ஒரு வசீகரத்தில் ஆக்மென்டட் ரியாலிட்டி (AR) தொழில்நுட்பத்தின் காட்சி, ஒரு பயனர் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க கலைப் படைப்பை உருவாக்கியுள்ளார் – ஒரு செதுக்கப்பட்ட திரவம் – அதை புறக்கணிக்க முடியாது. இந்த செயற்கை திரவம், AR மூலம் உயிர்ப்பிக்கப்பட்டது, நிகழ்நேரத்தில் பல்வேறு வடிவங்கள் மற்றும் உருவங்களை சிரமமின்றி உருவாக்கி அழிக்கும் திறனை பயனருக்கு வழங்கியது. AR இங்கே ஒரு வகையான “பொம்மையாக” செயல்பட்டது, இது பயனரை ஆக்கப்பூர்வமான திறனை ஆராய்ந்து கட்டவிழ்த்துவிட அனுமதிக்கிறது.

AR இங்கு ஒருவராக செயல்பட்டார் "பொம்மை" வகையான, பயனர் ஆக்கப்பூர்வமான திறனை ஆராய்ந்து கட்டவிழ்த்துவிட அனுமதிக்கிறது.(ஆதாரம்:Twitter/@moistonig)
AR இங்கே ஒரு வகையான “பொம்மையாக” செயல்பட்டது, இது பயனர் ஆக்கப்பூர்வமான திறனை ஆராய்ந்து வெளிக்கொணர அனுமதிக்கிறது.(ஆதாரம்:Twitter/@moistonig)

இதையும் படியுங்கள் | விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி உடற்பயிற்சி அமர்வு எண்டோமெட்ரியோசிஸில் வலியைக் குறைக்கும்: ஆய்வு

ஆக்மென்டட் ரியாலிட்டி (AR) என்பது தற்போதைய தொழில்நுட்ப ஆர்வமுள்ள தலைமுறையில் ஒரு புதிய தொழில்நுட்பம் அல்ல. இது சிறிது காலமாக உள்ளது மற்றும் ஆரம்பகால மற்றும் மிகவும் பரவலாக பயன்படுத்தப்படும் எடுத்துக்காட்டுகளில் ஒன்றை எளிதாக நிரூபிக்க முடியும் – QR குறியீடு. QR குறியீட்டை ஸ்கேன் செய்யும் போது, ​​இணையதளம் அல்லது வீடியோவிற்கான இணைப்பு போன்ற கூடுதல் தகவலை பயனருக்கு வழங்க முடியும்.

AR என்பது டிஜிட்டல் கூறுகள் மற்றும் நிஜ உலகப் பொருட்களின் ஒருங்கிணைப்பு ஆகும், இதன் விளைவாக ஒரு செயற்கை சூழலை உருவாக்குகிறது. மொபைல் மற்றும் டெஸ்க்டாப் இயங்குதளங்களுக்கான AR-இயங்கும் பயன்பாடுகள் இயற்பியல் உலகில் டிஜிட்டல் கூறுகளின் கலவையை அனுமதிக்கவும், இதன் விளைவாக பயனர்களுக்கு மிகவும் ஊடாடும் அனுபவம் கிடைக்கும்.

AR தொழில்நுட்பத்தின் மிகவும் பிரபலமான எடுத்துக்காட்டுகளில் ஒன்று “Pokemon Go” என்ற மொபைல் கேம் ஆகும், இது GPS-இயக்கப்பட்ட மொபைல் சாதனங்களைப் பயன்படுத்தி Pokemon எனப்படும் மெய்நிகர் உயிரினங்களைக் கண்டறிய, பிடிக்க, பயிற்சியளிக்க மற்றும் போரிடுகிறது. இந்த உயிரினங்கள் விளையாடுபவரின் நிஜ உலக இருப்பிடத்தில் இருப்பது போல் காட்டுவதன் மூலம் விளையாட்டு தடையற்ற அனுபவத்தை வழங்குகிறது.

