ஸ்வேதா ஓடும் பேருந்தில் இருந்து குதித்து தலையில் பலத்த காயம் அடைந்தார் (பிரதிநிதி படம்/ஷட்டர்ஸ்டாக்)

ஸ்வேதா ஓடும் பேருந்தில் இருந்து குதித்து தலையில் பலத்த காயம் அடைந்தார் (பிரதிநிதி படம்/ஷட்டர்ஸ்டாக்)

கல்லூரிக்கு அருகில் நிறுத்தம் இல்லாததால், ஸ்வேதா பேருந்தை நிறுத்துமாறு பணியாளர்களிடம் கோரிக்கை விடுத்தார், அவரது கோரிக்கைக்கு செவிசாய்க்காத நடத்துனர், தான் கீழே இறங்க விரும்பினால் ஓடும் பேருந்தில் இருந்து குதிக்குமாறு கூறியதாக கூறப்படுகிறது.

கண்டக்டரிடம் பலமுறை கோரிக்கை விடுத்தும் கல்லூரி அருகே பேருந்து நிற்காததால் மனமுடைந்த ஸ்வேதா சாந்தப்பனவர் என்ற 20 வயது பொறியியல் பெண் ஓடும் பேருந்தில் இருந்து குதித்து தலையில் பலத்த காயம் அடைந்து தாவங்கரேயில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பலனின்றி உயிரிழந்தார். புதன்.

ஸ்வேதா தனது கல்லூரியை நோக்கி செல்வதற்காக ஹடகாலி என்ற இடத்தில் கேஎஸ்ஆர்டிசி விஜயநகர-ரானேபென்னூர் பேருந்தில் ஏறியபோது இந்த சம்பவம் நடந்துள்ளது. கல்லூரிக்கு அருகில் நிறுத்தம் இல்லாததால், ஸ்வேதா பஸ்சை நிறுத்துமாறு பணியாளர்களிடம் கோரிக்கை விடுத்தார், அவரது கோரிக்கைக்கு செவிசாய்க்காத நடத்துனர், அவள் கீழே இறங்க விரும்பினால் ஓடும் பேருந்தில் இருந்து குதிக்கச் சொன்னதாக கூறப்படுகிறது.

விரக்தியும், கோபமும் கொண்ட ஸ்வேதா, தனது வகுப்புகளைத் தவறவிட்டுவிடுவார் என்று, ஸ்வேதா ஓடும் பேருந்தில் இருந்து குதித்து தலையில் பலத்த காயம் அடைந்தார்.

பெங்களூருவில் இருந்து 320 கிமீ தொலைவில் உள்ள விஜயநகர மாவட்டத்தில் உள்ள ஹுவினா ஹடகாலி தாலுகாவில் உள்ள ஹோலாலு கிராமத்தை சேர்ந்தவர் ஸ்வேதா. ஹடகாலியில் இருந்து 6 கிமீ தொலைவில் உள்ள ஹூலிகுடாவில் உள்ள அரசு பொறியியல் கல்லூரியில் முதல் செமஸ்டர் மாணவியாக இருந்த அவர், அங்கு விடுதியில் தங்கி இருந்தார்.

சிறுமி ஹடகலியில் உள்ள அரசு மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டு, பின்னர் தாவணகெரேயில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனைக்கு மாற்றப்பட்டார், அங்கு புதன்கிழமை மாலை 5 மணியளவில் அவர் உயிரிழந்தார்.

அவரது மரணத்தைத் தொடர்ந்து, ஸ்வேதாவுக்கு நீதி கோரி மாணவர்கள் ஏராளமானோர் கூடி கல்லூரி வளாகத்தில் போராட்டம் நடத்தினர். மேலும் கல்லூரிக்கு செல்ல பேருந்து நிறுத்தம், முறையான போக்குவரத்து வசதி உள்ளிட்ட கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி மாணவர்கள் அரசுக்கு எதிராக முழக்கங்களை எழுப்பினர்.

ஸ்வேதாவின் மரணத்திற்கு பேருந்து ஊழியர்களே காரணம் என மாணவர்கள் குற்றம்சாட்டி இருவர் மீதும் நடவடிக்கை எடுக்கக் கோரி வருகின்றனர். மாணவர்களை சமாதானப்படுத்த போலீசார் மிகவும் சிரமப்பட்டனர். தாசில்தார் சரணம்மா உறுதியளித்ததை தொடர்ந்து, மாணவர்கள் போராட்டத்தை கைவிட்டனர்.

ஹடகலியில் உள்ள கே.எஸ்.ஆர்.டி.சி டிப்போ மேலாளர் சலபதி கூறுகையில், சம்பவத்தில் ஈடுபட்ட பேருந்து ஹாவேரியைச் சேர்ந்தது என்றும், அவர்கள் தங்கள் சகாக்களுக்கு அறிக்கை அனுப்பியுள்ளோம் என்றும் கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link