இந்த செயலியின் apk கோப்பு வாட்ஸ்அப் மற்றும் டெலிகிராம் போன்ற பிரபலமான செய்தியிடல் தளங்கள் மூலம் பரப்பப்படுகிறது.  (படம்: ராய்ட்டர்ஸ்)

இந்த செயலியின் apk கோப்பு வாட்ஸ்அப் மற்றும் டெலிகிராம் போன்ற பிரபலமான செய்தியிடல் தளங்கள் மூலம் பரப்பப்படுகிறது. (படம்: ராய்ட்டர்ஸ்)

IRCTC ஆனது irctcconnect.apk எனப்படும் சந்தேகத்திற்கிடமான ஆண்ட்ராய்டு பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்க வேண்டாம் என்று மக்களை வலியுறுத்தும் பொது பாதுகாப்பு ஆலோசனையை வெளியிட்டுள்ளது. பாதுகாப்பாக இருக்க நீங்கள் செய்ய வேண்டியது இங்கே.

‘irctcconnect.apk’ எனப்படும் சந்தேகத்திற்கிடமான ஆண்ட்ராய்டு செயலியை பதிவிறக்கம் செய்ய வேண்டாம் என்று இந்திய ரயில்வே கேட்டரிங் மற்றும் டூரிசம் கார்ப்பரேஷன் (IRCTC) பொது அறிவுரையை வெளியிட்டுள்ளது. இந்த செயலி வாட்ஸ்அப் மற்றும் டெலிகிராம் போன்ற பிரபலமான செய்தியிடல் தளங்களில் விநியோகிக்கப்படுகிறது. இந்த apk கோப்பு தீங்கு விளைவிப்பதாக IRCTC எச்சரித்துள்ளது மற்றும் நிறுவப்பட்டால் உங்கள் மொபைல் ஃபோனை பாதிக்கலாம்.

மேலும், செயலியின் பின்னால் உள்ள மோசடி செய்பவர்கள் IRCTC போல் நடித்து, உங்களின் UPI விவரங்கள் மற்றும் பிற முக்கியமான வங்கித் தகவல் போன்ற உங்களின் தனிப்பட்ட தகவல்களைப் பெற முயற்சிக்கின்றனர். எனவே, இந்த பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்குவதைத் தவிர்ப்பது மற்றும் இதுபோன்ற சந்தேகத்திற்கிடமான பயன்பாடுகளுக்கு எதிராக விழிப்புடன் இருப்பது முக்கியம்.

IRCTC இன் முழு எச்சரிக்கை செய்தியை இங்கே படிக்கவும்:

அன்புள்ள வாடிக்கையாளர்களே,

ஃபிஷிங் இணையதளத்தில் (irctcconnect.apk) தீங்கிழைக்கும் ஆண்ட்ராய்டு பயன்பாடு (irctcconnect.apk) ஹோஸ்ட் செய்யப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது (https://irctc.creditmobile.site) உடனடி செய்தியிடல் தளங்களில் பரவுகிறது எ.கா. WhatsApp, Telegram, முதலியன. இந்த android பயன்பாடு (APK கோப்பு) தீங்கிழைக்கும் மற்றும் மொபைல் சாதனத்தைப் பாதிக்கிறது. இந்த மோசடி செய்பவர்கள் பெருமளவில் ஃபிஷிங் இணைப்பை அனுப்பி, இந்த ஆண்ட்ராய்டு பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்குமாறு பயனர்களை வற்புறுத்துகின்றனர், UPI விவரங்கள், கிரெடிட்/டெபிட் கார்டு தகவல் போன்ற முக்கியமான நெட் பேங்கிங் நற்சான்றிதழ்களை வெளிப்படுத்துவதற்காக IRCTC அதிகாரியைப் போல ஆள்மாறாட்டம் செய்து பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்றுகின்றனர்.

இதைக் கருத்தில் கொண்டு, தயவுசெய்து இந்த பயன்பாட்டை நிறுவ வேண்டாம் மற்றும் இதுபோன்ற மோசடி செய்பவர்களிடமிருந்து உங்களைப் பாதுகாத்துக் கொள்ளுமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறீர்கள். ஐஆர்சிடிசியின் அங்கீகரிக்கப்பட்ட ‘ஐஆர்சிடிசி ரெயில் கனெக்ட்’ மொபைல் செயலியை கூகுள் பிளே ஸ்டோர் அல்லது ஆப்பிள் ஸ்டோரிலிருந்து எப்போதும் பதிவிறக்கவும்.

IRCTC தனது பயனர்கள்/வாடிக்கையாளர்களை அவர்களின் பின், OTP, கடவுச்சொல், கிரெடிட்/டெபிட் கார்டு விவரங்கள், நெட் பேங்கிங் கடவுச்சொல் அல்லது UPI விவரங்களுக்காக அழைக்கவில்லை என்பதை நினைவில் கொள்ளவும்.

அன்புடன்,

IRCTC LTD.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய தொழில்நுட்ப செய்திகள் இங்கேSource link