கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 13, 2023, 13:07 IST

நீங்கள் RVNL பங்குகளை குவிக்க வேண்டுமா? வியாழன் அன்று ரெயில் விகாஸ் நிகாம் லிமிடெட் அல்லது ஆர்விஎன்எல் பங்குகள் வடமேற்கு ரயில்வேயில் இருந்து மதார்-சகுன் பிரிவில் (51.13 கிமீ) வடமேற்கு மேல் உள்ள ஜெய்ப்பூர் பிரிவில் தானியங்கி பிளாக் சிக்னலிங்கை வழங்குவதற்காக விருது கடிதம் (LoA) பெற்ற பிறகு வியாழன் அன்று உயர்வுடன் வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது. திட்டச் செலவு ரூ.63.8 கோடி.

கடந்த மாதம், நிறுவனம் ரூ.1,088.49 கோடி திட்டத்திற்கான L1 ஏலத்தில் வெளிப்பட்டது. ஹரியானா ரயில் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டுக் கழகத்தின் HORC திட்டத்தின் புதிய BG ரயில் பாதைக்கான கூட்டு ஒப்பந்தத் தொகுப்பிற்கான குறைந்த விலையில் (L1) RVNL உருவெடுத்துள்ளது. இத்திட்டத்தின் செலவு ரூ.1,088.49 கோடி மற்றும் இத்திட்டம் 1,460 நாட்களுக்குள் நிறைவேற்றப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

24.880 கிமீ முதல் 29.580 கிமீ வரை கட் அன்ட் கவர் முறையில் NATM பயன்படுத்தி இரட்டை சுரங்கப்பாதையை வடிவமைத்தல் மற்றும் நிர்மாணித்தல் மற்றும் பேலஸ்ட் லெஸ் டிராக்கை வடிவமைத்தல் மற்றும் நிறுவுதல் (ரயில்கள் வழங்கல் தவிர்த்து) உள்ளிட்ட HORC திட்டத்தின் புதிய BG ரயில்வே லைன் தொடர்பான கூட்டு ஒப்பந்தத் தொகுப்பு. 24.856 கி.மீ முதல் 29.680 கி.மீ.

மேலும், 11 kV HT/LT மின்சாரம் மற்றும் கட்டுப்பாட்டு கேபிள் நெட்வொர்க், GIS துணைநிலையம் (11/0.433) kVA ஆகியவற்றின் விநியோகம், விறைப்பு, சோதனை மற்றும் ஆணையிடுதல் உள்ளிட்ட பொது மின் சேவைகளின் விரிவான வடிவமைப்பு, வழங்கல், நிறுவல், சோதனை மற்றும் ஆணையிடுதல். சுரங்கப்பாதை விளக்கு அமைப்பு, முதலியன கிமீ 24.880 முதல் கிமீ 29.680 வரை.

இந்தியக் குடியரசுத் தலைவர் ஸ்ரீ ஏ.கே. கண்டேல்வால், ரயில்வே வாரியத்தின் முதன்மைச் செயல் இயக்குநர் (ஜி.எஸ்.), ரெயில் விகாஸ் நிகாம் லிமிடெட் (ஆர்.வி.என்.எல்.) குழுவில் பகுதி நேர அரசு இயக்குநராக, அவர் முதன்மைப் பதவி வகிக்கும் வரை உடனடியாக அமலுக்கு வர ஒப்புதல் அளித்துள்ளார். ரயில்வே வாரியத்தின் நிர்வாக இயக்குநர் (ஜிஎஸ்) அல்லது மறு உத்தரவு வரும் வரை, எது முந்தையதோ அது.

இந்த பங்கு முறையே நவம்பர் 29, 2022 மற்றும் ஜூன் 21, 2022 அன்று 52 வாரங்களில் அதிகபட்சமாக ரூ.84.15 ஆகவும், 52 வாரங்களில் குறைந்தபட்சமாக ரூ.29 ஆகவும் இருந்தது.

இந்த நிதியாண்டின் டிசம்பர் காலாண்டில், 2021 டிசம்பரில் முடிவடைந்த முந்தைய காலாண்டின் நிகர லாபம் ரூ. 293.01 கோடியிலிருந்து 30.51% உயர்ந்து ரூ.382.42 கோடியாக இருந்தது. டிசம்பர் 2021 இல் முடிவடைந்த காலாண்டில் ரூ.5049.24 கோடியிலிருந்து விற்பனையானது 3ஆம் காலாண்டில் ரூ.

பரிவர்த்தனைகளுடன் கிடைக்கும் பங்குதாரர் முறையின்படி, டிசம்பர் காலாண்டின் படி, அரசாங்கம் நிறுவனத்தில் பெரும்பான்மையான 78.2% பங்குகளை வைத்திருக்கிறது.

Trendlyne தரவுகளின்படி, RVNL இன் சராசரி இலக்கு விலை ரூ. 42 மற்றும் ஒருமித்த மதிப்பீடு தற்போதைய நிலைகளில் இருந்து 43.40% பின்னடைவைக் குறிக்கிறது.

பிரபுதாஸ் லில்லாதேர் 78 ரூபாய் இலக்கு விலையில் பங்குகளை வாங்க அழைப்பு விடுத்துள்ளார், இது தற்போதைய சந்தை விலையில் இருந்து 7% உயர்வைக் குறிக்கிறது. ஸ்டாப் லாஸ் ரூ.64க்கு தரகு பரிந்துரைக்கிறது.

RVNL என்பது இந்திய இரயில்வேயின் ஒரு நிர்வாகப் பிரிவாகும், மேலும் அது செயல்படுத்துவதற்காக ஒதுக்கப்பட்ட திட்டங்களுக்காக அமைச்சகத்தின் சார்பாகவும் செயல்படுகிறது. இது ஒரு ஆயத்த தயாரிப்பு அடிப்படையில் செயல்படுகிறது மற்றும் வடிவமைப்பின் நிலைகள், மதிப்பீடுகளைத் தயாரித்தல், ஒப்பந்தங்களை அழைத்தல் மற்றும் வழங்குதல், திட்டம் மற்றும் ஒப்பந்த மேலாண்மை உள்ளிட்ட கருத்துருவாக்கம் முதல் ஆணையிடுதல் வரை திட்ட வளர்ச்சியின் முழு சுழற்சியையும் மேற்கொள்கிறது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள், வரி செய்திகள் மற்றும் பங்குச் சந்தை புதுப்பிப்புகள் இங்கேSource link