உடல் பருமன்: ஒரு குழந்தை அவர்களின் வயது மற்றும் உயரத்திற்கு ஆரோக்கியமானதை விட அதிக எடையுடன் இருக்கும்போது, ​​​​அவர்களுக்கு குழந்தை பருவ உடல் பருமன், ஒரு சிக்கலான பிரச்சனை ஏற்படலாம். நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் (CDC) உருவாக்கிய தனிப்பட்ட வளர்ச்சி அட்டவணையில் 95 சதவிகிதம் அல்லது அதற்கு மேல் உள்ள உடல் நிறை குறியீட்டெண் (BMI) என்பது குழந்தை பருவ உடல் பருமனுக்கு நிறுவப்பட்ட மருத்துவ வரையறை ஆகும். ஒரு குழந்தையின் பிஎம்ஐ வேறுபட்டது – குழந்தைகள் வயதாகும்போது வயது வந்தவரின் உடல் அமைப்புகளில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் மற்றும் பிஎம்ஐ வயது மற்றும் பாலினம் சார்ந்தது.

உலக உடல் பருமன் கூட்டமைப்பு வெளியிட்டுள்ள புதிய அறிக்கையின்படி, இந்தியாவில் 2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் 27 மில்லியனுக்கும் அதிகமான குழந்தைகள் உடல் பருமனால் பாதிக்கப்படுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

குழந்தை பருவ உடல் பருமனுக்கு என்ன காரணம்?

நுகரப்படும் கலோரிகளுக்கும் செலவழிக்கப்பட்ட ஆற்றலுக்கும் இடையே உள்ள ஏற்றத்தாழ்வு குழந்தை பருவ உடல் பருமனுக்கு முக்கிய காரணியாகும். இந்தியர்கள் மரபணு ரீதியாக அதிக எடையுடன் இருப்பார்கள். ஆயினும்கூட, குழந்தை பருவ உடல் பருமன் திடீரென அதிகரிப்பதில் சுற்றுச்சூழல் காரணிகள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. பொருளாதார வளர்ச்சியானது, மக்கள் பாரம்பரிய உணவுகளை உண்பதிலிருந்து கொழுப்பு மற்றும் சர்க்கரை அதிகம் உள்ள “நவீன” உணவுகளுக்கு மாறுகிறது. அதிகரித்த உட்கார்ந்த நடத்தை மற்றும் உடல் செயல்பாடு குறைதல் ஆகியவை நவீனமயமாக்கலின் சில விளைவுகளாகும்.

டாக்டர் நரேஷ் சாவ்லா, DNB, MAMS (FM), Dr Chawla’s Total Health Clinic இல் குடும்ப மருத்துவ நிபுணர் மற்றும் ஒரு பிராக்டோ ஆலோசகர், Zee இங்கிலீஷ் டிஜிட்டல் மூலம் குழந்தைகளால் அடிக்கடி புறக்கணிக்கப்படும் மிகவும் பொதுவான மற்றும் ஆபத்தான நோய்களைப் பற்றி பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள்.

குழந்தை பருவ உடல் பருமனின் ஆரோக்கிய தாக்கம்

குழந்தை பருவ உடல் பருமனால் எதிர்மறையான உடல்நல விளைவுகள் உள்ளன. பருமனான குழந்தைகளுக்கு உயர் இரத்த அழுத்தம், கீல்வாதம், அதிக கொழுப்பு மற்றும் ட்ரைகிளிசரைடு அளவுகள், டைப் 2 நீரிழிவு நோய், கரோனரி இதய நோய், பக்கவாதம், பித்தப்பை நோய், சுவாசக் கோளாறுகள், மனநலக் கோளாறுகள் மற்றும் சில வீரியம் மிக்க குறைபாடுகள் ஏற்பட வாய்ப்புகள் அதிகம். ஒவ்வொரு மூன்று பருமனான இளைஞர்களில் இருவருக்கு வயதுவந்த வாழ்க்கை முறை நோய்களை உருவாக்கும் வாய்ப்பு அதிகரிக்கிறது. உலகின் நீரிழிவு தலைநகரம் இந்தியாவில் நிறுவப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

டாக்டர் சாவ்லா கூறுகிறார், “குழந்தைகளின் உடல் பருமன் மிகவும் ஆபத்தானது மற்றும் குழந்தை பருவ நீரிழிவு, இதய பிரச்சினைகள், மாரடைப்பு (17-18 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளில்), அதிக கொழுப்பு, பித்தப்பை மற்றும் எலும்பு நோய்களுக்கு கூட காரணமாக இருக்கலாம். இந்த போக்கு குழந்தைகளை உட்கார்ந்த மற்றும் ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை முறையை வழிநடத்த அனுமதிப்பது நிறுத்தப்பட வேண்டும், மேலும் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை அதிகமாக நகர்த்தவும், அதிகமாக விளையாடவும், உடல் பருமனை மாற்றவும், குறைவான குப்பை உணவை சாப்பிடவும் மற்றும் நன்கு சமநிலையான உணவை அடிக்கடி சாப்பிடவும் ஊக்குவிக்க வேண்டும்.”

