உத்தரபிரதேசத்தில் 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கான போர்டு தேர்வுகள் பிப்ரவரி 16 அன்று தொடங்கியது (பிரதிநிதி படம்)

உத்தரபிரதேசத்தில் 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கான போர்டு தேர்வுகள் பிப்ரவரி 16 அன்று தொடங்கியது (பிரதிநிதி படம்)

UP போர்டு முடிவுகள் 2023: மாணவர்களின் விடைத்தாள்களின் மதிப்பீடு மார்ச் 17 அன்று தொடங்கி ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி முடிவடைந்தது மற்றும் முடிவுகள் இந்த மாதம் வெளியிடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது

தி உத்தரபிரதேச மத்தியமிக் ஷிக்ஷா பரிஷத் (யுபிஎம்எஸ்பி) 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கான UP போர்டு முடிவுகள் விரைவில் அறிவிக்கப்படும். தேர்வுகளுக்குத் தோன்றிய மாணவர்கள், மாநில வாரியத்தின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளமான upresults.nic.in அல்லது upmsp.edu.in, SMS அல்லது DigiLocker வழியாக 2023 ஆம் ஆண்டு UP போர்டு வகுப்பு 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்பு முடிவுகளை அணுகலாம். இந்த வருடம் 58 லட்சத்திற்கும் அதிகமான வேட்பாளர்கள் UP போர்டு தேர்வுகளுக்கு பதிவு செய்துள்ளார். அதில், 10ம் வகுப்பிற்கு 31,16,487 மாணவர்களும், 12ம் வகுப்பிற்கு 27,69,258 மாணவர்களும் பதிவு செய்துள்ளனர்.

உத்தரபிரதேசத்தில் 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கான வாரியத் தேர்வுகள் பிப்ரவரி 16 ஆம் தேதி தொடங்கியது. 10 ஆம் வகுப்பு தேர்வுகள் மார்ச் 3 ஆம் தேதி முடிவடைந்தன, அதே நேரத்தில் 12 ஆம் வகுப்பு தேர்வுகள் மார்ச் 4 ஆம் தேதி முடிவடைந்தன. மாணவர்களின் விடைத்தாள்கள் மதிப்பீடு மார்ச் 17 ஆம் தேதி தொடங்கி ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி முடிவடைந்தது. முடிவுகள் இந்த மாதம் வெளியாகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

உத்தரபிரதேசத்தில் போர்டு தேர்வுகள் மாநிலம் முழுவதும் 8,753 இடங்களில் நடத்தப்பட்டன, இதில் உதவி பெறாத கல்லூரிகள், தனியார் மையங்கள் மற்றும் அரசு மையங்கள் ஆகியவை அடங்கும்.

இதையும் படியுங்கள்| போர்டு தேர்வுகள் 10வது, 12வது முடிவுகள் 2023: CBSE முதல் UPMSP வரை, போர்டு முடிவு புதுப்பிப்புகளைச் சரிபார்க்கவும்

அதிகாரப்பூர்வ இணையதளங்களைத் தவிர, மதிப்பெண்களைச் சரிபார்க்க மாற்று வழிகளும் உள்ளன. எப்படி என்பது இங்கே:

UP போர்டு முடிவுகள் 2023: டிஜிலாக்கர் மூலம் எப்படிச் சரிபார்ப்பது

படி 1: digilocker.gov.in ஐப் பார்வையிடவும் அல்லது உங்கள் மொபைல் ஃபோனில் DigiLocker பயன்பாட்டைத் திறக்கவும்.

படி 2: UP போர்டு விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து 10 அல்லது 12 ஆம் வகுப்பு முடிவுகளைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

படி 3: தேவையான தகவலைப் பூர்த்தி செய்து தொடரவும்.

படி 4: முடிவு திரையில் தோன்றும்.

UP போர்டு முடிவுகள் 2023: SMS மூலம் எப்படிச் சரிபார்ப்பது

அதிக ட்ராஃபிக் காரணமாக அதிகாரப்பூர்வ UPMSP இணையதளம் கிடைக்காத பட்சத்தில், மாணவர்கள் தங்களது UP போர்டு தேர்வு முடிவுகள் 2023ஐ SMS மூலம் அணுகலாம். முடிவுகளைப் பார்க்க, மாணவர்கள் பின்வரும் வடிவத்தில் 56263 என்ற எண்ணுக்கு SMS அனுப்ப வேண்டும்:

வகுப்பு 10: UP10Rol_Number

வகுப்பு 12: UP 12 ரோல்_எண்

சிறிது நேரத்திற்குப் பிறகு, முடிவுகள் உங்கள் மொபைல் எண்ணுக்கு SMS ஆக அனுப்பப்படும்.

தேர்வு முடிவுகளுடன் காட்டப்பட்டுள்ள தங்களின் ரோல் எண் மற்றும் பள்ளிக் குறியீட்டை வேட்பாளர் சரிபார்க்க வேண்டும். முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட்ட பிறகு, 10 ஆம் வகுப்பு மாணவர்கள் 11 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கு ஒரு ஸ்ட்ரீமை தேர்வு செய்ய வேண்டும். 12 ஆம் வகுப்பு மாணவர்கள் தங்கள் விருப்பத்திற்கு ஏற்ப கல்லூரிகள் அல்லது பல்கலைக்கழகங்களில் சேர்க்கை பெற தகுதியுடையவர்கள். மதிப்பெண்களில் திருப்தியில்லாமல் இருக்கும் மாணவர்கள் மறுமதிப்பீட்டுக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் மற்றும் தேர்வில் தேர்ச்சி பெறாதவர்கள் கம்பார்ட்மென்ட்டுக்கு ஆஜராக வேண்டும்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link