தி நிஃப்டி சிங்கப்பூர் எக்ஸ்சேஞ்சில் வர்த்தகம் செய்யப்படும் எதிர்கால ஒப்பந்தம் உள்நாட்டுப் பங்குகளின் முடக்கப்பட்ட தொடக்கத்தைக் குறிக்கிறது. ஒப்பந்தம் முந்தைய முடிவில் இருந்து 7 புள்ளிகள் அல்லது 0.04% அதிகரித்து 17,794 இல் வர்த்தகமானது.

சாகர் சிமெண்ட்ஸ்: உள்நாட்டு நிதி நிறுவனமான பிஜிஐஎம் இந்தியா மியூச்சுவல் ஃபண்ட் சாகர் சிமெண்டில் தனது பங்குகளை விற்றுள்ளது, அதே நேரத்தில் ஐசிஐசிஐ ப்ரூ மியூச்சுவல் ஃபண்ட் செவ்வாய்க்கிழமை ஒரு தொகுதி ஒப்பந்தம் மூலம் பங்குகளை வாங்கியது.

டிசிஎஸ்: ஐடி நிறுவனமான டிசிஎஸ் நிறுவனம் அதன் நான்காவது காலாண்டு வருவாயை அறிவிக்கும் என்பதால் அதன் பங்குகள் கவனம் செலுத்தும். மேக்ரோ பொருளாதார மந்தநிலை காரணமாக வருவாய் மாற்றத்தில் தாமதத்திற்கு வழிவகுக்கும் நிலையான நாணய அடிப்படையில் வருவாய் வளர்ச்சி காலாண்டுக்கு 1% வரை மிதமாக இருக்கும் என்று ஆய்வாளர்கள் எதிர்பார்க்கின்றனர்.

வருண் பானங்கள்: கடந்த ஓராண்டில் முதலீட்டாளர்களின் செல்வத்தை இரட்டிப்பாக்கிய வருண் பீவரேஜஸ் பங்குகள் இன்று எக்ஸ்-டிவிடென்ட் வர்த்தகம் செய்யும்.

HDFC வங்கி: தனியார் வேலை வாய்ப்பு அடிப்படையில் அடுத்த பன்னிரெண்டு மாதங்களில் ரூ.50,000 கோடியை பத்திரங்கள் மூலம் திரட்ட வங்கியின் இயக்குநர்கள் குழு முன்மொழிகிறது என்று தனியார் கடன் வழங்குநரான HDFC வங்கி செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்துள்ளது. தனியார் கடன் வழங்குநரின் இயக்குநர்கள் குழு 15 ஏப்ரல் 2023 அன்று கூடும் என்று HDFC வங்கி அதன் ஒழுங்குமுறைத் தாக்கல் கூறியது. ஹெச்டிஎஃப்சி வங்கி, கூடுதல் அடுக்கு I மூலதனம், அடுக்கு II மூலதனப் பத்திரங்கள் மற்றும் நீண்ட காலப் பத்திரங்களின் ஒரு பகுதியான நிரந்தரக் கடன் கருவிகளை வழங்குவதன் மூலம் பணத்தை திரட்ட முன்மொழிகிறது.

ஓஎன்ஜிசி: அரசு நடத்தும் எண்ணெய் மற்றும் இயற்கை எரிவாயு கார்ப்பரேஷன் லிமிடெட் (ஓஎன்ஜிசி) அதன் பொகாரோ நிலக்கரி படுக்கை மீத்தேன் தொகுதியில் புதிய எரிவாயு சேகரிப்பு நிலையத்தை (ஜிசிஎஸ்) தொடங்கியுள்ளது. பொகாரோ CBM (நிலக்கரி படுகை மீத்தேன்) பிளாக்கில் இது முதல் எரிவாயு சேகரிக்கும் மற்றும் எரிவாயு சுருக்க நிலையம் ஆகும். GCS-Bokaro என்பது ONGC உடன் இணைந்து JV ஆபரேட்டராக ONGC-IOCL கூட்டு முயற்சியின் பொகாரோ CBM பிளாக்கின் ‘பேட்ச்-ஏ’ இல் ஒரு பெரிய உற்பத்தி நிறுவலாகும்.

