மூலம் நிர்வகிக்கப்பட்டது: சன்ஸ்துதி நாத்

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 16, 2023, 08:19 IST

ஹூப்ளி-தர்வாட் (ஹூப்ளி), இந்தியா

ஷெட்டரின் கூற்றுப்படி, இளைஞர்களுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் சட்டமன்றத் தேர்தலில் போட்டியிட வேண்டாம் என்று கட்சி மேலிடம் கேட்டுக் கொண்டது (கோப்புப் படம்/செய்தி 18)

ஷெட்டரின் கூற்றுப்படி, இளைஞர்களுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் சட்டமன்றத் தேர்தலில் போட்டியிட வேண்டாம் என்று கட்சி மேலிடம் கேட்டுக் கொண்டது (கோப்புப் படம்/செய்தி 18)

சிர்சியில் உள்ள சபாநாயகர் விஸ்வேஷ்வர் ஹெக்டே காகேரியிடம் ராஜினாமா செய்ய நேரில் சந்தித்துப் பேசியதாக ஷெட்டர் கூறினார்.

கர்நாடக சட்டப்பேரவைத் தேர்தலுக்கு சில நாட்களுக்கு முன்னதாக, மே 10-ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ள தேர்தலுக்கான டிக்கெட் மறுக்கப்பட்டதால், பாரதிய ஜனதா கட்சியில் இருந்து விலகுவதாக முன்னாள் முதல்வர் ஜெகதீஷ் ஷெட்டர் அறிவித்துள்ளார். ஆனால், மாநிலத்தில் காங்கிரஸ் ஆட்சியில் இருந்தபோது எதிர்க்கட்சித் தலைவராக இருந்த ஷெட்டர், மாநிலங்களவையில் இருந்தும் ராஜினாமா செய்வதாகக் கூறினார்.

ஆதாரங்களின்படி, முன்னாள் பாஜக மூத்தவர் காங்கிரஸில் சேர வாய்ப்புள்ளது.

எவ்வாறாயினும், 67 வயதான தலைவர் தேர்தலில் போட்டியிடுவது உறுதி என்று கூறினார். “சட்டமன்றப் பேரவையில் இருந்து ராஜினாமா செய்ய முடிவு செய்துள்ளேன்,” என்று அதிர்ச்சியடைந்த ஷெட்டர் சனிக்கிழமை செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சிர்சியில் உள்ள சபாநாயகர் விஸ்வேஷ்வர் ஹெக்டே காகேரியிடம் தனது ராஜினாமா கடிதத்தை சமர்பிக்க நேரம் கேட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

கனத்த இதயத்துடன் கட்சியில் இருந்து விலகுகிறேன். இந்தக் கட்சியைக் கட்டி வளர்த்தவன் நான். அவர்கள் (சில கட்சி தலைவர்கள்) நான் கட்சியில் இருந்து ராஜினாமா செய்யும் சூழ்நிலையை உருவாக்கினர்,” என்று ஷெட்டர் கூறினார்.

ஆறு முறை எம்.எல்.ஏ.வாக இருந்த அவர், முதல்வர் பசவராஜ் பொம்மையுடனான சந்திப்பு மற்றும் மத்திய அமைச்சர்கள் பிரகலாத் ஜோஷி மற்றும் தர்மேந்திர பிரதான் தோல்வியடைந்த உடனேயே அறிவிப்பு வெளியிட்டார். ஹூப்ளி-தர்வாட் மத்திய தொகுதியில் அவரை நிறுத்தாத பாஜகவின் முடிவுக்கு எதிராக அவர் கிளர்ச்சி செய்த பின்னர் மூவரும் சனிக்கிழமை இரவு அவரது வீட்டிற்கு வந்தனர்.

பாஜகவுக்கு அவர் ஆற்றிய பங்களிப்பையும், மாநிலத்தில் அவர் வகித்த சட்டமன்ற சபாநாயகர் உள்ளிட்ட முக்கியப் பதவிகளையும் நினைவுகூர்ந்த ஷெட்டர், “என்னை அவமானப்படுத்திய விதத்தை அவர்கள் (கட்சித் தலைவர்கள்) இன்னும் ஜெகதீஷ் ஷெட்டரைப் புரிந்து கொள்ளவில்லை.” “நான்தான். அவர்கள் என்னை புறக்கணித்த விதம் வருத்தம், அதனால் நான் அமைதியாக இருக்கக்கூடாது, நான் அவர்களுக்கு சவால் விட வேண்டும் என்று நினைத்தேன், அதைக் கருத்தில் கொண்டு நான் இந்த தேர்தலில் போட்டியிடுவேன் என்று கூறி வந்தேன்,” என்றார்.

லிங்காயத் தலைவர் தனக்கு எதிராக ஒரு திட்டமிட்ட சதி இருப்பதாகவும் குற்றம் சாட்டினார், மேலும் அவர் ஒருபோதும் தைரியமான நபர் அல்ல என்றும், ஆனால் கட்சி தன்னை ஒருவராக ஆக்குவதற்கு கட்டாயப்படுத்தியது என்றும் கூறினார்.

ஷெட்டரின் கூற்றுப்படி, இளைஞர்களுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் சட்டமன்றத் தேர்தலில் போட்டியிட வேண்டாம் என்று கட்சியின் உயர்மட்டக் குழு கேட்டுக் கொண்டது. எனினும், என்ன வந்தாலும் தேர்தலில் போட்டியிடுவேன் என்றார்.

முன்னதாக, தனக்கு டிக்கெட் மறுக்கப்பட்டால், அந்த மாநிலத்தைத் தவிர, வடக்கு கர்நாடகாவில் 20 முதல் 25 சட்டமன்றத் தொகுதிகள் பாதிக்கப்படும் என்று ஷெட்டர் கூறினார்.

பாஜகவுக்கு இது இரண்டாவது பெரிய அடியாகும். ஒரு நாள் முன்பு, முன்னாள் துணை முதல்வர் லக்ஷ்மண் சவாதி, அக்கட்சியில் இருந்து ராஜினாமா செய்து, காங்கிரசில் சேர்ந்தார்.

அத்தானி தொகுதியில் போட்டியிடும் முயற்சியில் இருந்த சவடி, காங்கிரஸ் மற்றும் ஜனதா தளம் (எஸ்) கூட்டணி ஆட்சியை கவிழ்க்க, காங்கிரஸில் இருந்து 17 பேருடன் சேர்ந்து பாஜகவுக்கு ஆதரவாக விலகிய மகேஷ் குமதல்லிக்கு பா.ஜ., சீட்டு வழங்கியதால் அதிருப்தி அடைந்தார். 2019ல் ஹெச்.டி.குமாரசாமி தலைமையில்.

(PTI உள்ளீடுகளுடன்)

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கேSource link