இந்த வாரத்தின் முக்கியச் செய்திகள்

Ethereum இன் ஷபெல்லா ஹார்ட் ஃபோர்க் மெயின்நெட்டில் செயல்படுத்தப்பட்டது

Ethereum blockchain இன் மெயின்நெட், பீக்கான் சங்கிலி என்றும் குறிப்பிடப்படுகிறது, ஏப்ரல் 12 அன்று ஷபெல்லா ஹார்ட் ஃபோர்க்கை செயல்படுத்தியது. நெட்வொர்க்கின் ஈதர் (ETH) சொத்தில் பங்கு வைத்துள்ளவர்களுக்கு இந்த மேம்படுத்தல் நிதி திரும்பப் பெறுவதை சாத்தியமாக்கியது. Ethereum block explorer beaconchai.in இன் படி, ஹார்ட் ஃபோர்க்கின் முதல் மணிநேரத்திற்குள், மொத்தம் 12,859 ஈதர் 4,333 திரும்பப் பெறுதல்களில் திறக்கப்பட்டது. மேம்படுத்தப்பட்ட ஒரு நாளுக்குப் பிறகு, ETH $2,000 விலைப் புள்ளியைத் தாண்டியது.

FTX $7.3B சொத்துக்களை மீட்டுள்ளது, பரிமாற்றத்தை மறுதொடக்கம் செய்வதை பரிசீலிக்கும்

திவாலான கிரிப்டோ பரிமாற்றத்தின் சட்டக் குழுவின் படி, FTXக்கான மறுபிரவேசம் மேசையில் உள்ளது. ஏப்ரல் 12 விசாரணையில், FTX இன் வழக்கறிஞர்கள் நிறுவனம் ஏற்கனவே சுமார் $7.3 பில்லியன் திரவ சொத்துக்களை மீட்டுள்ளது என்றும் அதன் கிரிப்டோ பரிமாற்ற செயல்பாடுகளை மறுதொடக்கம் செய்வது குறித்து பரிசீலித்து வருகிறது 2024 ஆம் ஆண்டின் இரண்டாவது காலாண்டில், ஏப்ரல் மாத தொடக்கத்தில் மறுதொடக்கம் செய்ய பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. செய்தி வெளியான பிறகு, FTX டோக்கன் (FTT) 112%க்கு மேல் உயர்ந்தது. இதற்கிடையில் ஐரோப்பாவில், ஒரு சுவிஸ் நீதிமன்றம் விற்பனைக்கு ஒப்புதல் அளித்தது நிறுவனத்தின் ஐரோப்பிய செயல்பாடுகள்.

உலகளாவிய நாடு தழுவிய தடைகளுக்கு மத்தியில் ஜப்பானின் புதிய ஆதரவை OpenAI காண்கிறது

ஜப்பான் தான் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதில் ஆர்வம் செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) அவுட்ஃபிட் ஓபன்ஏஐ – சாட்போட்டை உருவாக்கியவர் ChatGPT – இணையப் பாதுகாப்பு மற்றும் தனியுரிமை தொடர்பான சிக்கல்களைத் தீர்ப்பதைப் பொறுத்து. இந்த ஆர்வத்தை ஜப்பானின் தலைமை அமைச்சரவை செயலாளர் ஹிரோகாசு மாட்சுனோ வெளிப்படுத்தினார். OpenAI இன் CEO சாம் ஆல்ட்மேன், நாட்டுக்கான தொழில்நுட்பத்தை உருவாக்க ஜப்பானுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளார். ஓபன்ஏஐ பல நாடுகளின் எதிர்ப்பை எதிர்கொண்டுள்ளது. அமேசான், அலிபாபா மற்றும் ட்விட்டர் மூலம் செயற்கை நுண்ணறிவு பந்தயம் இந்த வாரமும் வேகமெடுத்துள்ளது தங்கள் சொந்த AI முயற்சிகளில் வேலை செய்கிறார்கள்.

