டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் சனிக்கிழமை குற்றம் சாட்டினார், மத்திய புலனாய்வு அமைப்பு (சிபிஐ) மற்றும் அமலாக்க இயக்குநரகம் (இடி) சாட்சிகள் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்ட நபர்களுக்கு சாதகமான வாக்குமூலங்களைப் பெறவும் சில ஆவணங்களில் கையெழுத்திடவும் சித்திரவதை செய்கின்றனர். [Aam Aadmi Party] தலைவர்கள்”.

டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலை ஞாயிற்றுக்கிழமை சாட்சியாக விசாரிக்க சிபிஐ (ட்விட்டர்/@AamAadmiParty) அழைத்துள்ளது.
டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலை ஞாயிற்றுக்கிழமை சாட்சியாக விசாரிக்க சிபிஐ (ட்விட்டர்/@AamAadmiParty) அழைத்துள்ளது.

“ஊழல் எதுவும் செய்யப்படாததால், மக்கள் குற்றம் சாட்டும் அறிக்கைகளை வழங்குவதற்காக சித்திரவதை செய்யப்படுகிறார்கள்,” என்று கெஜ்ரிவால் கூறினார்.

டெல்லி மதுபானக் கொள்கை ஊழலில் நடந்த முறைகேடுகள் தொடர்பாக ஞாயிற்றுக்கிழமை விசாரணைக்கு மத்திய ஏஜென்சியால் அழைக்கப்பட்ட ஒரு நாள் கழித்து அவரது கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.

ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை 11 மணிக்கு சாட்சிகள் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்ட நபர்களிடம் இருந்து விளக்கம் பெற ஆம் ஆத்மி தலைவர் சாட்சியாக விசாரணைக்கு அழைக்கப்பட்டுள்ளார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை விசாரணை ஆணையத்தில் ஆஜராகப் போவதாகக் கூறிய கெஜ்ரிவால், சனிக்கிழமை தனது இல்லத்தில் செய்தியாளர்கள் சந்திப்பின் போது, ​​“பா.ஜ.க. [Bharatiya Janata Party] என்னை கைது செய்யுமாறு சிபிஐயிடம் கேட்டுள்ளார், சிபிஐ எப்படி கீழ்படியாதது” என்று கூறியுள்ளார்.

மேலும் படிக்க: கலால் வழக்கில் கெஜ்ரிவாலுக்கு சிபிஐ சம்மன் அனுப்பியுள்ளது

சாட்சிகள் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் ஃபெடரல் ஏஜென்சிகளால் “பிடிக்கப்பட்டு சித்திரவதை செய்யப்படுகின்றனர்” என்று கூறிய அவர், சித்திரவதை செய்யப்பட்ட ஐந்து பேரையாவது தனக்குத் தெரியும் என்றும் கூறினார்.

செப்டம்பரில் ஏஜென்சியால் அடித்ததால் செவித்திறன் பாதிக்கப்பட்ட சந்தன் ரெட்டியின் மருத்துவ அறிக்கைகளை அவர் காட்டினார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடியை குறிவைத்து கெஜ்ரிவால் கூறியதாவது: அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் ஊழல்வாதி என்றால், இந்த உலகில் யாரும் நேர்மையானவர்கள் இல்லை என்பதை பிரதமர் மோடியிடம் கூற விரும்புகிறேன். பிரச்சினை ஊழலோ அல்லது அதன் விசாரணையோ அல்ல. ஊழலில் மூழ்கியிருக்கும் பிரதமருக்கு எப்படி ஊழல் பிரச்சினையாக முடியும்?

