பார்க்க: கருக்கலைப்பு விமர்சகருக்கு ஜஸ்டின் ட்ரூடோவின் பதில் இணையத்தில் வெற்றி பெறுகிறது

பிரதமரின் இந்த பதிலுக்கு சமூக வலைதளங்களில் மக்கள் பாராட்டு தெரிவித்து வருகின்றனர்

கருக்கலைப்பு விவகாரம் தொடர்பாக கனடா பிரதமர் ஜஸ்டின் ட்ரூடோவுக்கும் கனடாவின் மக்கள் கட்சி (பிபிசி) ஆதரவாளர் ஒருவருக்கும் இடையேயான உரையாடல் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி வருகிறது. அதில் கூறியபடி சுதந்திரமான, வின்னிபெக்கில் உள்ள மனிடோபா பல்கலைக்கழகத்திற்கு அவர் சென்றிருந்தபோது, ​​ஆதரவாளருடனான திரு. ட்ரூடோவின் மோதல் கைப்பற்றப்பட்டது.

ரெடிட்டில் @NoahFromCanada என்ற பயனரால் பகிரப்பட்ட வீடியோ, திரு ட்ரூடோ ஒரு இளைஞனுடன் பேசுவதைக் காட்டுகிறது, அவர் PPC ஐ ஆதரிப்பதாகக் கூறுகிறார், “அவர்கள் பெரும்பாலும் கிறிஸ்தவர்கள், நான் தடுப்பூசி ஆணையை எதிர்க்கிறேன்” என்று பிரதமரிடம் கூறுவதற்கு முன்பு. கருக்கலைப்புக்கு எதிராகவும்.

”சரி, சரி, பெண்கள் தங்கள் சொந்த உடலுக்கு என்ன நடக்கும் என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கும் உரிமை இருப்பதாக நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா?” என்று திரு ட்ரூடோ அவரிடம் கேட்கிறார். “தனிப்பட்ட முறையில், இல்லை,” என்று அந்த இளைஞன் பதிலளிக்கிறான். ஒரு பெண்ணின் உடலுக்கு என்ன நடக்கிறது என்பதை தனிப்பட்ட முறையில் தேர்வு செய்ய வேண்டுமா என்று பிரதமர் கேட்டதற்கு, “சுற்றிலும் தூங்கும் பெண்களை குழந்தையை கருக்கலைப்பு செய்ய அனுமதிக்கக் கூடாது” என்று அந்த ஆண் கூறுகிறார்.

வீடியோவை இங்கே பாருங்கள்:

PPC ஆதரவாளர் இன்று காலை UofM வளாகத்தில் ட்ரூடோவுடன் வாதிட முயற்சிக்கிறார்.
மூலம் u/NoahFromCanada உள்ளே வின்னிபெக்

திரு ட்ரூடோ, பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட பெண்களுக்கு கருக்கலைப்பு செய்ய அனுமதிக்கப்பட வேண்டுமா என்று அந்த நபரிடம் கேட்டார்.

“நிச்சயமாக, அது சிக்கலானது,” என்று அந்த நபர் பதிலளித்தார், அதற்கு திரு ட்ரூடோ கூறுகிறார், “இல்லை, இது சிக்கலாகாது. அது ஆம் அல்லது இல்லை. இது மிகவும் பொதுவான உதாரணம். பெண்கள் எப்பொழுதும் பலாத்காரம் செய்யப்படுகிறார்கள், அதை நாம் தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டிய ஒன்று… பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட ஒரு பெண்ணால் கருக்கலைப்பு செய்ய முடியுமா?” பாலியல் வன்கொடுமைக்கு ஆளானவர்கள் அனுமதிக்கப்பட வேண்டுமா என்பதில் தான் இன்னும் ”50/50” என்று அந்த ஆண் கூறுகிறார். ஒரு கருக்கலைப்பு.

உரையாடலை முடிக்கும்போது திரு ட்ரூடோ கூறுகையில், ”இன்னும் கொஞ்சம் யோசிக்க வேண்டும், மேலும் இன்னும் கொஞ்சம் பிரார்த்தனை செய்ய வேண்டும்.

பிரதமரின் பதில் சமூக ஊடகங்களில் மக்களால் பாராட்டப்பட்டது மற்றும் பெண்கள் உரிமைகளுக்காக நிற்பதற்காக பலர் அவரைப் பாராட்டினர். ஒரு பயனர் எழுதினார், ”ட்ரூடோ இதை நன்றாக செய்கிறார். கருக்கலைப்பு உரிமைகள் பற்றிய விவாதத்தை விரும்பும் இந்த இளைஞனுக்கு சவால் விடும்போது இங்கே அவர் உறுதியாகவும், தெளிவாகவும், மரியாதையுடனும் இருக்கிறார்.

மற்றொருவர் எழுதினார், ”அரசுக்கும் இளைஞர்களுக்கும் இடையே இந்த வகையான உரையாடல் எப்போதும் நடக்க வேண்டும். பார்க்க நன்றாக இருக்கிறது.” மூன்றாவது மேலும் கூறினார், ”ட்ரூடோ அவர் பதிலளித்த விதம் சிறப்பாக இருந்தது. மேலும், அந்த இளைஞன் திரு. ட்ரூடோவுக்கு எந்த ஒரு ஒத்திசைவான அல்லது பகுத்தறிவுப் பதிலையும் வழங்க முடியாத அளவுக்கு அந்த நம்பிக்கைகளை உள்வாங்குவது மிகவும் வருத்தமளிக்கிறது. ட்ரூடோ, ‘நீங்கள் இன்னும் கொஞ்சம் யோசித்து பிரார்த்தனை செய்ய வேண்டும்’ என்கிறார்.

கடந்த ஆண்டு, அமெரிக்காவில் கருக்கலைப்பு செய்யும் உரிமையை தூக்கி எறியும் அமெரிக்க உச்ச நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை கனடிய பிரதமர் கடுமையாக சாடினார். அவர் தனது ட்விட்டர் செய்தியில், “அமெரிக்காவில் இருந்து வரும் செய்திகள் பயங்கரமானது. “எந்த அரசாங்கமோ, அரசியல்வாதியோ, ஆணோ ஒரு பெண்ணிடம் அவளால் என்ன செய்ய முடியும், என்ன செய்யக்கூடாது என்று சொல்லக்கூடாது.”

கனடாவில் கருக்கலைப்பு என்பது கர்ப்பத்தின் அனைத்து நிலைகளிலும் சட்டபூர்வமானது மற்றும் அரசாங்க சுகாதார அமைப்பு மூலம் நிதியளிக்கப்படுகிறது.



Source link