்வமாக எழுதுதல் போன்ற பல்வேறு நோக்கங்களுக்காக இதைப் பயன்படுத்தலாம்.

உருவாக்கக்கூடிய AI இன் மற்றொரு பிரபலமான பயன்பாடு படம் மற்றும் வீடியோ உருவாக்கம் ஆகும், அங்கு அல்காரிதம் ஒரு பெரிய படங்கள் அல்லது வீடியோக்களில் இருந்து கற்றுக்கொள்கிறது, பின்னர் பாணி மற்றும் கலவையில் ஒத்த புதிய உள்ளடக்கத்தை உருவாக்குகிறது. யதார்த்தமான 3D மாதிரிகளை உருவாக்குதல், புதிய கலையை உருவாக்குதல் அல்லது முழுத் திரைப்படங்களைத் தயாரிப்பது போன்ற பல்வேறு பயன்பாடுகளுக்கு இது பயன்படுத்தப்படலாம்.

உருவாக்கும் AI இன் மிகவும் உற்சாகமான அம்சங்களில் ஒன்று படைப்புத் தொழில்களில் புரட்சியை ஏற்படுத்தும் திறன் ஆகும். புதிய உள்ளடக்கத்தை விரைவாகவும் திறமையாகவும் உருவாக்கும் திறனுடன், கலைஞர்கள், எழுத்தாளர்கள், இசைக்கலைஞர்கள் மற்றும் பிற படைப்பாற்றல் வல்லுநர்கள் தங்கள் வேலையை மேம்படுத்துவதற்கும் சாத்தியமானவற்றின் எல்லைகளைத் தள்ளுவதற்கும் AI ஐப் பயன்படுத்த முடியும்.

இருப்பினும், குறிப்பாக டீப்ஃபேக்குகள் மற்றும் செயற்கை ஊடகங்களின் பிற வடிவங்களின் பின்னணியில், உருவாக்கும் AI இன் சாத்தியமான தவறான பயன்பாடு பற்றிய கவலைகள் உள்ளன. தொழில்நுட்பம் மிகவும் மேம்பட்டதாக இருப்பதால், உண்மையான மற்றும் போலியான உள்ளடக்கத்தை வேறுபடுத்துவது கடினமாகிவிடும், இது முக்கியமான நெறிமுறை மற்றும் சமூக கேள்விகளை எழுப்புகிறது.

இந்த சவால்கள் இருந்தபோதிலும், AI இன் சாத்தியமான பயன்பாடுகள், பொழுதுபோக்கு மற்றும் கலை முதல் சுகாதாரம் மற்றும் கல்வி வரை அனைத்தையும் மாற்றும் ஆற்றலுடன் பரந்த மற்றும் தொலைநோக்குடையவை. தொழில்நுட்பம் தொடர்ந்து வளர்ச்சியடைந்து வருவதால், அது எவ்வாறு பயன்படுத்தப்படுகிறது மற்றும் நம்மைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தை எவ்வாறு வடிவமைக்கிறது என்பதைப் பார்ப்பது கவர்ச்சிகரமானதாக இருக்கும்.

Source link