கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 17, 2023, 11:06 IST

கர்நாடக முன்னாள் முதல்வர் ஜெகதீஷ் ஷெட்டர், வரவிருக்கும் சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் பாஜகவுக்கு டிக்கெட் மறுக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து பாஜகவில் இருந்து சமீபத்தில் விலகினார்.  (புகைப்படம்: ஏஎன்ஐ ட்வீட் செய்த வீடியோவில் இருந்து ஸ்கிரீன் கிராப்)

கர்நாடக முன்னாள் முதல்வர் ஜெகதீஷ் ஷெட்டர், வரவிருக்கும் சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் பாஜகவுக்கு டிக்கெட் மறுக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து பாஜகவில் இருந்து சமீபத்தில் விலகினார். (புகைப்படம்: ஏஎன்ஐ ட்வீட் செய்த வீடியோவில் இருந்து ஸ்கிரீன் கிராப்)

அகில இந்திய காங்கிரஸ் கட்சியின் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கே, பொதுச் செயலாளர்கள் கே.சி.வேணுகோபால், ரன்தீப் சிங் சுர்ஜேவாலா ஆகியோர் முன்னிலையில் ஜெகதீஷ் ஷெட்டர் கட்சியில் இணைந்தார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை பாரதிய ஜனதா கட்சியிலிருந்து (பாஜக) வியத்தகு முறையில் வெளியேறிய பின்னர், கர்நாடக முன்னாள் முதல்வர் ஜெகதீஷ் ஷெட்டர் திங்கள்கிழமை மாநிலத்தில் மே 10 ஆம் தேதி சட்டமன்றத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக காங்கிரஸில் இணைந்தார். காவி கட்சியில் இருந்து விலகுவதற்கான காரணங்களை விளக்கி, “நான் உருவாக்கிய கட்சியிலிருந்து வலுக்கட்டாயமாக வெளியேற்றப்பட்டேன்… காங்கிரஸின் சித்தாந்தம் மற்றும் கொள்கைகளை ஏற்று காங்கிரஸில் இணைகிறேன்” என்றார்.

“ஒரு மூத்த தலைவராக கடந்த இரண்டு மாதங்களாக நான் அனுபவித்த வலியை யாராலும் புரிந்து கொள்ள முடியவில்லை. நான் பாஜகவைக் கட்டமைத்து அதை வலுப்படுத்திய நபர்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

“பாஜக எனக்கு ஒரு நல்ல பதவியையும் மரியாதையையும் கொடுத்தது என்பதை ஒப்புக்கொள்கிறேன், அதற்கு பதிலாக நான் கட்சிக்காக உழைத்தேன். ஹூப்ளி மத்திய தொகுதியில் 6 முறை 25,000 வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றுள்ளேன், ஆனால் அவர்கள் எனக்கு டிக்கெட் மறுத்ததால் நான் வேதனை அடைந்தேன். அவர்கள் ஒரு மூத்த தலைவருடன் இவ்வாறு நடந்து கொண்டது எனக்கு வேதனை அளிக்கிறது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அகில இந்திய காங்கிரஸ் கட்சியின் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கே, பொதுச் செயலாளர்கள் கே.சி.வேணுகோபால், ரன்தீப் சிங் சுர்ஜேவாலா (கர்நாடக பொறுப்பாளர்), கேபிசிசி தலைவர் டி.கே.சிவகுமார், சட்டமன்ற கட்சி தலைவரும், முன்னாள் முதல்வருமான சித்தராமையா உள்ளிட்டோர் முன்னிலையில் அவர் கட்சியில் இணைந்தார்.

ஹூப்ளி-தர்வாட் (மத்திய) எம்.எல்.ஏ. பதவியை ஷேட்டர் ஞாயிற்றுக்கிழமை ராஜினாமா செய்ததால், பாஜக அவருக்கு சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் போட்டியிட டிக்கெட் மறுத்ததையடுத்து. 67 வயதான 6 முறை எம்.எல்.ஏ.வாக இருந்த ஷெட்டரை, மற்றவர்களுக்கு வழிவகை செய்யும்படி பாஜக உயர்மட்டத் தலைவர்கள் கேட்டுக்கொண்டனர், ஆனால் அவர் கடைசியாக ஒரு முறை போட்டியிட விரும்புவதாகக் கூறினார்.

காங்கிரஸில் சேர்ந்த பிறகு, தனக்கு டிக்கெட் மறுத்ததன் மூலம் பாஜகவால் அவமானப்படுத்தப்பட்டதாக ஷெட்டர் குற்றம் சாட்டினார், மேலும் அந்த கட்சி இன்று “மிகச் சிலரின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது.” “நான் கட்டிய கட்சியிலிருந்து வலுக்கட்டாயமாக வெளியேற்றப்பட்டேன். காங்கிரஸின் சித்தாந்தம் மற்றும் கொள்கைகளை ஏற்று காங்கிரஸில் இணைகிறேன்” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு ஹுப்பள்ளியில் இருந்து பெங்களூரு வந்த ஷெட்டர், காங்கிரஸ் தலைவர்கள் சுர்ஜேவாலா, சிவக்குமார், சித்தராமையா, முன்னாள் அமைச்சரும், பிரச்சாரக் குழுத் தலைவருமான எம்பி பாட்டீல் மற்றும் கட்சியின் மூத்த தலைவர் ஷாமனூர் சிவசங்கரப்பா (ஷெட்டரின் உறவினர்) ஆகியோருடன் கலந்துரையாடினார்.

(PTI உள்ளீடுகளுடன்)

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கேSource link