கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 12, 2023, 09:31 IST

கலப்பு உலகளாவிய குறிப்புகளுக்கு மத்தியில் உள்நாட்டு குறியீடுகள் சீராக திறக்கப்பட்டன. முக்கிய குறியீடுகளான Nifty50 17,700 நிலைகளுக்கு மேல் தட்டையாகச் சென்றது, அதேசமயம் S&P BSE சென்செக்ஸ் 60,188 நிலைகளில் பிளாட் வர்த்தகமானது.

பரந்த குறியீடுகள், இதில் அடங்கும் நிஃப்டி இருப்பினும், மிட்கேப் 100 மற்றும் நிஃப்டி ஸ்மால்கேப் 100 குறியீடுகள் தலா 0.2 சதவீதம் வரை உயர்ந்ததால், பெஞ்ச்மார்க் குறியீடுகளை விட சிறப்பாக செயல்பட்டன.

துறை ரீதியாக, நிஃப்டி மெட்டல் மற்றும் நிஃப்டி பார்மா குறியீடுகள் 0.5 சதவீதம் வரை ஏற்றம் கண்டன. மறுபுறம், நிஃப்டி ஐடி மற்றும் நிஃப்டி எஃப்எம்சிஜி குறியீடுகள் 0.1 சதவீதம் வரை இழந்தன.

4FY23 முடிவுகளுக்கு முன்னதாக டாடா கன்சல்டன்சி சர்வீசஸ் (TCS) பங்குகள் சற்று குறைந்தன. பருவகால பலவீனம் காரணமாக முந்தைய காலாண்டில் மென்மையான வருவாய் வளர்ச்சியைப் புகாரளிக்கும் நிறுவனத்தை புரோக்கரேஜ்கள் மதிப்பிடுகின்றன, இருப்பினும், குறைந்த தேய்மானத்தில் விளிம்பு விரிவாக்கத்தை அவர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

ஜியோஜித் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸ் நிறுவனத்தின் தலைமை முதலீட்டு மூலோபாய நிபுணர் டாக்டர் வி.கே.விஜயகுமார் கூறியதாவது: சந்தையில் இப்போது சில தெளிவான போக்குகள் உள்ளன. நம்பிக்கையும், ஸ்திரத்தன்மையும் சந்தைக்கு திரும்பியுள்ளது, நிஃப்டி மார்ச் மாதத்தில் இருந்து 4.5% உயர உதவுகிறது. இதையொட்டி, முக்கியமாக எஃப்ஐஐகளின் நீடித்த கொள்முதல் மூலம் எளிதாக்கப்பட்டது. எஃப்ஐஐ வாங்கும் எட்டு நாட்கள் மற்றும் நிஃப்டி மதிப்பின் ஏழு நாட்கள் இடையே உள்ள தொடர்பு குறிப்பிடத்தக்கது. மற்றொரு போக்கு என்னவென்றால், வங்கி மற்றும் ஆட்டோக்களின் வலிமை மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்பத்தில் பலவீனம் போன்ற துறைசார் நகர்வுகளுக்கு அப்பால், தனிப்பட்ட பங்குகளில் செயல்பாடுகள் உள்ளன. முடிவுகள்/செய்திகளால் தூண்டப்பட்ட இந்த பங்கு சார்ந்த நடவடிக்கை வரும் நாட்களில் வேகமெடுக்கும். பங்குச் சந்தைகளைப் பொறுத்தவரை, உலகளவில், இன்றைய மார்ச் மாத அமெரிக்க பணவீக்கத் தரவு முக்கியமானது, ஏனெனில் இது மே கொள்கைக் கூட்டத்தில் மத்திய வங்கியின் பதிலைத் தீர்மானிக்கும். இந்தியாவிலும் மார்ச் சிபிஐ பிரிண்ட் கூர்ந்து கவனிக்கப்படும்.”

உலகளாவிய குறிப்புகள்

மத்திய வங்கியின் அடுத்த கூட்டத்தில் வட்டி விகிதங்களில் மற்றொரு உயர்வை சந்தைகள் பந்தயம் கட்டுவதால், பெடரல் ரிசர்வின் நாணயக் கொள்கைப் பாதையில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் ஒரு முக்கியமான அமெரிக்க பணவீக்க அறிக்கைக்கு முன்னதாக ஆசிய பங்குகள் புதன்கிழமை குறைந்தன. சுறுசுறுப்பான வர்த்தகத்தில் 0.17% குறைவு. ஜப்பானின் நிக்கேய் 0.49% உயர்ந்தது, ஆஸ்திரேலியாவின் S&P/ASX 200 குறியீடு 0.65% உயர்ந்தது.

டோக்கியோ பங்குகள் வோல் ஸ்ட்ரீட்டின் லாபத்தைத் தொடர்ந்து புதன்கிழமை உயர்வைத் திறந்தன, அதே நேரத்தில் முதலீட்டாளர்கள் அமெரிக்க பணவீக்கத் தரவுகளை நாளின் பிற்பகுதியில் வெளியிட எதிர்பார்த்தனர். ஆரம்ப வர்த்தகத்தில் நிக்கி 225 இன் பெஞ்ச்மார்க் 0.23 சதவீதம் அல்லது 64.86 புள்ளிகள் உயர்ந்து 27,988.23 ஆக இருந்தது, அதே நேரத்தில் பரந்த டாபிக்ஸ் குறியீடு சேர்க்கப்பட்டது. 0.61 சதவீதம் அல்லது 13.52 புள்ளிகள் 2,005.37 ஆக இருந்தது.

வால் ஸ்ட்ரீட் பங்குகள் செவ்வாயன்று கலவையாக முடிவடைந்தன, முதலீட்டாளர்கள் முக்கியமான பணவீக்க தரவு மற்றும் முதல் காலாண்டு அறிக்கையிடல் பருவத்தின் அதிகாரப்பூர்வமற்ற கிக்-ஆஃப் ஆகியவற்றிற்காக காத்திருந்ததால் அமர்வின் பிற்பகுதியில் நீராவி இழந்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link