பரவலாக்கப்பட்ட பரிமாற்ற யூனிஸ்வாப் புதிய பூஜ்ஜிய-அறிவு Ethereum விர்ச்சுவல் மெஷின் (zkEVM) ரோல்-அப் தீர்வை அளவிடும் தீர்வு வழங்குநரான பாலிகோனிலிருந்து தொடங்கத் தயாராக உள்ளது.

Uniswap போது (UNI) டோக்கன்ஹோல்டர்களுக்கு ஏப்ரல் 14 இரவு 9:05 மணி வரை UTC வேண்டும் வாக்கு zkEVM இல் Uniswap v3 ஐ தொடங்குவதற்கான முன்மொழிவில், முன்மொழிவு நிறைவேற்றப்படுவதற்கு தேவையான 40 மில்லியன் வாக்குகள் ஏற்கனவே அடைந்துவிட்டன, ஒருங்கிணைப்பிற்கு ஆதரவாக 42.4 மில்லியன் வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

அனைத்து 191 Ethereum முகவரிகளும் முன்மொழிவுக்கு ஆதரவாக வாக்களித்தன, நிதி மாடலிங் தளமான Gauntlet மற்றும் Ethereum உள்கட்டமைப்பு வழங்குநரான ConsenSys தலா 7 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வாக்குகளுடன் முன்னணியில் உள்ளன. படி Tallyக்கு, பரவலாக்கப்பட்ட நிதி திட்டங்களுக்கான வாக்களிப்பு டாஷ்போர்டு.

பலகோண zkEVM இல் Uniswap v3 ஐ ஒருங்கிணைப்பதற்கு ஆதரவாக சிறந்த வாக்குகள். ஆதாரம்: Tally

முன்மொழிவின் ஆசிரியர், பாலிகோன் பிசினஸ் டெவலப்மென்ட் லீட் ஜாக் மெல்னிக், யூனிஸ்வாப் v3ஐ பலகோணத்தின் zkEVM இல் கிடைக்கச் செய்வதற்கான “சரியான தருணம்” என்று வாதிட்டார், ஏனெனில் அது “EVM சமமானது” – அதாவது EVM ஸ்மார்ட் ஒப்பந்தங்களை மீண்டும் தொகுக்க வேண்டிய அவசியமில்லை:

“இவிஎம் இணக்கமான ZK ரோல்அப்பில் யூனிஸ்வாப் கிடைப்பதில் குறிப்பிடத்தக்க மதிப்பு உள்ளது. zkEVM இன் தொடக்கத்தில் வரிசைப்படுத்துவது, Uniswap இன் நம்பர் ஒன் DEX மற்றும் சிந்தனைத் தலைவராக இருப்பதை உறுதிப்படுத்த உதவுகிறது.

இந்த ஒருங்கிணைப்பு சரிபார்ப்பு மற்றும் ஆஃப்-செயின் பரிவர்த்தனைகளுக்கு விரைவான இறுதித்தன்மையை வழங்கும் என்று மெல்னிக் கூறினார்.

கூடுதலாக, பலகோணத்தின் உயர் மட்ட தத்தெடுப்பு, பலகோணத்தின் zkEVM இல் ஒருங்கிணைப்பதை ஒரு “முன்னுரிமை” ஆக்குகிறது.

இந்த வரிசைப்படுத்தலை ஏற்றம் அல்லது மார்பளவு மாற்றும் காரணிகள் என்ன என்பதைப் பொறுத்தவரை, மெல்னிக் பல முக்கிய ஆன்-செயின் அளவீடுகளை சுட்டிக்காட்டினார்:

“ஒரு வெற்றிகரமான zkEVM வரிசைப்படுத்தல், ஆர்கானிக் மற்றும் நீடித்த முறையில், TVL, தனித்துவமான ஊடாடும் வாலட், தொகுதிகள் மற்றும் கூட்டாளர் dApps உடன் ஒருங்கிணைப்பு ஆகியவற்றில் Uniswap இன் மொத்த முகவரிச் சந்தையை வளர்க்கும்.”

“Zk-blockchains க்கான தேவை மற்றும் Ethereum க்கு அருகாமையில் அதிகரிக்கும் போது, ​​பயனர்கள் மற்றும் பில்டர்கள் உருவாக்க மற்றும் வர்த்தகம் செய்ய zkEVM தீர்வுகளை அதிகளவில் எதிர்பார்க்கிறார்கள்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

Ethereum இன் பாதுகாப்பைப் பெறுவதற்கு Polygon zkEVM பூஜ்ஜிய-அறிவு சான்றுகளைப் பயன்படுத்துவதால், மற்ற பிளாக்செயின்களுடன் குறைந்தபட்சம் “உறவினர்” ஒருங்கிணைப்பு “குறைந்தபட்ச அபாயங்களை” ஏற்படுத்தும் என்று மெல்னிக் நம்புகிறார்.

பலகோண பாலம் “சிதைக்கப்பட்டது”, மேலும் “மதிப்புள்ள” ஆரக்கிள் வழங்குநர்களிடமிருந்து தரவு பெறப்படும், மெல்னிக் மேலும் கூறினார், இது நெறிமுறை மட்டத்தில் பாதுகாப்பை மட்டுமே பலப்படுத்தும் என்று அவர் எதிர்பார்க்கிறார்.

பலகோணத்தின் zkEVM ஆனது அதிகாரப்பூர்வ மெயின்நெட் வெளியீடு மார்ச் 27 அன்று.

தொடர்புடையது: யூனிஸ்வாப்பின் முதல் ஆட்சி வாக்கு தோல்வி… 98% ஆதரவு இருந்தும்

இதேபோன்ற நடவடிக்கையில், Uniswap v3 BNB சங்கிலியுடன் ஒருங்கிணைக்கப்பட்டது – மார்ச் 15 அன்று பைனான்ஸால் கட்டமைக்கப்பட்ட ஒரு ஸ்மார்ட் ஒப்பந்த பிளாக்செயின்.

நிர்வாக வாக்குகள் அவ்வளவு அப்பட்டமாக இல்லை, முன்மொழிவுக்கு ஆதரவாக 65% மட்டுமே வாக்களித்தனர்.

யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் துணிகர மூலதன நிறுவனம் Andreessen Horowitz (a16z) — மிகப்பெரிய UNI டோக்கன் வைத்திருப்பவர் — அதன் 15 மில்லியன் UNI டோக்கன்களுடன் BNB முன்மொழிவுக்கு எதிராக வாக்களித்தது.

இதழ்: ZK-rollups என்பது பிளாக்செயின்களை அளவிடுவதற்கான ‘எண்ட்கேம்’ ஆகும், பாலிகான் மைடன் நிறுவனர்