வாஷிங்டன்: பெண்கள் அதிகாரமளிப்பதில் உலகம் முன்னேறி வருகிறது. உலக வங்கி ஜனாதிபதி டேவிட் மால்பாஸ் இந்தியாவின் முயற்சிகளை, குறிப்பாக பிரதமரின் முயற்சிகளைக் கூறி பாராட்டியுள்ளார் நரேந்திர மோடிஅவர் “ஆழ்ந்த ஆர்வமும் அக்கறையும் கொண்டவர்” என்று கூறுகிறார்.
வியாழன் அன்று உலக வங்கியின் வசந்த கால கூட்டத் தொடரில் ஏற்பாடு செய்திருந்த “தொழில் முனைவோர் மற்றும் தலைவர்களாக பெண்களை மேம்படுத்துதல்” என்ற குழு விவாதத்தில் பங்கேற்று, மால்பாஸ் மற்றும் நிதி அமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன்மற்ற குழு உறுப்பினர்களுடன் சேர்ந்து, இந்தியாவிலும் உலகிலும் பெண்களின் மேம்பாடு மற்றும் அதிகாரமளித்தல் பற்றி விவாதித்தார்.
இந்தியாவில் பெண்களின் பொருளாதார மேம்பாட்டிற்காக மோடி அரசு எடுத்துள்ள நடவடிக்கைகளை விரிவாக விளக்கிய சீதாராமன் ஒரு கேள்விக்கு பதிலளித்த சீதாராமன், “பெண்களுக்காக நாங்கள் இப்போது செய்து வரும் அனைத்தையும் தொடர வேண்டும்.
உலக வங்கியின் பாரிய திட்டத்தைக் கொண்டுள்ள இந்தியாவில் பிரதமர் மோடியின் முயற்சிகளை மால்பாஸ் பாராட்டினார்.
பிரதமர், “இந்தப் பிரச்சினையில் ஆழ்ந்த ஆர்வமும் அக்கறையும் மற்றும் அழுத்தம் கொடுக்கிறார்” என்று அவர் கூறினார்.
அதிகாரமளிப்பதில் உலகம் முன்னேறி வருகிறது என்று உலக வங்கியின் தலைவர் கூறினார்.
பெண்கள் தொடர்பு கொள்ள முடியும், ஆண் எழுத்தர் இருக்கும் வங்கிக்குச் செல்லாமல் டிஜிட்டல் பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொள்வது, உண்மையில் அவர்களை சரியாகப் பெறவில்லை, இது மிகவும் அதிகாரம் அளிக்கிறது, என்றார். “மேலும், உலகின் பிற பகுதிகளில் மற்ற பெண்கள் எவ்வாறு செயல்படுகிறார்கள் என்பதைப் பற்றிய தகவல்களின் ஆதாரம், அது மிகப்பெரியது. எனவே, நம்மால் முடிந்தவரை விரைவாக அதைத் தள்ள வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று மால்பாஸ் கூறினார்.
“இந்தியாவில் நடக்கும் திறன் திட்டங்களின் உதாரணத்தை நான் உங்களுக்கு தருகிறேன், இதில் நான் என்ன செய்ய முடியும் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. நூறு பேருக்கு பயிற்சி அளிக்கப்பட்டு, வேலைவாய்ப்பு, உடனடி ஆட்சேர்ப்பு திறன் ஆகியவற்றுக்கு பயனுள்ள திறன்களில் பயிற்சி பெற்றால், பணியமர்த்தப்பட்டவர்களில் 68 சதவீதம் பேர் பெண்கள்.
“பெண்கள் தங்கள் கைகளில் திறமைகள் இருந்தால், அவர்கள் எவ்வாறு தயாராக இருக்கிறார்கள் என்பதைப் பற்றி இது இன்னும் நிறைய கூறுகிறது” என்று சீதாராமன் கூறினார்.
“எனவே, பெண்களை திறமையாக்குவதில் நாம் முதலீடு செய்ய வேண்டும் மற்றும் சட்டமியற்றும் ஆதரவு என்பது இந்தியா போன்ற நாடுகளுக்கு மிகவும் முக்கியமான ஒன்று. உதாரணமாக, நாங்கள் பெண்களுக்கு 12 வார ஊதியத்துடன் கூடிய மகப்பேறு விடுப்பை வழங்கியுள்ளோம், ஆனால் இப்போது அதை 26 வாரங்களாக உயர்த்தியுள்ளோம், இதனால் 26 வாரங்கள் வரை, நீங்கள் முழுமையாக ஊதியம் பெறுவீர்கள், மகப்பேறு கடமைகளை நீங்கள் கவனித்துக் கொள்ளலாம், பின்னர் நிச்சயமாக உங்களால் முடியும், எங்களிடம் இந்த விஷயம் இப்போது மகப்பேறு விடுப்பும் வழங்கப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.
இப்போது தனியார் துறையில் இருக்கும் பல நிறுவனங்கள், அங்கு வந்து அதைச் செய்யத் தயாராக இருக்கும் இந்தத் திறமையான பெண்களின் தொகுப்பிலிருந்து பயனடைய விரும்புகின்றன என்றார் சீதாராமன்.
“குறிப்பாக STEM (அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கணிதம்) இப்போது, ​​நிறைய பெண்கள் வந்து தகுதி பெறுவதை நான் காண்கிறேன், ஆனால் அவர்கள், வேலை வாய்ப்பு எனக்கு அவ்வளவு நல்ல செய்தி அல்ல, ஏனென்றால் பல்கலைக்கழகங்களில் ஆண்களும் பெண்களும் சம எண்ணிக்கையில் இருந்தால். அறிவியல் அல்லது தொழில்நுட்ப பொறியியல் மற்றும் மருத்துவம், கிட்டத்தட்ட 60 சதவீத பெண்கள் அதன் பிறகு வேலைக்கு விண்ணப்பிக்கவில்லை.
“எனவே அதன் பிறகு என்ன நடக்கும் என்று எனக்கு ஆச்சரியமாக இருக்கிறது. அவர்கள் மீண்டும் வேலைக்கு வர வேண்டியது முக்கியம்,” என்று அவர் கூறினார்.
“சரியான சட்டமன்ற ஆதரவுடன், திறன்களைப் பெற்றுள்ளதால், வேலைக்குச் செல்லும் பெண்கள் அதிக உற்பத்தித்திறன் கொண்டவர்கள், குழுவில் அதிக பங்களிப்பவர்கள், அதனால் நிறுவனங்கள் பயனடைகின்றன என்று ஆட்சேர்ப்பு முறைகள் இப்போது கூறுகின்றன. எனவே, இதை இன்னும் அதிகமாக செய்ய வேண்டும்,” என்று சீதாராமன் கூறினார்.
உலகின் பல்வேறு பகுதிகளில் பெண்களுக்கு சாதகமான பல விஷயங்கள் நடந்து வருவதாக அமைச்சர் கூறினார்.
“எனவே நாம் அனைவரும் திரும்பிச் செல்ல வேண்டும், பெண்களுக்கு அதிகாரம் அளிக்கும் இந்த மிகப்பெரிய மாற்றத்தின், மிகப்பெரிய செயல்பாட்டின் ஒரு பகுதியாக நான் இருக்கட்டும். நாம் ஒவ்வொருவரும் அதில் ஒரு பகுதியாக இருக்க வேண்டும், ”என்று சீதாராமன் கூறினார்.

Source link