மத்திய ஏஜென்சியால் “கலால் விசாரணை” என்று அழைக்கப்படுவது ஆம் ஆத்மி அரசாங்கத்திற்கு எதிரான சூனிய வேட்டையின் ஒரு பகுதியே தவிர வேறில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சுதந்திரத்திற்குப் பிறகு ஆம் ஆத்மியைப் போல் எந்தக் கட்சியும் குறிவைக்கப்படவில்லை. மணீஷ் சிசோடியா கைது செய்யப்பட்டார், இப்போது அவர்கள் என்னைப் பிடிக்க முயற்சிக்கிறார்கள். 75 ஆண்டுகளில் எந்த கட்சியும் கொடுக்க முடியாத நம்பிக்கையை ஆம் ஆத்மி நாட்டிற்கு அளித்துள்ளது. குஜராத்தில் 30 ஆண்டுகளாக பாஜக ஆட்சி செய்தும், ஒரு அரசுப் பள்ளியைக்கூட அவர்களால் மேம்படுத்த முடியவில்லை. ஐந்தாண்டுகளில், தில்லியில் உள்ள அனைத்து அரசுப் பள்ளிகளையும் மாற்றியுள்ளோம். ஆம் ஆத்மி கட்சி, வறுமையை ஒழிக்க முடியும், மக்கள் நல்ல கல்வி மற்றும் வேலைகளைப் பெற முடியும் என்ற நம்பிக்கையை மக்களுக்கு அளித்துள்ளது. அந்த நம்பிக்கையை நசுக்க பிரதமர் மோடி விரும்புகிறார்” என்று கெஜ்ரிவால் கூறினார்.

முழு கலால் வழக்கும் ஆதாரமற்ற குற்றச்சாட்டுகளின் அடிப்படையில் கட்டப்பட்டது என்று கூறிய கெஜ்ரிவால், “நான் பணம் கொடுத்ததாகச் சொல்கிறேன். செப்டம்பர் 17ஆம் தேதி இரவு 7 மணிக்கு பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு 1,000 கோடி ரூபாய். இந்தக் கூற்றின் அடிப்படையில் பிரதமர் கைது செய்யப்படுவாரா? என்னிடம் சில ஆதாரங்கள் இருக்க வேண்டும். என்று குற்றம்சாட்டி வருகின்றனர் 100 கோடி ஆம் ஆத்மிக்கு வழங்கப்பட்டது. ஆனால், அது எங்கே 100 கோடியா? எந்த ஆதாரமும் இல்லை, ஆதாரமும் இல்லை.

“ என்று குற்றம் சாட்டினார்கள் கோவா தேர்தலுக்கு (ஆம் ஆத்மி) 100 கோடி செலவிடப்பட்டது. ஆம் ஆத்மி ஆல் பணியமர்த்தப்பட்ட அனைத்து விற்பனையாளர்களும் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர், ஆனால் அவர்கள் எதையும் கண்டுபிடிக்கவில்லை, ஏனென்றால் நாங்கள் காசோலைகள் மூலம் அனைத்துப் பணமும் (கோவா தேர்தல் விற்பனையாளர்களுக்கு) செய்தோம், ”என்று கெஜ்ரிவால் கூறினார்.

மேலும் கலால் கொள்கை ஒரு சிறந்த கொள்கை என்றும், மது வணிகத்தில் ஊழலை ஒழித்திருக்க முடியும் என்றும் கூறினார். “ஆம் ஆத்மி கட்சி பெரும்பான்மை அரசாங்கத்தைக் கொண்ட பஞ்சாபிலும் இதே கொள்கை அமல்படுத்தப்பட்டது, மேலும் இது ஒரு வருடத்தில் பஞ்சாபில் கலால் வருவாயில் 50% வளர்ச்சிக்கு வழிவகுத்தது” என்று கெஜ்ரிவால் கூறினார்.

கெஜ்ரிவால் சுமத்தியுள்ள குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து சிபிஐ மற்றும் அமலாக்கத்துறையிடம் இருந்து உடனடி பதில் எதுவும் கிடைக்கவில்லை.

டெல்லியின் இப்போது ரத்து செய்யப்பட்ட 2021-22 கலால் கொள்கையில் முறைகேடுகள் நடந்ததாகக் கூறப்படும் ஏஜென்சியின் விசாரணையில் ஞாயிற்றுக்கிழமை கேஜ்ரிவாலை விசாரணைக்கு அழைத்தது சிபிஐ.

