அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலிடம் சிபிஐ அதிகாரிகள் இன்று 9 மணி நேரம் விசாரணை நடத்தினர்

புது தில்லி:

மதுபானக் கொள்கை விவகாரத்தில் டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலிடம் மத்திய புலனாய்வுத் துறை (சிபிஐ) இன்று 9 மணி நேரம் விசாரணை நடத்தியது. மதுபான லாபிக்கு ஆதாயம் அளிக்கும் வகையில் கொள்கை வகுப்பதில் ஊழல் நடந்ததாக விசாரணை அதிகாரிகள் கூறிய வழக்கில் அவர் சாட்சியாக விசாரிக்கப்பட்டார். மத்திய ஏஜென்சியால் மேலும் விசாரணைக்கு அவர் இதுவரை அழைக்கப்படவில்லை.

“சிபிஐ என்னிடம் மொத்தம் 56 கேள்விகளைக் கேட்டது. அனைத்தும் போலியானது. வழக்கு போலியானது. அவர்களிடம் எங்களிடம் எதுவும் இல்லை, ஒரு ஆதாரமும் இல்லை என்று நான் நம்புகிறேன்,” என்று திரு கெஜ்ரிவால் சிபிஐயிலிருந்து வீட்டிற்கு வந்த பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். மத்திய டெல்லியின் லோதி சாலைக்கு அருகில் உள்ள தலைமையகம்.

கெஜ்ரிவாலின் முன்னாள் துணைத் தலைவர் மணீஷ் சிசோடியா, கலால் இலாகாவை வைத்திருந்தார், கடந்த மாதம் இதே வழக்கில் கைது செய்யப்பட்டார்.

மதுக்கொள்கை அமலுக்கு வந்த 2020ஆம் ஆண்டு முதல் அதன் இறுதி வரை அனைத்தையும் சிபிஐ என்னிடம் கேட்டுள்ளது,” என்று கூறிய கெஜ்ரிவால், ஆம் ஆத்மி கட்சி (ஆம் ஆத்மி) அழைக்கும் டெல்லி சட்டசபையின் சிறப்புக் கூட்டத்தில் மேலும் விவாதிப்பேன் என்று கூறினார். ஆம் ஆத்மி அரசு நாளை.

“இந்த மதுக் கொள்கை விவகாரம் பொய்யானது, இட்டுக்கட்டப்பட்டது. நேர்மைதான் எங்கள் சித்தாந்தம், நாங்கள் இறக்கத் தயாராக இருக்கிறோம், ஆனால் நேர்மையுடன் சமரசம் செய்ய மாட்டோம், அவர்கள் நம்மையும் நமது நல்ல, வளர்ச்சிப் பணிகளையும் இழிவுபடுத்தவே இதையெல்லாம் செய்கிறார்கள். நாங்கள் தேசியக் கட்சியாகிவிட்டோம். இப்போது, ​​அதனால்தான் எங்களை முடிவுக்குக் கொண்டுவர அவர்கள் இதைச் செய்கிறார்கள், ”என்று திரு கெஜ்ரிவால் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

திரு கெஜ்ரிவாலை சிபிஐ விசாரித்து வரும் நிலையில், அவர் கைது செய்யப்படலாம் என்ற கவலைகளுக்கு மத்தியில் ஆம் ஆத்மி கட்சி மூத்த தலைவர்களின் அவசரக் கூட்டத்தை இன்று மாலை அழைத்ததாக ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி செய்தி நிறுவனம் ANI தெரிவித்துள்ளது.

சிபிஐ அலுவலகம் அருகே போராட்டம் நடத்தியதற்காக ராகவ் சதா, சஞ்சய் சிங் உள்ளிட்ட ஆம் ஆத்மி கட்சி தலைவர்களை டெல்லி போலீசார் கைது செய்தனர். கேஜ்ரிவால் சிபிஐ அலுவலகத்தில் இருந்து வெளியே வந்தவுடன் அவர்கள் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

“பாஜக கெஜ்ரிவால் ஃபோபியாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. கெஜ்ரிவாலின் பயத்தால் தான் பாஜக இதுபோன்ற செயலில் இறங்கியுள்ளது. இது ஒரு கோழைத்தனமான செயல். சிறைக்கு நாங்கள் பயப்படவில்லை” என்று திரு சதா கூறினார்.

சிசோடியாவின் அப்போதைய செயலாளர் விசாரணை அதிகாரிகளிடம் மதுபானக் கொள்கை வரைவு மார்ச் 2021 இல், இப்போது கைது செய்யப்பட்டுள்ள தலைவரால் திரு கெஜ்ரிவாலின் வீட்டில் அவருக்கு வழங்கப்பட்டதாக சிபிஐ கூறியுள்ளது.

அதிகாரி, சி அரவிந்த், மாஜிஸ்திரேட் முன் அளித்த வாக்குமூலத்தை, நீதிமன்றத்தில் ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடிய ஆதாரமாக ஆக்கினார். இந்தச் சந்திப்பு அவரது வீட்டில் நடந்ததாகக் கூறப்படுவதால், அது குறித்து கேஜ்ரிவாலின் அறிக்கையை சிபிஐ கோரியது.

அப்போதைய லெப்டினன்ட் கவர்னர் அனில் பைஜால் விசாரணைக்கு உத்தரவிட்டதையடுத்து, கலால் கொள்கைக்கு டெல்லி அரசு அனுமதி அளித்தது. இரண்டு முறை ஒத்திவைக்கப்பட்ட பிறகு அனுமதி கிடைத்தது. அதற்கான காரணத்தை சி.பி.ஐ.

டெல்லி அரசாங்கம் புதிய மதுபானக் கொள்கையை ஜூலை 2022 இல் ரத்து செய்தது, அது அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட ஒரு வருடத்திற்குள், பழைய கொள்கைக்கு திரும்பியது.Source link