வெளியிட்டது: சுகன்யா நந்தி

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 15, 2023, 17:57 IST

கல்வி நிறுவனங்கள் தங்கள் கட்டிடங்களின் நுழைவு வாயிலில் தெர்மல் ஸ்கேனிங் பொருத்த வேண்டும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது (பிரதிநிதித்துவ படம்)

கல்வி நிறுவனங்கள் தங்கள் கட்டிடங்களின் நுழைவு வாயிலில் தெர்மல் ஸ்கேனிங் பொருத்த வேண்டும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது (பிரதிநிதித்துவ படம்)

கட்டாய முகமூடிகளைத் தவிர, பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரிகள் வகுப்பறைகளில் சமூக இடைவெளியைப் பின்பற்றுமாறு நொய்டா சுகாதாரத் துறை கேட்டுக் கொண்டுள்ளது.

நாடு தழுவிய ஸ்பைக்கைத் தொடர்ந்து கொரோனா வைரஸ் கௌதம் புத்த நகர் சுகாதாரத் துறை, நோய் பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான பரிந்துரைகளை வழங்கியுள்ளது. சமீபத்திய வழிகாட்டுதல்களின்படி, பள்ளிகள், கல்லூரிகள் மற்றும் வணிக வளாகங்கள் போன்ற பொது இடங்களில் முகமூடி அணிவது இப்போது கட்டாயமாக்கப்பட்டுள்ளது. பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரிகளுக்கான கோவிட் -19 விதிமுறைகள் குறித்து, நொய்டா சுகாதாரத் துறை, மாணவர்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் பிற பள்ளி ஊழியர்கள் கல்வி நிறுவனங்களின் வளாகத்தில் முகமூடி அணிய வேண்டும் என்று கூறியுள்ளது. அவ்வாறு செய்யத் தவறியவர்களுக்கு கல்வி நிறுவனத்திற்குள் நுழைய அனுமதி மறுக்கப்படும்.

கட்டாய முகமூடிகளைத் தவிர, பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரிகள் வகுப்பறைகளில் சமூக இடைவெளியைப் பின்பற்றுமாறு நொய்டா சுகாதாரத் துறை கேட்டுக் கொண்டுள்ளது. மாணவர்களுக்கு கை சோப்புகள் மற்றும் சானிடைசர்கள் போதுமான அளவு கிடைப்பதை உறுதி செய்யுமாறு கல்வி நிறுவனங்களுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளது.

கல்வி நிறுவனங்கள் தங்கள் கட்டிடங்களின் நுழைவு வாயிலில் தெர்மல் ஸ்கேனிங் பொருத்த வேண்டும் என்று கூறப்பட்டுள்ளது. காய்ச்சல் அறிகுறி உள்ள மாணவர்களை வீட்டுக்கு அனுப்ப வேண்டும். அறிகுறிகள் பரவுவதைத் தணிக்க அவர்கள் பள்ளிக்குச் செல்வதைத் தவிர்க்க வேண்டும்.

மேலும், பூஸ்டர் டோஸ் உட்பட அனைத்து மாணவர்களுக்கும் வைரஸ் தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளதா என்பதை உறுதி செய்ய பள்ளிகள் மற்றும் பெற்றோர்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளனர்.

உத்தரபிரதேசத்தின் சில பகுதிகள் உட்பட நாட்டில் கோவிட் வழக்குகளின் அதிகரிப்பு குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. அதையும், தொற்றுநோய்க்கு எதிரான பாதுகாப்பையும் மனதில் வைத்து, இந்த முன்னெச்சரிக்கைகள் மற்றும் கோவிட் நெறிமுறைகளைப் பின்பற்றுவது மிகவும் முக்கியம், ”என்று தலைமை மருத்துவ அதிகாரி சுனில் குமார் சர்மா ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். அறிக்கைகளின்படி, காஜியாபாத்தில் உள்ள பள்ளிகளுக்கு இதுபோன்ற வழிகாட்டுதல்கள் எதுவும் வெளியிடப்படவில்லை.

கௌதம் புத்த நகர் வியாழக்கிழமை 114 கோவிட் வழக்குகளைப் பதிவுசெய்தது, நொய்டா மற்றும் கிரேட்டர் நொய்டாவில் செயலில் உள்ள நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையை 396 ஆகக் கொண்டு சென்றது, இது இந்த ஆண்டின் அதிகபட்சமாகும்.

நாட்டின் பல பகுதிகளில் வழக்குகள் அதிகரித்து வரும் நிலையில் கொரோனா வைரஸ் வழிகாட்டுதல்கள் வந்துள்ளன. கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 10,000க்கும் அதிகமான வழக்குகள் பதிவாகியுள்ள நிலையில், இந்தியாவின் செயலில் உள்ள கேசலோட் 53,720 ஆக உள்ளது. நொய்டா சுகாதார அதிகாரிகளால் வழங்கப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களும் முகமூடிகள் மற்றும் சானிடைசர்களைப் பயன்படுத்த பரிந்துரைக்கின்றன. கொரோனா வைரஸ் அறிகுறிகளைக் கொண்ட ஊழியர்களுக்கு வீட்டிலிருந்து வேலை செய்யும் விருப்பத்தையும் அறிவுறுத்தல்கள் அறிவுறுத்துகின்றன.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link