கோயம்புத்தூர்: அடிப்படை வசதிகளை மேம்படுத்துவதற்காக 13.49 கோடி மதிப்பிலான வளர்ச்சிப் பணிகளை தெற்கு ரயில்வே அறிவித்துள்ளது. போதனூர் மற்றும் கோவை வடக்கு நிலையங்கள்.
அமிர்த் பாரத் ஸ்டேஷன் திட்டத்தின் கீழ் (கட்டம் 1) மேற்கொள்ளப்படும் பணிகளுக்கான டெண்டர் 10 நாட்களுக்கு முன்பு மிதக்கப்பட்டது என்று அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். “டெண்டர் நடைமுறை முடிந்ததும் ஒப்பந்ததாரருக்கு பணி ஆணை வழங்கப்படும். ஒரு மாதம் ஆகலாம். எட்டு மாதங்களில் பணிகள் முடிக்கப்படும்,” என்றார்.
காத்திருப்பு கூடங்கள் மற்றும் முன்பதிவு அலுவலகங்கள், பிளாட்பார மேம்பாடு, பார்க்கிங் ஏரியா மேம்பாடு மற்றும் முன் உயரத்தை மேம்படுத்துதல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்தப்படும். தேவைப்படும் இடங்களில் பலகைகள் மற்றும் டிஜிட்டல் பலகைகள் நிறுவப்படும். இதர அடிப்படை வசதிகளான குடிநீர் வசதிகள், கழிப்பறை வசதிகள் போன்றவற்றுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படும்.
திருப்பூர், திருப்பத்தூர், ஈரோடு, சேலம், மொரப்பூர் உள்ளிட்ட 15 ரயில் நிலையங்கள் இத்திட்டத்தின் கீழ் மேம்படுத்தப்படும். சமல்பட்டிபொம்மிடி மற்றும் சின்ன சேலம், கரூர், மேட்டுப்பாளையம், ஊட்டி, குன்னூர் மற்றும் நாமக்கல். சுமார் 96 கோடி ரூபாய் வளர்ச்சிப் பணிகளுக்காக செலவிடப்படும்.
மத்திய அரசு தேவையான நிதியை ஒதுக்கியுள்ளதால் மொத்தம் 90 நிலையங்கள் மேம்படுத்தப்படும் என்று அந்த அதிகாரி மேலும் கூறினார்.
இதற்கிடையில், கோயம்புத்தூரைச் சேர்ந்த ரயில் பயணிகள் கூறுகையில், போத்தனூர், மேட்டுப்பாளையம் மற்றும் கோயம்புத்தூர் வடக்கு ரயில் நிலையங்களின் வளர்ச்சி நீண்டகாலமாக நிலுவையில் உள்ளது. வளர்ச்சி கோவை ரயில்வே சந்திப்புஅதிக பணம் தேவைப்படும், ஒரு தனி திட்டமாக எடுக்க வேண்டும், ஒரு பயனர் கூறினார்.
போதனூர் மற்றும் கோயம்புத்தூர் வடக்கு ரயில் நிலையங்களை மேம்படுத்தும் திட்டத்துடன், கோவை சந்திப்பில் கூட்ட நெரிசலை பரவலாக்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கை மீண்டும் முன் வந்துள்ளது. அதிக இடம் கிடைக்கும் என்பதால் வசதியை விரிவுபடுத்தலாம்.





Source link