“குழந்தை பருவ உடல் பருமனை சமாளிக்கவும், அதிக உடல் செயல்பாடுகளைச் செய்ய அவர்களை ஊக்குவிக்கவும் அரசாங்கம், விளையாட்டு அமைச்சகம், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் மிக முக்கியமாக பள்ளி அதிகாரிகளுக்கு இடையே ஒரு ஒருங்கிணைந்த முயற்சி இந்தியா முழுவதும் இருக்க வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன்” என்று டாக்டர் சாவ்லா கூறுகிறார்.

இன்று பெரும்பாலான குழந்தைகள் தங்கள் ஸ்மார்ட்போன்கள் அல்லது மடிக்கணினிகளில் மூழ்கியுள்ளனர், இது இறுதியில் உடல் பருமன், சோம்பல் மற்றும் குறைந்த உற்பத்தி திறன் கொண்ட, குழந்தைகளாகவும் பெரியவர்களாகவும் இருக்கும் ஒரு தலைமுறை ஊழியர்களை உருவாக்கும். இதற்கு விரைவில் தீர்வு காணப்பட்டால், பாதிக்கப்பட்ட தனி நபர் மற்றும் அவர்களது குடும்பத்தினர் மட்டுமின்றி, ஒட்டுமொத்த தேசத்துக்கும் நன்மை பயக்கும்.

குழந்தை பருவ உடல் பருமன் தடுப்பு

WHO இன் படி, குழந்தை உடல் பருமன் இருபத்தியோராம் நூற்றாண்டின் மிக முக்கியமான பொது சுகாதார பிரச்சினைகளில் ஒன்றாகும். உடல் பருமனுக்கு சிகிச்சையளிப்பது மிகவும் கடினமானது என்பதை நாம் அறிந்திருந்தாலும், குழந்தை பருவ உடல் பருமனை தடுப்பது அவசியம். உடல் பருமனை குறைக்க பின்வரும் எளிய வழிகள் சோதிக்கப்பட்டுள்ளன:

– அதிக பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை சாப்பிடுங்கள்.

– டிவி நேரத்தை குறைத்து சாப்பிடுவது. டிவி பார்ப்பது அதிகப்படியான உணவு உண்பதில் குறிப்பிடத்தக்க பங்களிப்பாக இருந்தாலும், தொலைக்காட்சி விளம்பரங்கள் குழந்தைகளை துரித உணவுகளை உண்ணத் தூண்டுகின்றன.

– உங்கள் சர்க்கரை நுகர்வு குறைக்கவும். புதிய “புகையிலை” என்பதால், அனைத்து வயதினருக்கும் சர்க்கரை நுகர்வு கட்டுப்படுத்தப்பட வேண்டும். சர்க்கரை சேர்க்கப்பட்ட பானங்கள் தண்ணீருக்கு ஆதரவாக ஊக்கமளிக்காது.

– உடல் பயிற்சியை ஊக்குவிக்கவும். நேரக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் கல்வித் தேவைகள் காரணமாக, குழந்தைகளுக்கு சுறுசுறுப்பான வாழ்க்கை இருக்கிறது என்று உத்தரவாதம் அளிப்பது கடினம். சிறிய குழந்தைகளை நகர்த்த ஊக்குவிக்க வேண்டும், அதே நேரத்தில் பெரிய குழந்தைகள் ஒவ்வொரு நாளும் 60 நிமிடங்கள் தீவிர இயக்கத்தில் ஈடுபட வேண்டும்.

குழந்தை பருவ உடல் பருமன் மற்றும் வயது வந்தோருக்கான நீரிழிவு நோய்க்கு இடையிலான தொடர்பை மனதில் கொள்ள வேண்டும், மேலும் ஒரு நபரின் வாழ்க்கையில் நீரிழிவு நோயை மாற்றியமைப்பது மிகவும் சவாலானது என்பதால், இந்த நிலையை முன்கூட்டியே கண்டறிவது அவசியம். எனவே, தடுப்பு என்பது அனைத்து முயற்சிகளின் மையமாக இருக்க வேண்டும்.

“நல்ல உணவுப் பழக்கம் மற்றும் உடற்பயிற்சிகள் இளம் வயதினரிடம் புகுத்தப்பட வேண்டும், பெற்றோர்கள் மற்றும் குழந்தைகள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கு ஆலோசனை வழங்குவதன் மூலம் இதைச் செய்யலாம். சரியாகச் செய்தால், நம் நாட்டிற்கு மிகவும் ஆபத்தான கவலையாக இருக்கும் குழந்தை பருவ உடல் பருமனை நீண்டகாலமாக கட்டுப்படுத்த இது உதவும்” என்று முடிக்கிறார். டாக்டர் நரேஷ் சாவ்லா.

Source link