இந்தியன் பிரீமியர் லீக்கில் (ஐபிஎல்) குஜராத் டைட்டன்ஸ் மிகக் குறுகிய வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது, கடந்த சீசனில் அறிமுகமாகி பின்னர் பட்டத்தையும் வென்றது. இருப்பினும், டைட்டன்ஸ் குறிப்பாக இலக்கைத் துரத்தும்போது ஆட்டத்தை இறுதி ஓவரில் எடுத்துச் செல்வதை வழக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. வியாழன் அன்று மொஹாலியில் நடந்த ஐபிஎல் 2023 இல் ஹர்திக் பாண்டியாவின் அணி பஞ்சாப் கிங்ஸை ஒரு பந்து மீதமிருக்கையில் 6 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்று மூன்றாவது இடத்திற்கு முன்னேறியது.

டைட்டன்ஸ் இப்போது 12 போட்டிகளில் 11 வெற்றிகளை சேஸிங் செய்யும் போது வென்றுள்ளது, அவற்றில் ஒன்பது வெற்றிகள் இறுதி ஓவரில் கிடைத்துள்ளன. உண்மையில், GT அவர்கள் கடைசி ஓவரில் கொல்கத்தா நைட் ரைடர்ஸ் (KKR) அணிக்கு எதிரான கடைசிப் போட்டியில் தோல்வியடைந்தார், இருப்பினும் அவர்கள் அகமதாபாத்தில் பந்துவீசினார்கள்.

GT ஆல்-ரவுண்டர் ஹர்திக் தனது அணியின் பேட்டர் ஆட்டத்தை இறுதி ஓவருக்கு கொண்டு சென்றதில் மகிழ்ச்சியடையவில்லை. 49 பந்துகளில் கில்லின் அமைதியான 67 ரன்களுக்கு, நடப்பு சாம்பியன்கள் வசதியான துரத்தலுக்கு ஆளாகினர். இறுதி ஓவரில் 7 ரன்கள் தேவைப்பட்ட நிலையில், 19வது ஓவரில் அர்ஷ்தீப் சிங் 6 ரன்களை மட்டும் விட்டுக்கொடுத்த பிறகு, கில் ரன்-அவுட் வாய்ப்பில் இருந்து தப்பினார், அதற்கு அடுத்த பந்திலேயே சாம் குர்ரன் தனது ஆஃப்-ஸ்டம்பைப் பிடுங்கி, ஆட்டத்தில் திடீர் பதற்றத்தை ஏற்படுத்தினார்.

கடைசி இரண்டு பந்துகளில் நான்கு ரன்கள் தேவைப்பட்ட நிலையில், ஜிடி ஆல்-ரவுண்டர் ராகுல் தெவாடியா நிதானமாக துரத்தலை முடித்தார். குர்ரனின் ஃபுல் பந்தை ஷார்ட் ஃபைன் லெக்கில் நான்கு ரன்களுக்கு ஸ்கூப் செய்து, ஒரு பந்து மீதமிருக்க, குஜராத் அணிக்கு வெற்றியை உறுதி செய்தார். “மிகவும் உண்மையைச் சொல்வதென்றால், நாங்கள் இருந்த சூழ்நிலையிலிருந்து இந்த விளையாட்டை நான் பாராட்டமாட்டேன். இந்த விளையாட்டிலிருந்து நாம் கற்றுக்கொள்ள நிறைய இருக்கிறது. அதுதான் விளையாட்டின் அழகு, அது முடியும் வரை அது முடிவதில்லை. எனவே நாம் மீண்டும் வரைதல் பலகைக்கு செல்வோம். மிடில் ஓவர்களில் இன்னும் இரண்டு ரிஸ்க் எடுக்கலாம் என்று நினைக்கிறேன்,” என்று ஹர்திக் பாண்டியா வியாழன் இரவு போட்டிக்கு பிந்தைய விளக்கக்காட்சியின் போது கூறினார்.

“இது விழுங்குவதற்கு கடினமான மாத்திரையாக இருக்கும், அதை இவ்வளவு நெருக்கமாக எடுத்துக்கொள்வது. கடைசி ஓவருக்கு ஆட்டத்தை எடுத்துச் செல்வதில் பெரிய ரசிகன் இல்லை,” என்றார் ஹர்திக் பாண்டியா.

வியாழன் வெற்றி குஜராத்தின் தற்போதைய சீசனின் மூன்றாவது வெற்றியாகும், மேலும் புள்ளிகள் பட்டியலில் மூன்றாவது இடத்திற்கு அவர்களை அழைத்துச் சென்றது, அதே நேரத்தில் பஞ்சாப் போட்டியின் இரண்டாவது தோல்வியை வழங்கியது. மோஹித், முன்பு ஐபிஎல்லில் பர்பிள் கேப் வென்றவர்கடந்த ஆண்டு தனது முதல் பட்டத்தை வென்றதில் குஜராத் அணிக்கு நிகராக பந்துவீசினார்.

“விக்கெட் நன்றாக இருந்தது, ஆனால் மண் மற்றும் விக்கெட்டின் கடினத்தன்மை காரணமாக, பந்து வறண்டு போகிறது. புதிய பந்து விளையாடும் போது அது ஒரு பெல்ட்டராக இருந்தது. மோஹித்தும் அல்ஜாரியும் வந்தபோது நான் ஆச்சரியப்படவில்லை. அவர்கள் அற்புதமாக பந்துவீசினார்கள்” என்று பாண்டியா கூறினார்.

ஐபிஎல் 2022 இல் தனது முதல் முயற்சியில் குஜராத் டைட்டன்ஸ் பட்டத்தை வென்ற இந்திய டி 20 கேப்டன், போட்டியில் இளம் வேகப்பந்து வீச்சாளர் மோஹித் ஷர்மாவின் செயல்திறனைப் பாராட்டினார். மோஹித் சர்மா ஐபிஎல் ஒப்பந்தம் பெறுவதற்கு முன்பு குஜராத் டைட்டன்ஸ் அணியில் நெட் பவுலராக சேர்ந்தார்.

“எல்லாப் புகழும் மோஹித்துக்கே. நிகர பந்துவீச்சாளராக எங்களுடன் சேரவும், பின்னர் அவரது வாய்ப்புக்காக காத்திருக்கவும், அவரது நேரம் வரும் என்று தெரிந்தும் இன்று அது வந்தது, ”என்று குஜராத் டைட்டன்ஸ் கேப்டன் கூறினார்.

(IANS உள்ளீடுகளுடன்)

Source link