புவனேஸ்வர்: ஒடிசாவின் மத்திய பல்கலைக்கழகம் (CUO), கோராபுட், பிராந்தியத்தின் கிடைக்கக்கூடிய வளங்கள் மற்றும் அடிப்படைத் தேவைகளை மனதில் கொண்டு விவசாயம் மற்றும் வன நிர்வாகத்தில் புதிய திட்டங்களைத் தொடங்க திட்டமிட்டுள்ளது.
இது தொடர்பாக மத்திய பல்கலைக்கழக துணைவேந்தர் சக்ரதர் ​​திரிபாதி புதன்கிழமை செய்தியாளர்களிடம் கருத்து தெரிவிக்கும் போதே மேற்கண்டவாறு தெரிவித்தார். பொது பல்கலைக்கழக நுழைவுத் தேர்வு (CUET) (PG)-2023.
CUET (PG) ஆனது CUO, Koraput உட்பட இந்தியா முழுவதும் உள்ள மத்தியப் பல்கலைக்கழகங்களில் (CUs) அல்லது பங்கேற்கும் பிற நிறுவனங்களில் (மாநிலப் பல்கலைக்கழகங்களாகக் கருதப்படும் பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் தனியார் பல்கலைக்கழகங்கள் உட்பட) சேர்க்கை கோரும் மாணவர்களுக்கு ஒற்றைச் சாளர வாய்ப்பை வழங்கும்.
இந்த ஆண்டு CUO 14 பிஜி திட்டங்களுக்கு விண்ணப்பங்களை வரவேற்கிறது என்றார். ஒடியா, ஆங்கிலம், ஹிந்தி, சமஸ்கிருதம், சமூகவியல், பொருளாதாரம், இதழியல் மற்றும் மக்கள் தொடர்பு, மானுடவியல், பல்லுயிர் மற்றும் இயற்கை வளங்களைப் பாதுகாத்தல், புள்ளியியல், கணினி அறிவியல், எம்பிஏ மற்றும் நிர்வாக எம்பிஏ, இரண்டாண்டு இளங்கலைப் படிப்புகள் ஆகியவை இதில் அடங்கும். இளங்கலை கல்வி (BEd) மற்றும் கணிதத்தில் ஐந்தாண்டு ஒருங்கிணைந்த எம்எஸ்சி.
தகுதி அளவுகோல்கள் மற்றும் நிரல் வாரியான உட்கொள்ளும் திறன் பற்றிய விவரங்கள் CUO இணையதளத்திலும் CUET இணையதளத்திலும் கிடைக்கின்றன.
விண்ணப்பதாரர்கள் இரண்டு மணி நேர CUET (PG)-2023 தேர்வுக்கான ஆன்லைன் விண்ணப்பங்களை ஏப்ரல் 19 (மாலை 5) க்குள் சமர்ப்பிக்க வேண்டும். ஏப்ரல் 20 முதல் ஏப்ரல் 23 வரை இணையதளத்தில் விண்ணப்பப் படிவத்தின் விவரங்களைத் திருத்துவதற்கான வாய்ப்பைப் பெறலாம்.

Source link