வெளியிட்டது: சுகன்யா நந்தி

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 16, 2023, 09:16 IST

மதிப்பீட்டு செயல்முறை முடிந்ததும், கர்நாடக SSLC முடிவு 2023 தேதி மற்றும் நேரம் அதிகாரிகளால் அறிவிக்கப்படும் (பிரதிநிதி படம்)

மதிப்பீட்டு செயல்முறை முடிந்ததும், கர்நாடக SSLC முடிவு 2023 தேதி மற்றும் நேரம் அதிகாரிகளால் அறிவிக்கப்படும் (பிரதிநிதி படம்)

விடைத்தாள்களுக்கான மதிப்பீட்டுப் பணி ஏப்ரல் 21-ஆம் தேதி தொடங்கும் என்று கர்நாடக வாரியம் அறிவித்துள்ளது. இந்த ஆண்டு எஸ்எஸ்எல்சி தேர்வில் சுமார் 8 லட்சம் மாணவர்கள் எழுதினர்.

தி கர்நாடக பள்ளி தேர்வு மற்றும் மதிப்பீட்டு வாரியம் (KSEAB) முதுநிலை இடைநிலை விடுப்புச் சான்றிதழ் (SSLC) அல்லது 10ஆம் வகுப்புத் தேர்வுகள் 2023, மார்ச் 31ஆம் தேதி தொடங்கி ஏப்ரல் 15ஆம் தேதி நிறைவடைந்தது. இதைத் தொடர்ந்து விடைத்தாள்களுக்கான மதிப்பீட்டுப் பணி ஏப்ரல் 21ஆம் தேதி தொடங்கும் என்று வாரியம் அறிவித்துள்ளது. இந்த ஆண்டு தோராயமாக 8ஆம் தேதி பரீட்சைக்கு இலட்சம் மாணவர்கள் தோற்றியதாக ஊடக அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன.

KSEAB ஆனது SSLC தேர்வு தொடர்பாக kseab.karnataka.gov.in என்ற இணையதளத்தில் அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது. “அரசு, தனியார் உதவிபெறும் மற்றும் உதவிபெறாத பள்ளிகளின் 35 மாவட்டங்களின் தலைமை ஆசிரியர்கள், தங்கள் பள்ளி மதிப்பீட்டுப் பணிக்காக ஒதுக்கப்பட்டுள்ள துணைத் தலைமை மதிப்பீட்டாளர்கள் மற்றும் இணை மதிப்பீட்டாளர்களின் பணி நியமன ஆணையை மண்டலி இணையதளத்தின் பள்ளி உள்நுழைவில் ஏப்ரல் 13 முதல் பதிவிறக்கம் செய்யலாம். 2023 ஆம் ஆண்டு கர்நாடகா 10 ஆம் வகுப்பு தேர்வுகளுக்கான மதிப்பீட்டு செயல்முறை ஏப்ரல் 21 முதல் தொடங்கும்” என்று அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இதையும் படியுங்கள்| UP போர்டு 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்பு முடிவுகள் 2023 ஏப்ரல் 27 ஆம் தேதிக்குள் upmsp.edu.in இல் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது

பணி நியமன ஆணைகளை சரிபார்த்து, சம்பந்தப்பட்ட ஆசிரியர்களுக்கு வழங்க, தலைமை ஆசிரியர்களுக்கு வாரியம் உத்தரவிட்டுள்ளது. மதிப்பீட்டு செயல்முறை முடிந்ததும், கர்நாடக எஸ்எஸ்எல்சி முடிவு 2023 தேதி மற்றும் நேரம் அதிகாரிகளால் அறிவிக்கப்படும்.

மாணவர்கள் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் இருந்து முடிவுகளை பதிவிறக்கம் செய்ய முடியும், ஆனால் அவர்கள் அந்தந்த பள்ளிகளில் இருந்து கர்நாடகா 10 ஆம் வகுப்பு மதிப்பெண் பட்டியலை சேகரிக்க வேண்டும்.

கர்நாடக SSLC சான்றிதழைப் பெறுவதற்குத் தேவையான குறைந்தபட்ச மதிப்பெண்களைப் பெற முடியாத மாணவர்கள், 2023 ஆம் ஆண்டு கர்நாடக வாரிய 10 ஆம் வகுப்புத் தேர்வுத் தேர்வில் பங்கேற்கும் வாய்ப்பைப் பெறுவார்கள். முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட்ட ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு 2023 ஆம் ஆண்டுக்கான பெட்டித் தேர்வு நடைபெற வாய்ப்புள்ளது.

இதற்கிடையில், கர்நாடக திறந்த பள்ளி தேர்வுகள் 2023 ஏப்ரல் 19 மற்றும் 29 க்கு இடையில் நடத்தப்படும் என்று வாரியத்தால் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

முந்தைய ஆண்டு, 2022க்கான கர்நாடக எஸ்எஸ்எல்சி முடிவு மே 19 அன்று அறிவிக்கப்பட்டது. தேர்வெழுதிய மொத்தம் 8.5 லட்சம் பேரில் 85.63 சதவீதம் பேர் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர். மொத்தம் 145 மாணவர்கள் முழு மதிப்பெண் – 625 – 309 மாணவர்கள் 624 மதிப்பெண்களைப் பெற முடிந்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link