அகமதாபாத்: தி ‘சௌராஷ்டிர தமிழ் சங்கம்யில் நிகழ்ச்சி துவக்கப்பட்டது சோம்நாத். பதவியேற்பு விழாவில் மத்திய பாதுகாப்பு அமைச்சர் கலந்து கொண்டார் ராஜ்நாத் சிங்முதல்வர் பூபேந்திர படேல் மற்றும் மத்திய சுகாதார அமைச்சர் மன்சுக் மாண்டவியா.
மத்திய பாதுகாப்புத் துறை அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங் தனது உரையில், “இந்தியாவின் கலாச்சார பன்முகத்தன்மை மற்றும் வலிமையைப் பிரதிபலிக்கும் வகையில் தமிழ்நாடு மற்றும் குஜராத் இடையேயான பிணைப்பை எடுத்துக்காட்டுகிறது. எல்லைப் பாதுகாப்பு, பொருளாதாரப் பாதுகாப்பு, உணவுப் பாதுகாப்பு, சமூகப் பாதுகாப்பு, இணையப் பாதுகாப்பு என நமது கலாச்சாரத்தைப் பாதுகாப்பதும் முக்கியம். ஒரு நாட்டைப் பாதுகாக்க எல்லைப் பாதுகாப்பு அவசியம். அதேபோல, கலாச்சாரப் பாதுகாப்பும் அதன் அடையாளத்தைத் தக்கவைத்துக் கொள்ள முக்கியமானது. இந்தியாவின் கலாச்சார மறுமலர்ச்சியை நாங்கள் கண்டிருக்கிறோம்.

2006 ஆம் ஆண்டில், அப்போதைய முதல்வர் திரு நரேந்திர மோடியின் வழிகாட்டுதலின் கீழ், சவுராஷ்டிரா பல்கலைக்கழகம் தமிழர்களை அழைத்தது. மாநில முதல்வர் பூபேந்திர படேல் தனது உரையில், “பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் உத்வேகம் மற்றும் வழிகாட்டுதலின் கீழ், இந்த வரலாற்று நிகழ்வு சோம்நாத்தில் நடந்துள்ளது. தமிழகத்தில் இருந்து சோம்நாத் வந்தவர்களை வரவேற்றுப் பேசிய முதல்வர், பல நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பு தமிழகத்திற்குச் சென்ற பூர்வீக சௌராஷ்டிரத் தமிழர்களை அழைத்து வந்து, இரு கலாச்சாரங்களின் சங்கமத்தைக் கொண்டாடும் இந்தத் தனிச்சிறப்புத் திட்டம் மிகவும் முக்கியமானது என்றார். ‘ஏக் பாரத் ஸ்ரேஷ்ட பாரத்’ நிறைவேறுகிறது.
படேல், குஜராத்தின் வளர்ச்சியை நேரில் சென்று பார்க்குமாறு தமிழர்களை கேட்டுக் கொண்டார். இந்நிகழ்வுக்குப் பிறகு தமிழகத்துக்கும் குஜராத்துக்கும் இடையே இலக்கியம், வணிகம், கலாச்சாரம், வர்த்தகம் பரிமாற்றம் அதிகரிக்கும். இந்த விழா தேசிய ஒற்றுமைக்கு அடித்தளமாக அமையும் என்றார்
சௌராஷ்டிரா, தமிழ்நாடு உறவு, சவுராஷ்டிர மக்களின் பங்களிப்பு குறித்து பேசிய தெலுங்கானா மற்றும் புதுச்சேரி கவர்னர் தமிழிசை சௌந்தரராஜன், ஆட்சியாளர் திருமலை நாயக்கரும், இளவரசியும் சீன மற்றும் ஐரோப்பிய நாடுகளை விட குஜராத்தியால் செய்யப்பட்ட பட்டு ஆடைகளை அணிந்துள்ளனர். பட்டு.
மத்திய சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் மன்சுகி மாண்டவியா கூறியதாவது: மதம் மற்றும் கலாச்சாரத்தை காப்பாற்ற கடல் வழியாக தமிழகத்திற்கு புலம் பெயர்ந்த சவுராஷ்டிராவின் அசல் தமிழ் மக்கள் மீண்டும் சோம்நாத்தில் உள்ள தங்கள் பூர்வீக நிலத்திற்கு வருகை தந்துள்ளனர். வேற்றுமையில் ஒற்றுமை என்பதே இந்தியாவின் சிறப்பு.

Source link