ரஞ்சி டிராபி வெற்றியாளர்கள் இந்த ஆண்டு 5 கோடி ரூபாய் ரொக்கப் பரிசாகப் பெற உள்ள நிலையில், உள்நாட்டுப் போட்டிகளுக்கான பரிசுத் தொகையை அதிகரிப்பதாக பிசிசிஐ அறிவித்துள்ளது.

புதிய ஊதியக் கட்டமைப்பின்படி, தற்போது ரூ. 2 கோடி பெறும் ரஞ்சி கோப்பை வெற்றியாளர்களுக்கு ரூ. 5 கோடியும், ரன்னர்-அப் மற்றும் அரையிறுதிக்கு முறையே INR 3 கோடி மற்றும் INR 1 கோடியும் வழங்கப்படும்.

பிசிசிஐ செயலாளர் ஜெய் ஷா ஒரு ட்வீட்டில், “அனைத்து @BCCI உள்நாட்டு போட்டிகளுக்கான பரிசுத் தொகையை அதிகரிப்பதை அறிவிப்பதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன்” என்று தெரிவித்துள்ளார்.

இரானி கோப்பைக்கான ரொக்கப்பரிசும் இரட்டிப்பாக்கப்பட்டுள்ளது, வெற்றியாளர்களுக்கு 25 லட்ச ரூபாய்க்கு பதிலாக 50 லட்சம் ரூபாய் வழங்கப்பட்டது, மேலும் இரண்டாம் இடத்தைப் பிடித்த அணி சமீபத்தில் ரொக்கப் பரிசு எதையும் பெறவில்லை என்றாலும், அவர்கள் இனி INR 25 லட்சம் பெறுவார்கள்.

துலீப் டிராபியில், சாம்பியன்களுக்கு INR 1 கோடியும், ரன்னர்-அப் அணிக்கு INR 50 லட்சமும் வழங்கப்படும், விஜய் ஹசாரே டிராபியில் வெற்றி பெறுபவர்களுக்கு INR 1 கோடியும், இரண்டாவது சிறந்த INR 50 லட்சத்தை பிடிக்கும் அணிக்கு INR 50 லட்சமும் வழங்கப்படும்.

தியோதர் டிராபி வெற்றியாளர்கள் INR 40 லட்சமும், தோல்வியடைந்த இறுதிப் போட்டியாளர்கள் INR 20 லட்சமும் பெறுவார்கள். இதற்கிடையில், சையத் முஷ்டாக் அலி டிராபி சாம்பியன்களுக்கு 80 லட்ச ரூபாயும், தோற்கும் அணிக்கு 40 லட்ச ரூபாயும் வழங்கப்படும்.

நாட்டில் பெண்கள் கிரிக்கெட்டுக்கு ஒரு பெரிய ஊக்கமாக, சீனியர் மகளிர் ஒரு நாள் கோப்பையை வெல்லும் அணிக்கு 50 லட்ச ரூபாயும், இரண்டாம் இடம் பெறுபவர்களுக்கு 25 லட்ச ரூபாயும் வழங்கப்படும்.

சீனியர் மகளிர் டி20 கோப்பையின் பரிசுத் தொகையும் அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளது, வெற்றியாளர்கள் 40 லட்சம் ரூபாய் பெறுவார்கள், இது இப்போது பெறுவதை விட எட்டு மடங்கு அதிகம். தோற்கும் அணிக்கு 20 லட்சம் ரூபாய் வழங்கப்படும்.

இந்திய கிரிக்கெட்டின் 2023-24 உள்நாட்டு சீசன் துலீப் டிராபியுடன் தொடங்குகிறது ஜூன் 28 ரஞ்சிக் கோப்பை, முதன்மைப் போட்டி, அடுத்த ஆண்டு ஜனவரி 5 முதல் தொடங்குகிறது.

ஆறு மண்டல அணிகளுக்கு இடையே நடைபெறும் துலீப் டிராபியை தொடர்ந்து லிஸ்ட் ஏ தியோதர் டிராபி (ஜூலை 24 முதல் ஆகஸ்ட் 3 வரை), இரானி கோப்பை (அக்டோபர் 1-5), சையத் முஷ்டாக் அலி டிராபி ஆடவர் டி20 (அக்டோபர் 16-நவம்பர் வரை) நடைபெறும். 6) மற்றும் விஜய் ஹசாரே டிராபி (நவம்பர் 23-டிசம்பர் 15).

சீனியர் பெண்கள் சீசன் அக்டோபர் 19 முதல் நவம்பர் 9 வரை தேசிய டி20 போட்டியுடன் தொடங்கும், அதைத் தொடர்ந்து நவம்பர் 24 முதல் டிசம்பர் 4 வரை மண்டலங்களுக்கு இடையிலான டி20 டிராபி நடைபெறும்.Source link