மேலும் படியுங்கள்


அம்சங்கள்

தென் கொரியாவின் தனித்துவமான மற்றும் அற்புதமான கிரிப்டோ பிரபஞ்சம்


அம்சங்கள்

லுஷ்சக்ஸ்: ஒரு தசாப்தத்தில் ஒரு NFTயில் கழுதை வூப்பின் மற்றும் மண்டை ஓடு

ட்விட்டர் eToro உடன் இணைந்து கிரிப்டோ மற்றும் பங்கு வர்த்தகத்தை தொடங்க உள்ளது

ட்விட்டர் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது புதிய அம்சத்தை அறிமுகப்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது இது கிரிப்டோகரன்சிகள் மற்றும் பங்குகளை வர்த்தகம் செய்ய பயனர்களை அனுமதிக்கிறது. இந்த அம்சம் பயனர்கள் பல்வேறு வகையான நிதிக் கருவிகளுக்கான சந்தை விளக்கப்படங்களை உலாவ அனுமதிக்கும், அதே போல் ட்விட்டரின் கூட்டாளர் ஃபின்டெக் நிறுவனமான eToro மூலம் கிரிப்டோ மற்றும் பிற சொத்துக்களை வாங்க அல்லது விற்கலாம். ட்விட்டரை ஒரு “சூப்பர் செயலி”யாக மாற்றும் யோசனையை மஸ்க் முன்பு வெளியிட்டார், பயனர்களுக்கு ஒரே இடத்தில் பல ஆன்லைன் சேவைகளை அணுகலாம்.

மாஸ்டர்கார்டு NFT-கேட்டட் இசைக்கலைஞர் முடுக்கி திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்துகிறது

சமீபத்திய ஆண்டுகளில் Web3 அரங்கில் நுழைந்த பல பாரம்பரிய நிதி நிறுவனங்களில் Mastercard ஒன்றாகும். சமீபத்தில், ஏப்ரல் 12 அன்று, நிறுவனம் அதன் புதிய கலைஞர் முடுக்கி திட்டத்தை அறிவித்தது Web3 திருப்பத்துடன்: நிரல் NFT-கேட்டட் ஆகும், எனவே, அதன் Mastercard Music Pass NFT வைத்திருப்பவர்கள் மட்டுமே அணுக முடியும். NFT மட்டுப்படுத்தப்பட்ட பதிப்பு மற்றும் இசைக்கலைஞர்கள் மற்றும் ரசிகர்கள் இருவருக்கும் மாத இறுதி வரை இலவசம், அதே நேரத்தில் பலகோணத்துடன் இணைந்து நிரல் உருவாக்கப்பட்டது.

வெற்றியாளர்கள் மற்றும் தோல்வியடைந்தவர்கள்

வார இறுதியில், பிட்காயின் (BTC) இல் உள்ளது $30,439ஈதர் (ETH) மணிக்கு $2,105 மற்றும் XRP மணிக்கு $0.52. மொத்த சந்தை மூலதனம் உள்ளது $1.28 டிரில்லியன், படி CoinMarketCap க்கு.

மிகப்பெரிய 100 கிரிப்டோகரன்சிகளில், வாரத்தின் முதல் மூன்று ஆல்ட்காயின் லாபம் இன்ஜெக்டிவ் ஆகும். (INJ) 54.92% இல், WOO நெட்வொர்க் (வூ) 46.91% மற்றும் ஆர்பிட்ரம் (ARB) 42.04%.

வாரத்தின் முதல் மூன்று altcoin இழப்பாளர்கள் Enjin Coin ஆகும் (ENJ) -6.49%, அடிப்படை கவனம் டோக்கன் (BAT) -2.89% மற்றும் BitTorrent New (BTT) -1.19% இல்.

கிரிப்டோ விலைகள் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு, படிக்கவும் Cointelegraph இன் சந்தை பகுப்பாய்வு.

மேலும் படியுங்கள்


அம்சங்கள்

கிரிப்டோ வரிகளுக்கான சிறந்த மற்றும் மோசமான நாடுகள் — பிளஸ் கிரிப்டோ வரி குறிப்புகள்


அம்சங்கள்

யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் புதினா இயக்குநரிலிருந்து முதல் பிட்காயின் IRA வாடிக்கையாளர் வரை

மறக்கமுடியாத மேற்கோள்கள்

“உலகளவில் வலுவான அமெரிக்க டாலரை நாங்கள் விரும்பினால், ஒரு அமெரிக்க டாலர் ஸ்டேபிள்காயின் அதைக் காண ஒரு வழியாகும்.”

டெனெல்லே டிக்சன்ஸ்டெல்லர் டெவலப்மென்ட் ஃபவுண்டேஷனின் CEO

“பிட்காயின் ஒரு சூதாட்ட டோக்கன், அது எந்த உள்ளார்ந்த மதிப்பும் இல்லை.”

வாரன் பஃபெட்பெர்க்ஷயர் ஹாத்வேயின் CEO

“கிரிப்டோவிற்குப் பயன்படுத்துவதற்கு பாரம்பரிய நிதித் தொழில் விதிமுறைகளை கடன் வாங்குவதற்கான மிகவும் இயல்பான போக்கு உள்ளது. கிரிப்டோ வங்கிகள் மற்றும் பாரம்பரிய நிதித் தொழில்களில் இருந்து வேறுபட்டது.