நிச்சயமாக, இந்த வழக்கில் கெஜ்ரிவால் ஒரு “சாட்சியாக” அழைக்கப்பட்டுள்ளார் என்று மேலே குறிப்பிடப்பட்டவர்கள் தெரிவித்தனர்.

மேலும் படிக்க: ‘நான் திருடன் என்றால் யாரும் இல்லை…’: பிரதமரிடம் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் ‘இமாந்தர்’ பார்ப்

அவரது துணைத்தலைவர் மணீஷ் சிசோடியா ஏற்கனவே இந்த வழக்கில் விசாரணையை எதிர்கொண்டு, பிப்ரவரி 26 மற்றும் மார்ச் 9 ஆகிய தேதிகளில் சிபிஐயால் கைது செய்யப்பட்டார். சிசோடியா தற்போது டெல்லி சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளார்.

மத்திய அரசு வழங்கிய கலால் கொள்கையை உருவாக்குதல் மற்றும் அமலாக்க வழக்கில் முறைகேடுகள் நடந்ததாகக் கூறப்படும் சிபிஐ, ஆகஸ்ட் 17, 2022 அன்று முதல் தகவல் அறிக்கையை (எஃப்ஐஆர்) பதிவு செய்தது.

சிபிஐ எஃப்ஐஆரில் கெஜ்ரிவால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவராக குறிப்பிடப்படவில்லை, ஆனால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மற்றும் சாட்சிகள் சிலரிடம் விசாரணையின் போது அவரது பெயர் வந்தது. இந்த வழக்கில் சிசோடியா மற்றும் ஆம் ஆத்மி கட்சியின் தகவல் தொடர்பு பொறுப்பாளர் விஜய் நாயர் தவிர பல தொழிலதிபர்கள் இதுவரை கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

கெஜ்ரிவாலின் கூற்றுகளுக்கு பதிலளித்த பாஜக தேசிய செய்தித் தொடர்பாளர் கவுரவ் பாட்டியா, சிபிஐ சம்மன் அனுப்பிய உடனேயே கெஜ்ரிவால் பயத்தில் நடுங்கத் தொடங்கினார்.

“மதுபான ஊழலின் மன்னன் கெஜ்ரிவால் என்பது மிகவும் தெளிவாக உள்ளது” என்று பாட்டியா குற்றம் சாட்டினார்.

பாஜக செய்தித் தொடர்பாளர் முதல்வர் கெஜ்ரிவாலிடம் மதுபான ஊழல் நடந்த கூட்டத்திற்கு நீங்கள் தலைவராக இருந்தீர்களா என்றும் கேட்டனர்.

“மோசடிகளின் சங்கிலி இணைக்கப்படுவதால், கைவிலங்குகள் உங்களை வந்தடைகின்றன” என்று பாட்டியா கூறினார்.

மேலும் படிக்க: கெஜ்ரிவால் நன்மதிப்புள்ள நபருக்கும் மக்களுக்கும் தெரியும்…: சிபிஐ சம்மன் மீது நிதிஷ்குமார்

பாலிகிராஃப் சோதனைக்கு வருமாறு கெஜ்ரிவாலுக்கும் பாட்டியா சவால் விடுத்தார். “அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் ஜி, நீங்கள் எதற்கும் பயப்படாவிட்டால், கேட்கப்படும் கேள்விகளுக்குப் பதில் சொல்லுங்கள்.. உங்கள் சொந்த தரத்தை உங்கள் மீது சுமத்தினால், பாலிகிராஃப் சோதனையை எடுங்கள்.. பொய் கண்டறிதல் சோதனை எடுங்கள்.. எல்லாம் நடக்கும். தெளிவாக இருங்கள்” என்றார் பாட்டியா.

டெல்லி முதல்வர் இந்த ஊழலில் ஈடுபட்டது மட்டுமின்றி, அதன் “தலைமை மூளை” என்றும் கூறி கெஜ்ரிவாலை பாஜக குறிவைத்துள்ளது.
Source link