AR எப்படி வேலை செய்கிறது?

ஆக்மெண்டட் ரியாலிட்டி (AR) அதிநவீன கணினி பார்வை, மேப்பிங் மற்றும் டெப்த் டிராக்கிங் அல்காரிதங்களை பயனர்களுக்கு பொருத்தமான உள்ளடக்கத்தை வழங்க உதவுகிறது. கேமரா தரவுகளை கைப்பற்றுதல் மற்றும் பகுப்பாய்வு செய்வதன் மூலம், AR ஆனது பயனரின் உடல் சூழலுக்கு ஏற்ற டிஜிட்டல் உள்ளடக்கத்தைக் காண்பிக்கும் திறன் கொண்டது.

இந்த டைனமிக் தொழில்நுட்பமானது, நிகழ்நேரத்தில் நிஜ உலகில் சூழலுக்கு ஏற்ற டிஜிட்டல் கூறுகளை ஒருங்கிணைப்பதன் மூலம் பயனரின் அனுபவத்தை மேம்படுத்துகிறது. AR ஆனது ஸ்மார்ட்போன் அல்லது பிரத்யேக வன்பொருள் மூலம் அணுகக்கூடியது, பயனர்களுக்கு பல்வேறு தளங்களில் இந்த புதுமையான தொழில்நுட்பத்தில் ஈடுபடுவதற்கான வாய்ப்பை வழங்குகிறது.

விஆர் என்றால் என்ன

விர்ச்சுவல் ரியாலிட்டி (VR) என்பது கணினி மாடலிங் மற்றும் உருவகப்படுத்துதல் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதைக் குறிக்கிறது, இது ஒரு செயற்கையான 3-பரிமாண (3-D) காட்சி அல்லது உணர்ச்சி சூழலுடன் பயனர் ஈடுபட உதவுகிறது.

கண்ணாடிகள், ஹெட்செட்கள், கையுறைகள் அல்லது உடல் சூட்டுகள் போன்ற ஊடாடும் சாதனங்களைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் யதார்த்தத்தை உருவகப்படுத்தும் கணினியால் உருவாக்கப்பட்ட சூழலை உருவாக்குவதன் மூலம் பயனர்களுக்கு அதிவேக அனுபவத்தை VR பயன்பாடுகள் வழங்குகின்றன.

AR மற்றும் VR இடையே உள்ள வேறுபாடு

AR டிஜிட்டல் உள்ளடக்கத்தை நிஜ உலகில் இணைக்கும் அதே வேளையில், VR பயனர் தொடர்பு கொள்ளும் ஒரு முழு மெய்நிகர் சூழலை உருவாக்குகிறது.

VRக்கு ஒரு சிறப்பு ஹெட்செட் சாதனம் தேவைப்படுகிறது, அதேசமயம் ARஐ ஸ்மார்ட்போனைப் பயன்படுத்தி அணுகலாம். இது AR ஐ சராசரி நுகர்வோருக்கு மிகவும் பரவலாகக் கிடைக்கச் செய்கிறது, ஏனெனில் இதற்கு ஸ்மார்ட்போனைத் தாண்டி கூடுதல் உபகரணங்கள் தேவையில்லை.

மேலும், AR இயற்பியல் மற்றும் மெய்நிகர் உலகம் இரண்டையும் ஒரே நேரத்தில் மேம்படுத்துகிறது, அதே நேரத்தில் VR உருவகப்படுத்தப்பட்ட யதார்த்தத்தை மட்டுமே மேம்படுத்துகிறது. AR ஆனது பயனர்களுக்கு அவர்களின் இயற்பியல் சூழலில் தொடர்புடைய டிஜிட்டல் தகவல்களை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் VR பயனர்களை கணினி உருவாக்கிய உலகில் மூழ்கடிக்கிறது.Source link