போட்டியாளர்கள் என்றாலும் ஜியோ மற்றும் ஏர்டெல் தொடங்கியுள்ளன மேலும் முழுமையாக செயல்பட வைத்தது 5G சேவைகள் பல பிராந்தியங்களில், ஆதித்யா பிர்லா குழுமம் மற்றும் வோடபோன் குழுமம் இணைந்து செயல்படும் தொலைத்தொடர்பு நிறுவனம் அடுத்த தலைமுறை சேவையை தொடங்குவது குறித்து இன்னும் அறிவிக்கவில்லை. எனினும், குமார் மங்கலம் பிர்லா, ஆதித்ய பிர்லா குழுமத்தின் தலைவர்Vi விரைவில் 5G சேவைகளை அறிமுகப்படுத்தும் என்று குறிப்பிட்டார்.

குமார் மங்கலம் பிர்லா ஆதித்ய பிர்லா குழுமத்தின் தலைவர்.(YouTube/@IIT Bombay Official Channel)
குமார் மங்கலம் பிர்லா ஆதித்ய பிர்லா குழுமத்தின் தலைவர்.(YouTube/@IIT Bombay Official Channel)

சிஎன்பிசி -டிவி 18 க்கு AIMA விருதுகள் பக்கத்தில் பேசிய பிர்லா கூறினார், “5G வெளியீடு விரைவில் தொடங்கும்.” இருப்பினும், அவர் ஒரு குறிப்பிட்ட வெளியீட்டு தேதியை வழங்கவில்லை.

மேலும் படிக்கவும்| விளக்கப்பட்டது: 5G தொழில்நுட்பம் 4Gயில் இருந்து எவ்வாறு வேறுபடுகிறது?

இந்த அடுத்த தலைமுறை சேவைகள் இல்லாத ஒரே தனியார் தொலைத்தொடர்பு ஆபரேட்டராக இருப்பதால் Vi இப்போது 5Gக்கான பந்தயத்தில் மிகவும் பின்தங்கியுள்ளது. கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில், பார்தி ஏர்டெல் தனது ஏர்டெல் 5ஜி பிளஸ் சேவையை தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பகுதிகளில் அறிமுகப்படுத்தியது. அதன் போட்டி நிறுவனமான ரிலையன்ஸ் ஜியோவும் பல இடங்களில் ஜியோ ட்ரூ 5ஜியை வழங்குகிறது. அரசுக்கு சொந்தமான தொலைத்தொடர்பு நிறுவனமான பிஎஸ்என்எல் ஆகஸ்ட் மாதத்திற்குள் 5ஜியை அறிமுகப்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

வோடபோன் ஐடியா சந்தாதாரர்களை இழந்து வருகிறது. கடனில் சிக்கிய தொலைத்தொடர்பு நிறுவனம் டிசம்பர் 2022 இல் 2.47 மில்லியன் சந்தாதாரர்களை இழந்தது.

அதே காலகட்டத்தில், முகேஷ் அம்பானி தலைமையிலான ரிலையன்ஸ் ஜியோ 1.7 மில்லியன் சந்தாதாரர்களைப் பெற்றது, அதைத் தொடர்ந்து ஏர்டெல், 1.52 மில்லியன் சந்தாதாரர்களைப் பெற்றுள்ளது. தெரிவிக்கப்பட்டது பிசினஸ் இன்சைடர்.

இருப்பினும், ஏர்டெல், அதன் போட்டியாளரான ரிலையன்ஸ் ஜியோவைப் போலவே, 4G போன்ற அதே கட்டண நிலைகளில் 5G சேவைகளை வழங்குகிறது, இது போட்டியாளர்களிடமிருந்து பயனர்களை ஈர்க்கிறது, முதன்மையாக வோடபோன் ஐடியா. இந்திய தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையத்தின் தரவுகளின்படி, கடந்த ஆண்டு நவம்பர் மாதத்தில் போர்டிங் கோரிக்கைகளின் எண்ணிக்கை 12 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக அதிகரித்துள்ளது.Source link