(ராய்ட்டர்ஸ்) – டுகாட்டியின் நடப்பு மோட்டோஜிபி உலக சாம்பியனான பிரான்செஸ்கோ பாக்னாயா, சனிக்கிழமையன்று டெக்சாஸின் ஆஸ்டினில் நடந்த அமெரிக்காவின் கிராண்ட் பிரிக்ஸின் துருவ நிலையை எடுக்க சர்க்யூட் லேப் சாதனையை முறியடித்தார்.

போர்ச்சுகல் மற்றும் அர்ஜென்டினாவில் முந்தைய இரண்டு பந்தயங்களை முன் வரிசையில் தொடங்கி, தொடக்கச் சுற்றில் இரட்டை வெற்றியைப் பெற்ற பிறகு, இந்த சீசனில் இத்தாலியரின் முதல் மற்றும் அவரது தொழில் வாழ்க்கையின் 12வது துருவமாகும்.

ஃபேக்டரி டீம் ரைடரின் சிறந்த மடியில் இரண்டு நிமிடங்கள் 01.892 வினாடிகள், சராசரியாக மணிக்கு 162.8 கிமீ வேகத்தில், சனிக்கிழமை பிந்தைய ஸ்பிரிண்ட் மற்றும் சர்க்யூட் ஆஃப் தி அமெரிக்காவின் ஞாயிறு பந்தயத்திற்கான துருவத்தை உறுதி செய்தது.

இரண்டு நிமிடம் இரண்டு வினாடிகளுக்குள் ஒரு சவாரி சுற்றுவது இதுவே முதல் முறை.

LCR ஹோண்டாவின் அலெக்ஸ் ரின்ஸ், இரண்டாவது ஆனால் 0.161 துருவ வேகத்தில், மற்றும் VR46 டுகாட்டியின் லூகா மரினி முன் வரிசையை நிறைவு செய்தனர்.

கிரெசினி டுகாட்டி ரைடர் அலெக்ஸ் மார்க்வெஸ், விஆர்46 டுகாட்டியின் சாம்பியன்ஷிப் தலைவர் மார்கோ பெஸ்செச்சி மற்றும் ஏப்ரிலியாவின் அலெக்ஸ் எஸ்பர்காரோ ஆகியோர் இரண்டாவது வரிசையை நிரப்பினர்.

முதல் பிரிவில் ஆறு முறை உலக சாம்பியனான மார்க்வெஸின் சகோதரர் மார்க், போர்டிமாவோவில் நடந்த தொடக்கப் பந்தயத்தில் காயமடைந்ததால், இந்த வார இறுதியில் டெக்சாஸில் பந்தயத்தில் பங்கேற்கவில்லை.

(லண்டனில் ஆலன் பால்ட்வின் அறிக்கை, பிரிதா சர்க்கார் எடிட்டிங்)Source link