எல்ஐசி: இன்சூரன்ஸ் பெஹிமோத் லைஃப் இன்சூரன்ஸ் கார்ப்பரேஷன் ஆஃப் இந்தியா (எல்ஐசி) செவ்வாயன்று பிசி பைக்ரேயை தலைமை இடர் அதிகாரியாகவும், ரத்னாகர் பட்நாயக்கை தலைமை முதலீட்டு அதிகாரியாகவும் நியமித்துள்ளதாக தெரிவித்துள்ளது. தலைமை முதலீட்டு அதிகாரியாக நியமிக்கப்பட்டுள்ள ரத்னாகர் பட்நாயக், மாற்றப்பட்டு வேறு பணிக்கு நியமிக்கப்பட்டுள்ள பிஆர் மிஸ்ராவுக்குப் பதிலாக நியமிக்கப்படுவார் என்று நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. சிஐஓவாக அவர் நியமனம் ஏப்ரல் 10, 2023 முதல் அமலுக்கு வந்ததாக எல்ஐசி தனது ஒழுங்குமுறைத் தாக்கல் செய்ததில் தெரிவித்துள்ளது.

அதானி எண்டர்பிரைசஸ்: அதானி எண்டர்பிரைசஸ் லிமிடெட் (ஏஇஎல்) செவ்வாயன்று, நிலக்கரி துவையல் தொடர்பான வணிகத்தை மேற்கொள்வதற்காக முழு உரிமையுள்ள துணை நிறுவனத்தை இணைத்துள்ளது. “நிறுவனம் ஏப்ரல் 7 ஆம் தேதி WOS (முழுக்குச் சொந்தமான துணை நிறுவனம்) Pelma Collieries Ltd (PCL) ஐ இணைத்துள்ளது, ஆரம்ப அங்கீகரிக்கப்பட்ட பங்கு மூலதனம் ரூ 10,00,000 மற்றும் செலுத்தப்பட்ட பங்கு மூலதனம் ரூ 5,00,000,” என்று அது கூறியது. ஒரு ஒழுங்குமுறை தாக்கல், நிறுவனம் நிலக்கரி சலவை இயந்திரத்தை உருவாக்குதல், அமைத்தல் மற்றும் இயக்குதல் ஆகியவற்றின் வணிகத்தை மேற்கொள்ளும் என்று தாக்கல் கூறியது.

டெல்லிவேரி: இன்டர்நெட் ஃபண்ட் III பிரைவேட் லிமிடெட், அமெரிக்காவைச் சேர்ந்த முதலீட்டு மேலாண்மை நிறுவனமான டைகர் குளோபல் மேனேஜ்மென்ட் மூலம் நிர்வகிக்கப்படும் துணிகர மூலதன நிதி, டெல்லிவரியின் பங்குகளை சந்தையில் இறக்கியது. வென்ச்சர் கேபிடல் ஃபண்ட், இன்டர்நெட் ஃபண்ட் III பிரைவேட் லிமிடெட், செவ்வாய்க்கிழமை திறந்த சந்தை பரிவர்த்தனைகள் மூலம் சராசரியாக ரூ. 330 விலையில் 11,753,735 பங்குகளை பிஎஸ்இ-யில் கிடைக்கும் மொத்த ஒப்பந்தத் தரவுகளின்படி ஆஃப்லோட் செய்தது. இன்டர்நெட் ஃபண்ட் III பிரைவேட் லிமிடெட் டிசம்பர் 2022 நிலவரப்படி டெல்லியில் 3.41 கோடி பங்குகள் அல்லது 4.68% பங்குகளை வைத்திருந்தது.

சூலா திராட்சைத் தோட்டங்கள்: நாட்டின் மிகப்பெரிய ஒயின் உற்பத்தியாளரான சுலா வைன்யார்ட்ஸ் மார்ச் 2023 காலாண்டு விற்பனை புள்ளிவிவரங்களை செவ்வாயன்று அறிவித்தது. Q4 இல், சுலா தனது சொந்த பிராண்டுகள் மற்றும் ஒயின் சுற்றுலா வணிகம் ஆகிய இரண்டிலும் இதுவரை இல்லாத அதிகபட்ச வருடாந்திர வருவாயைப் பதிவு செய்தது. ஒழுங்குமுறை ஆவணங்களின்படி, மார்ச் காலாண்டில் சுலா தனது சொந்த பிராண்டுகளின் விற்பனையில் 15% அதிகரித்து ரூ.104.3 கோடியாக பதிவுசெய்துள்ளது, இது கடந்த நிதியாண்டின் இதே காலாண்டில் ரூ.90.7 கோடியாக இருந்தது. Sula Vineyards இன் சொந்த பிராண்டின் விற்பனை அளவுகள் 1 மில்லியனைத் தாண்டியது, எலைட் & பிரீமியம் ஒயின்கள் முதல் முறையாக 5 லட்சத்தை தாண்டியுள்ளது.

