பிளாக்செயின் பாதுகாப்பு தொழில்நுட்ப நிறுவனமான பிளாக்செக் ஒரு புதிய கருவித்தொகுப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது, இது “தன்னிச்சையான (பரிவர்த்தனை) நிலைகளில் இருந்து பிரிக்கப்பட்ட” தனியார் சங்கிலிகள் மற்றும் Ethereum மெயின்நெட்டில் பிளாக் எண்களில் கூட்டுச் சோதனையை செயல்படுத்துகிறது.

டெவலப்பர் மற்றும் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சியாளர்களை மையமாகக் கொண்ட கருவித்தொகுப்பு “பால்கன் ஃபோர்க்” என்று பெயரிடப்பட்டு ஏப்ரல் 14 அன்று தொடங்கப்பட்டது.

பால்கன் ஃபோர்க் அதிக கட்டுப்பாட்டை வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது டெஸ்ட்நெட்களில் வேலை நடைபெறுகிறதுபரிவர்த்தனை சோதனை, பகுப்பாய்வு மற்றும் பிழைத்திருத்தம் போன்றவை.

பயனர் கையேட்டில், BlockSec டவுட்ஸ் இந்த கூடுதல் கட்டுப்பாடு எளிதாக “தன்னிச்சையான (பரிவர்த்தனை) நிலைகள் மற்றும் பிளாக் எண்கள்” மற்றும் Ethereum மெயின்நெட்டிலிருந்து சில “சேவைகள் மற்றும் நிலைகளை” தக்கவைத்துக்கொள்வதில் இருந்து வருகிறது.

“கோர்லி போன்ற பாரம்பரிய தீர்வுகளுடன் ஒப்பிடும்போது […]ஃபால்கன் ஃபோர்க் பின்வரும் நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது: மெயின்நெட்டிலிருந்து சேவைகள் மற்றும் நிலைகளைத் தக்கவைத்து, மற்ற DeFi ஒப்பந்தங்களுடன் விரைவான ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் பிழைத்திருத்தத்தை எளிதாக்குகிறது. [And maintain] தொகுதி தகவலின் மீது முழு கட்டுப்பாடு (எ.கா., டைம்ஸ்டாம்ப், பேஸ்ஃபீ, மிக்ஸ் டைஜெஸ்ட்),” என்று ஃபால்கன் ஃபோர்க் பயனர் கையேடு கூறுகிறது.

கருவித்தொகுப்புடன், பயனர்கள் ஸ்னாப்ஷாட்கள் போன்ற அம்சங்களையும் பயன்படுத்தலாம், சில பிளாக்செயின் நிலைகளைச் சேமிக்கவும், சோதனைச் செயல்பாட்டின் போது அவற்றைத் திரும்பப் பெறவும் உதவுகிறது. ஸ்னாப்ஷாட்கள் அடிப்படையில் ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்தில் பயனரால் செயல்படுத்தப்படும் மற்றும் பயன்படுத்தப்படும் பரிவர்த்தனைகளைப் பதிவு செய்கின்றன.

“ஸ்னாப்ஷாட் அம்சம் பின்வரும் இரண்டு காட்சிகளில் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்: ஒரு பயனர் சோதனை ஸ்கிரிப்டை பல முறை இயக்க விரும்பினால், அவர்/அவள் அசல் ஸ்னாப்ஷாட்டுக்குத் திரும்பி ஸ்கிரிப்டை மீண்டும் இயக்க வேண்டும். [Or] ஒரு பயனர் சில மாநிலங்களைச் சேமித்து, பின்னர் அவற்றிற்குத் திரும்ப விரும்பினால், அவர்/அவள் ஒரு ஸ்னாப்ஷாட்டை உருவாக்கி, பின்னர் இந்த ஸ்னாப்ஷாட்டிற்குத் திரும்பலாம்” என்று கையேடு கூறுகிறது.

ஃபால்கன் ஃபோர்க்கில் ஒரு ஒருங்கிணைந்த குழாய் உள்ளது, எனவே பயனர்கள் இலவச ஃபோர்க் நெட்வொர்க் ஈத்தரைப் பெறலாம் (ETH) தனியார் சங்கிலிகளில் பரிவர்த்தனைகளை நடத்துதல்.

சங்கிலிகளுடன் நேரடியாக தொடர்பு கொள்ளவும், பரிவர்த்தனைகளைச் செய்யவும், ஃபால்கன் ஃபோர்க் ஃபோர்க் ஆர்பிசி எனப்படும் தொலைநிலை செயல்முறை அழைப்பு முனையை வழங்குகிறது., ஹார்த்ஹட், ஃபவுண்டரி மற்றும் ரீமிக்ஸ் போன்ற Ethereum விர்ச்சுவல் மெஷின்-இணக்கமான மேம்பாட்டு கட்டமைப்புகளுடன் ஒருங்கிணைக்கப்படலாம் அல்லது MetaMask இல் சேர்க்கலாம்.

அது நிற்கிறது, பயனர்கள் Ethereum மெயின்நெட்டிலிருந்து மட்டுமே ஃபோர்க் செய்ய முடியும்; இருப்பினும், பிஎன்பி ஸ்மார்ட் செயின் மற்றும் ஆர்பிட்ரம் போன்ற கூடுதல் பிளாக்செயின்களுக்கான எதிர்கால ஆதரவு கிண்டல் செய்யப்பட்டுள்ளது.

கிண்டல் செய்யப்பட்ட பிளாக்செயின் ஆதரவு சேர்த்தல்கள். ஆதாரம்: ட்விட்டர்

Ethereum டெவலப்பர்களுக்கு ஏப்ரல் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க மாதமாக உள்ளது மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட ஷபெல்லா ஹார்ட் ஃபோர்க் Ethereum மெயின்நெட்டில் நேரலைக்குச் சென்றது ஒரு தடையும் இல்லாமல் ஏப்ரல் 12 அன்று. மேம்படுத்தலின் ஒரு முக்கிய அம்சம், Ethereum வேலிடேட்டர்களை பெக்கன் செயினிலிருந்து ஸ்டேக் செய்யப்பட்ட ETH ஐத் திரும்பப் பெற உதவுகிறது.

தொடர்புடையது: பங்குதாரர் ETH இல் 1% க்கும் குறைவானது ஷபெல்லாவிற்குப் பிறகு விற்கப்படும் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது: நிதி மறுவரையறை செய்யப்பட்டது

இந்த நடவடிக்கை ஈதரின் நேர்மறையான விலை நடவடிக்கையை எதிர்கொண்டது (ETH), ஏப்ரல் 12 முதல் சொத்து சுமார் 12% அதிகரித்து, எழுதும் நேரத்தில் $2,092 ஆக இருந்தது.

ஏழு நாள் ETH விலை விளக்கப்படம். ஆதாரம்: CoinGecko

இதழ்: ZK-rollups என்பது பிளாக்செயின்களை அளவிடுவதற்கான ‘எண்ட்கேம்’ ஆகும், பாலிகான் மைடன் நிறுவனர்