சாங்பெங் ஜாவோBinance இன் CEO

“[NFT warranties] பாதுகாப்பு மற்றும் நம்பிக்கையின் உணர்வை வழங்கும், இது பூர்வீகமற்ற கிரிப்டோ பயனர்களை Web3 இடத்தில் குறைந்த அபாயத்துடன் சேர ஊக்குவிக்கும்.

ஜார்ஜ் பாசிலாட்ஸேவெர்ட்டின் CEO

“புதுமை மற்றும் தொழில்நுட்ப மாற்றத்தின் பாதை ஒருபோதும் சுமுகமாக இருந்ததில்லை.”

பால் சான்ஹாங்காங்கின் நிதிச் செயலாளர்

“நீங்கள் உங்கள் விசா அட்டை அல்லது CBDC ஐப் பயன்படுத்தினாலும் தனியுரிமை அல்லது கண்காணிப்பில் எந்த வித்தியாசமும் இல்லை.”

ஆரோன் க்ளீன்அமெரிக்க செனட் வங்கிக் குழுவின் முன்னாள் தலைமைப் பொருளாதார நிபுணர்

வாரத்தின் கணிப்பு

Ethereum ‘altseason’ அழைப்புகளைப் பெறுவதால் Bitcoin விலை $31Kக்கு மேல் உயர்ந்தது

பிட்காயின் இந்த வாரம் சில நேர்மறையான செயல்களை அனுபவித்தேன், Cointelegraph இன் BTC விலைக் குறியீட்டின்படி, $31,000 விலை மட்டத்தை எட்டுகிறது. மைக்கேல் வான் டி பாப்பே, CEO மற்றும் வர்த்தக நிறுவனமான Eight இன் நிறுவனர், சாத்தியமான ஆர்வமுள்ள சில விலை புள்ளிகளை சுட்டிக்காட்டினார்.

“பிட்காயின் வலுவாகத் தெரிகிறது, ஆனால் மேல்நோக்கிய போக்கில் சில மேலோட்டமான திருத்தங்கள் இருக்கும்” என்று அவர் ஏப்ரல் 14 ட்வீட் மூலம் குறிப்பிட்டார். “நான் $31.7-32K ஐ முக்கியமான எதிர்ப்பு புள்ளியாகக் குறித்துள்ளேன்.”

“இருப்பினும், $25K என்பது அனைவரும் வாங்க விரும்பும் நிலை. இது அநேகமாக $28.5Kக்கு மாறும், பின்னர் யாரும் வாங்க மாட்டார்கள். நான் $29.7K இல் கவனம் செலுத்த விரும்புகிறேன்,” என்று வான் டி பாப்பே மேலும் கூறினார்.

Ethereum blockchain இன் சொந்த சொத்து, ETH, வாரத்தில் சில நேர்மறையான விலை நடவடிக்கைகளையும் அனுபவித்தது. இந்த வாரம் கிரிப்டோ சமூகத்தில் சில வகையான ஆல்ட்ஸீசனின் சாத்தியமான வாய்ப்பு பற்றிய உற்சாகம் வெளிப்படுத்தப்பட்டது.

வாரத்தின் FUD

ஹேக்கர் பழைய Yearn.finance ஒப்பந்தத்தை பயன்படுத்தி 1 குவாட்ரில்லியன் yUSDT ஐ பதிவு செய்தார்

இயர்ன் ஃபைனான்ஸ் நிறுவனத்தின் பழைய ஒப்பந்தத்தை ஒரு ஹேக்கர் பயன்படுத்திக் கொண்டார். பெரிய அளவிலான ஸ்டேபிள்காயின் yUSDT டோக்கன்களை உருவாக்குகிறதுபிளாக்செயின் பாதுகாப்பு நிறுவனமான பெக்ஷீல்ட் படி. ஹேக்கர் yUSDT ஐ மற்ற ஸ்டேபிள்காயின்களுக்கு மாற்றி, $11.6 மில்லியன் மதிப்புள்ள ஸ்டேபிள்காயின்களைப் பிடிக்க அனுமதித்தார். குறைந்தது 1,000 ஈதர் ($2 மில்லியன்) கிரிப்டோ மிக்சர் டொர்னாடோ கேஷிற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது.

