ஐபிஎல் லோகோவின் கோப்பு படம்© ட்விட்டர்

இந்தியன் பிரீமியர் லீக் (ஐபிஎல்) அணி உரிமையாளர்கள் சவுதி அரேபியாவில் “உலகின் பணக்கார டி20 லீக்கை” அமைப்பதற்கான வாய்ப்பைப் பெற்றுள்ளதாக வெள்ளிக்கிழமை வெளியான செய்திகளுக்குப் பிறகு, ஒரு அநாமதேய பிசிசிஐ அதிகாரியை மேற்கோள் காட்டி, ஒரு புதிய அறிக்கை வெளியிடப்பட்டுள்ளது. கிரிக்கெட் வீரர்கள் அத்தகைய லீக்கிற்கு விடுவிக்கப்பட மாட்டார்கள். தற்போது இந்திய கிரிக்கெட் கட்டுப்பாட்டு வாரியம் (பிசிசிஐ) இந்திய வீரர்கள் வெளிநாடுகளில் நடைபெறும் லீக் போட்டிகளில் பங்கேற்க தடை விதித்துள்ளது. இருப்பினும், அங்கு அமைக்கப்படும் புதிய டி20 லீக் குறித்த சவுதி அரேபிய அரசாங்கத்தின் முன்மொழிவு, இந்த விஷயத்தில் இந்திய வாரியம் தனது நிலைப்பாட்டை மாற்றுவதைக் காணலாம்.

இல் ஒரு அறிக்கையின்படி வயதுசுமார் ஒரு வருடமாக இது தொடர்பாக பேச்சு வார்த்தை நடந்து வருகிறது. ஆனால், கணிசமான எதுவும் நடக்கும் முன், லீக்கை சர்வதேச கிரிக்கெட் கவுன்சில் (ஐசிசி) அனுமதிக்க வேண்டும். மிக நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு, ஐசிசி தலைவர் கிரெக் பார்க்லே, கிரிக்கெட்டில் சவுதி அரேபிய ஆர்வத்தை உறுதிப்படுத்தினார்.

“அவர்கள் ஈடுபட்டுள்ள மற்ற விளையாட்டுகளைப் பார்த்தால், கிரிக்கெட் அவர்களை ஈர்க்கும் என்று நான் கற்பனை செய்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார். “பொதுவாக விளையாட்டில் அவர்களின் முன்னேற்றத்தை கருத்தில் கொண்டு, கிரிக்கெட் சவுதி அரேபியாவிற்கு நன்றாக வேலை செய்யும்.”

இருப்பினும், ஒரு அறிக்கை இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ், BCCI அதிகாரி ஒருவரை மேற்கோள் காட்டி, எந்த ஒரு சிறந்த இந்திய கிரிக்கெட் வீரர்களும் எந்த லீக்கிலும் பங்கேற்க மாட்டார்கள். இருப்பினும், உரிமையாளரின் பங்கேற்பை நிறுத்த முடியாது என்று அதிகாரி கூறினார்.

“தற்போதைய இந்திய வீரர்கள் எவரும் எந்த லீக்களிலும் பங்கேற்க மாட்டார்கள், ஆனால் உரிமையின் பங்கேற்பைப் பொறுத்தவரை, அவர்களை எங்களால் தடுக்க முடியாது, ஒரு உயர் பிசிசிஐ அதிகாரி இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸிடம் கூறினார். “இது அவர்களின் தனிப்பட்ட முடிவு. ஐபிஎல் ஃபிரான்சைஸிகள் தென்னாப்பிரிக்கா அல்லது துபாய்க்கு செல்வதை பார்த்திருக்கிறோம், இல்லை என்று சொல்ல முடியாது. உலகெங்கிலும் உள்ள எந்த லீக்கிலும் தங்கள் அணியை வைத்திருப்பது அவர்களின் விருப்பம்.”

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்Source link