புது தில்லி: தேசிய சோதனை முகமை (NTA) OCI, PIO அட்டை வைத்திருப்பவர்களுக்கான தகுதி அளவுகோல்களை திருத்தியுள்ளது. NEET UG 2023. இந்திய வெளிநாட்டு குடிமக்கள் (OCI), இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த நபர்கள் (PIO) தேசிய தகுதி மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுக்குத் தயாராகி வருகின்றனர், நீட் யுஜி அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் புதுப்பிக்கப்பட்ட தகுதி வரம்புகளை சரிபார்க்கலாம் neet.nta.nic.in.
“இந்திய பிரஜைகள், வெளிநாடு வாழ் இந்தியர்கள் (NRIகள்), இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர்கள் (OCI), இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர்கள் (PIO) மற்றும் வெளிநாட்டினர் ஆகியோர் மருத்துவம்/பல் மருத்துவம்/ஆயுர்வேதம்/சித்தா/அன் அனி/ஹோமியோபதி கல்லூரிகளில் சேர்க்கைக்கு தகுதியுடையவர்கள். அந்தந்த மாநில அரசுகள், நிறுவனங்கள் மற்றும் இந்திய அரசாங்கத்தால் உருவாக்கப்பட்ட விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகள், “அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளது.

முன்னதாக, PIO கார்டு வைத்திருப்பவர் மற்றும் வெளிநாட்டினர் இந்திய குடிமக்களுக்கு பிரத்தியேகமாக ஒதுக்கப்பட்ட எந்த இடத்திலும் சேர்க்கைக்கு தகுதியுடையவர்களாக கருதப்படவில்லை. எனவே, OCI/PIO வேட்பாளர்கள் வெளிநாட்டினராகக் கருதப்பட்டனர் மற்றும் NRI இடங்களுக்கு மட்டுமே தகுதி பெற்றனர்.

பதிவிறக்க Tamil: OCI, PIO தகுதிக்கான நிபந்தனை அறிவிப்பு
04/03/2021 தேதியிட்ட அறிவிப்புக்கு முன்னர் வழங்கப்பட்ட உரிமைகள் மற்றும் சலுகைகளுக்கு OCI அவர்களுக்கு உரிமை உண்டு என்று மாண்புமிகு உச்ச நீதிமன்ற உத்தரவின் முடிவிற்குப் பிறகு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

Source link