கிரிப்டோ எக்ஸ்சேஞ்ச் பிட்ரூ ஹாட் வாலட் சுரண்டல் காரணமாக $23M ஹேக் செய்யப்படுகிறது

கிட்டத்தட்ட $23 மில்லியன் இருந்தது மையப்படுத்தப்பட்ட கிரிப்டோ பரிமாற்ற பிட்ரூவிலிருந்து திருடப்பட்டது ஒரு சுரண்டல் காரணமாக. ஆடை அதன் சூடான பணப்பை ஹேக் செய்யப்பட்டதைக் கண்டது, ஆனால் விரைவாக செயலில் குதித்த பிறகு சேதத்தை குறைக்க முடிந்தது. பிடிபட்ட தொகை பரிமாற்றத்தில் 5% க்கும் குறைவான நிதியாகும், மேலும் விசாரணையின் போது அந்த அமைப்பு திரும்பப் பெறுவதை நிறுத்தி வைத்துள்ளது, ஏப்ரல் 18 அன்று திரும்பப் பெறத் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. பிட்ரூவின் படி இந்த ஹேக் தளத்தின் மற்ற பணப்பைகளை பாதிக்கவில்லை. “இந்த சம்பவத்தால் பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து அடையாளம் காணப்பட்ட பயனர்களுக்கும் முழுமையாக இழப்பீடு வழங்கப்படும்” என்றும் பரிமாற்றம் குறிப்பிட்டது.

அமெரிக்க நீதிமன்றம் ட்ரானின் ஜஸ்டின் சன் க்கு சம்மன் அனுப்புகிறது, பதில் இல்லை என்றால் இயல்புநிலை தீர்ப்பை அச்சுறுத்துகிறது

ஒரு அமெரிக்க நீதிமன்றம் உள்ளது டிரான் நிறுவனர் ஜஸ்டின் சனின் சிங்கப்பூர் முகவரிக்கு சம்மன் அனுப்பியது பத்திரங்கள் மற்றும் பரிவர்த்தனை கமிஷன் (SEC) சிவில் வழக்கு தொடர்பாக. மார்ச் மாதம், தி SEC ஒரு சிவில் வழக்கைத் தாக்கல் செய்தது சன், ட்ரான் அறக்கட்டளை, பிட்டோரண்ட் அறக்கட்டளை மற்றும் ரெயின்பெரிக்கு எதிராக “பதிவு செய்யப்படாத சலுகை மற்றும் விற்பனை, சூழ்ச்சியான வர்த்தகம் மற்றும் சட்டத்திற்குப் புறம்பாக விளம்பரம் செய்தல்” ஆகியவற்றின் கிரிப்டோ சொத்துப் பாதுகாப்பாக Tron TRX. SEC வழக்கறிஞரான Adam Gottlieb உடன் ஒரு குறிப்பிட்ட நேரச் சாளரத்தில் தொடர்பு கொள்ளாவிட்டால் சன் “இயல்புநிலை தீர்ப்பை” எதிர்கொள்வார்.

சிறந்த Cointelegraph அம்சங்கள்

ZK-ரோல்அப்கள் பிளாக்செயின்களை அளவிடுவதற்கான ‘எண்ட்கேம்’: பாலிகான் மைடன் நிறுவனர்

அவர் ZK-ரோல்அப்களில் தனது தொடக்கத்தைப் பெற்றார் விட்டலிக் புட்டரின் எத் ஆராய்ச்சியில் தனது வேலையைப் பார்த்தார் – இப்போது அவர் பாலிகோனின் கேமை மாற்றும் ZK திட்டமான மிடனைத் தொடங்குகிறார்.

பிளாக்செயின் கேமிங் கில்டில் ஏன் சேர வேண்டும்? வேடிக்கை, லாபம் மற்றும் சிறந்த விளையாட்டுகளை உருவாக்குங்கள்

சிறந்த பிளாக்செயின் கேம்களை உருவாக்க நீங்கள் உதவலாம் கேமிங் கில்டில் சேர்வதன் மூலம்… மேலும் கொஞ்சம் வேடிக்கையாக இருங்கள்.

XRP சார்பு வழக்கறிஞர் ஜான் டீடன் ‘BTC இல் 10 மடங்கு அதிகமாகவும், ETH இல் 4 மடங்கு அதிகமாகவும்’: ஹால் ஆஃப் ஃபிளேம்

முன்னாள் ஆர்வமுள்ள ராப்பர் மற்றும் XRP சார்பு வழக்கறிஞர் SEC வழக்கில் சிற்றலை வென்றால் XRP அதன் எல்லா நேரத்திலும் முதலிடம் வகிக்கும் என்று ஜான் டீடன் கணித்துள்ளார்.

தலையங்க ஊழியர்கள்

Cointelegraph இதழின் எழுத்தாளர்கள் மற்றும் நிருபர்கள் இந்த கட்டுரைக்கு பங்களித்தனர்.Source link