கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 16, 2023, 21:59 IST

ஞாயிற்றுக்கிழமை நவி மும்பையில் நடந்த மெகா நிகழ்வில் மக்கள் கூட்டம்.  (ட்விட்டர்/அமித் ஷா)

ஞாயிற்றுக்கிழமை நவி மும்பையில் நடந்த மெகா நிகழ்வில் மக்கள் கூட்டம். (ட்விட்டர்/அமித் ஷா)

மகாராஷ்டிர முதல்வர் ஏக்நாத் ஷிண்டே நோயாளிகள் சிகிச்சை பெற்று வரும் எம்ஜிஎம் மருத்துவமனைக்குச் சென்றார்.

நவி மும்பையில் நடைபெற்ற மகாராஷ்டிர பூஷன் விருது வழங்கும் விழாவின் போது ஞாயிற்றுக்கிழமை சூரிய ஒளியால் 120 க்கும் மேற்பட்டோர் வெப்பம் தொடர்பான உடல்நலப் பிரச்சினைகளால் பாதிக்கப்பட்டு 50 பேர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்ட நிலையில், குறைந்தது எட்டு பேர் இறந்துள்ளனர்.

மகாராஷ்டிர முதல்வர் ஏக்நாத் ஷிண்டே நோயாளிகள் சிகிச்சை பெற்று வரும் எம்ஜிஎம் மருத்துவமனைக்குச் சென்றார். உயிரிழந்தவர்களின் குடும்பங்களுக்கு 5 லட்சம் ரூபாய் இழப்பீடு வழங்கப்படும் என முதலமைச்சர் அறிவித்துள்ளதாக செய்திகள் தெரிவிக்கின்றன.

தற்போது 24 பேர் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

சமூக ஆர்வலர் தத்தாத்ரேய நாராயண் என்ற அப்பாசாஹேப் தர்மாதிகாரிக்கு மகாராஷ்டிரா பூஷன் விருது வழங்கப்பட்டது மற்றும் அவரது லட்சக்கணக்கான சீடர்கள் மாபெரும் நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்டனர்.

மகாராஷ்டிர அரசால் நிறுவப்பட்ட விருதை மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா தர்மாதிகாரிக்கு வழங்கினார்.

காலை முதலே மக்கள் திரளத் தொடங்கிய இந்நிகழ்ச்சி காலை 11.30 மணியளவில் தொடங்கி மதியம் 1 மணி வரை நீடித்தது.

பங்கேற்பாளர்களுக்கான இருக்கை வசதியும் கொட்டகையின்றி திறக்கப்பட்டது.

“நிகழ்வின் போது நீரிழப்பு போன்ற வெப்பம் தொடர்பான உடல்நலக் கோளாறுகள் குறித்து மொத்தம் 123 பேர் புகார் அளித்துள்ளனர். அவர்கள் உடனடியாக அந்த இடத்தில் அமைக்கப்பட்டிருந்த 30 மருத்துவ மனைகளுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர். மேல் சிகிச்சை தேவைப்பட்ட நோயாளிகளில் 13 பேர் வெவ்வேறு தனியார் மருத்துவமனைகளுக்கு மாற்றப்பட்டனர், அவர்களில் ஒருவரின் நிலைமை கவலைக்கிடமாக உள்ளது” என்று அந்த இடத்தில் பணியில் இருந்த வருவாய்த் துறை அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

“மருத்துவச் சாவடிகளில் மொத்தம் 30 மருத்துவர்கள் பணியில் அமர்த்தப்பட்டுள்ளனர், அந்த இடத்தில் உள்ள மக்களுக்கு சிகிச்சை அளிக்க தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவு (ICU) வசதிகள் இருந்தன,” என்று அவர் கூறினார், செய்தி நிறுவனம். PTI தெரிவிக்கப்பட்டது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கே

Source link