கல்பதரு பவர் டிரான்ஸ்மிஷன்: கல்பதரு பவர் டிரான்ஸ்மிஷன் லிமிடெட் (KPTL) மற்றும் அதன் ஆயுதங்கள் இந்த ஆண்டு மார்ச் மற்றும் ஏப்ரல் மாதங்களில் இதுவரை 3,079 கோடி ரூபாய் மதிப்பிலான ஆர்டர்களைப் பெற்றுள்ளன. தரவு மையம் மற்றும் கட்டிடங்களுக்கான சிவில் பணிகள் ரூ.1,234 கோடி, இபிசி (பொறியியல் கொள்முதல் கட்டுமானம்) ஆர்டர் ரூ.754 கோடிக்கு ரயில்வே வணிகம் மற்றும் இந்தியாவில் ரூ.708 கோடிக்கான நீர் வழங்கல் திட்டங்களுக்கு ஆர்டர்கள் உள்ளன. இது ஆப்பிரிக்காவில் ரூ.233 கோடி குடியிருப்பு மற்றும் நிறுவன கட்டிடத் திட்டங்களையும், வெளிநாட்டு சந்தைகளில் டி&டி (டிரான்ஸ்மிஷன் மற்றும் விநியோகம்) வணிகத்தில் ரூ.150 கோடி ஆர்டர்களையும் பெற்றது.

டெல்டா கார்ப்: கேசினோ கேமிங் நிறுவனமான டெல்டா கார்ப், FY23 இன் Q4 இல் லாபத்தில் 6.4% ஆண்டு வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்து ரூ.51.17 கோடியாக உள்ளது. பலவீனமான இயக்க செயல்திறனால் முடிவுகள் பாதிக்கப்பட்டன. ஒருங்கிணைந்த வருவாய் ஆண்டுக்கு 4% அதிகரித்து ரூ.227.16 கோடியாக இருந்தது. செயல்பாட்டு அடிப்படையில், EBITDA (வட்டி, வரி, தேய்மானம் மற்றும் கடன்தொகைக்கு முந்தைய வருவாய்) ஆண்டுக்கு 12.8% குறைந்து ரூ.60.18 கோடியாக உள்ளது. காலாண்டில் ஒட்டுமொத்த மார்ஜின் 510 bps குறைந்து 26.5% ஆக இருந்தது.

அபான்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ்: அபான்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ் லிமிடெட்டின் துணை நிறுவனமான அபான்ஸ் இன்வெஸ்ட்மென்ட் மேனேஜர்ஸ் பிரைவேட் லிமிடெட் செவ்வாயன்று சாட்கோ கேபிடல் மார்க்கெட்ஸ் லிமிடெட்டின் போர்ட்ஃபோலியோ மேனேஜ்மென்ட் சர்வீசஸ் (பிஎம்எஸ்) வணிகத்தை வாங்கியுள்ளதாக தெரிவித்துள்ளது. SATCO Capital Markets Ltd அதன் PMS உரிமத்தின் மூலம் ஜனவரி 2012 முதல் SATCO வளர்ச்சி மற்றும் உந்த போர்ட்ஃபோலியோவில் ₹80 கோடி AUM ஐ நிர்வகித்து வருகிறது, இது Abans Broking Services Pvt Ltd ஆல் எடுக்கப்படும். இது SEBI யின் PMS உரிமத்தைப் பெற்றுள்ளது. SATCO Growth & Momentum Portfolio ஆனது ஜனவரி 2012 இல் தொடங்கப்பட்டதிலிருந்து 21.6% CAGR ஐ வழங்கியுள்ளது. இந்த ஒப்பந்தம் ஒழுங்குமுறை இணக்கம்/அனுமதிக்கு உட்பட்டது.

என்எல்சி இந்தியா: என்எல்சி இந்தியா லிமிடெட் நிறுவனத்தின் தலைவர் மற்றும் நிர்வாக இயக்குனராக (சிஎம்டி) பிரசன்ன குமார் மோடுபாலியை நியமிப்பதற்கு பங்குதாரர்கள் ஒப்புதல் அளித்துள்ளனர். என்எல்சி இந்தியாவின் உறுப்பினர்கள் உயர் பதவிக்கு அவரது நியமனத்தை அங்கீகரிக்கும் சாதாரண தீர்மானத்தை நிறைவேற்றியுள்ளனர் என்று நிறுவனம் செவ்வாயன்று ஒரு ஒழுங்குமுறை தாக்கல் தெரிவித்துள்ளது. நிலக்கரி அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள என்எல்சி இந்தியா, லிக்னைட் உற்பத்தியில் ஈடுபட்டுள்ளது.

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link