வெளியிட்டது: பிரகதி பால்

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 17, 2023, 19:14 IST

ஜாமீனில் வெளிவந்த பிறகு கோபால் இத்தாலியா காவல்துறையின் நடவடிக்கை தன்னை துன்புறுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்று கூறினார்.  (கோப்புப் படம்: PTI)

ஜாமீனில் வெளிவந்த பிறகு கோபால் இத்தாலியா காவல்துறையின் நடவடிக்கை தன்னை துன்புறுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்று கூறினார். (கோப்புப் படம்: PTI)

குஜராத் ஆம் ஆத்மி கட்சித் தலைவர் கோபால் இத்தாலியா மீது மாநில பாஜக தலைவர் சிஆர் பாட்டீல் மற்றும் குஜராத் அமைச்சர் ஹர்ஷ் சங்கவி ஆகியோருக்கு எதிராக அவதூறான வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்தியதாக சூரத்தில் உள்ள உம்ரா காவல் நிலையத்தில் செப்டம்பர் 2, 2022 அன்று வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டது.

மாநில பாரதிய ஜனதா கட்சி (பாஜக) தலைவர்களுக்கு எதிராக அவதூறான வார்த்தைகளை பயன்படுத்தியதாக கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் பதிவு செய்யப்பட்ட வழக்கில் குஜராத் ஆம் ஆத்மி கட்சியின் (ஏஏபி) தலைவர் கோபால் இத்தாலியா திங்கள்கிழமை கைது செய்யப்பட்டு ஜாமீன் பெற்றார்.

செப்டம்பர் 2, 2022 அன்று சூரத்தில் உள்ள உம்ரா காவல் நிலையத்தில், மாநில பாஜக தலைவர் சிஆர் பாட்டீல் மற்றும் குஜராத் அமைச்சர் ஹர்ஷ் சங்கவி ஆகியோருக்கு எதிராக அவதூறான வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்தியதற்காகவும், சமூக ஊடக தளங்களில் பதிவேற்றப்பட்ட வீடியோ செய்தியில் பாஜக தொண்டர்களை “குண்டர்கள்” என்றும் கூறியதற்காக வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது.

ஆகஸ்ட் 2022 இல் சூரத்தில் தனது சக ஊழியர் மனோஜ் சோரத்தியா மீது தாக்குதல் நடத்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் வீடியோ செய்திகளை இத்தாலியா பதிவேற்றியது.

வீடியோ செய்தியில், இத்தாலியா பாட்டீலையும் சங்கவியையும் விவரிக்க சில ஆட்சேபனைக்குரிய வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்தினார், மேலும் சோரத்தியா மீதான தாக்குதலை பாஜக குண்டர்கள் நடத்தியதாகக் கூறியிருந்தார்.

இந்த வழக்கை சூரத் குற்றப்பிரிவு விசாரித்து வந்தது, இது இத்தாலியாவை பகலில் கைது செய்தது.

ஜாமீனில் வெளிவந்த பிறகு, போலீஸ் நடவடிக்கை தன்னை துன்புறுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்று இத்தாலியா கூறினார்.

“அனைத்து அரசியல் தலைவர்களும் ஒருவருக்கு ஒருவர் எதிராக இத்தகைய அறிக்கைகளை வெளியிடுகின்றனர். என் மீது மட்டும் எப்படி எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்யப்பட்டது? அவர்கள் (காவல்துறை மற்றும் அரசு) தங்கள் அதிகாரத்தை தவறாக பயன்படுத்துகின்றனர்,” என்றார்.

இத்தாலிக்கு எதிராக இந்திய தண்டனைச் சட்டம் பிரிவுகள் 500 (அவதூறு), 504 (அமைதியை மீறும் நோக்கத்துடன் வேண்டுமென்றே அவமதிப்பு), 505 (1) (பி) (அரசு அல்லது பொதுமக்களுக்கு எதிராக குற்றம் செய்யத் தூண்டும் குற்றச் செயல்) ஆகியவற்றின் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது. அமைதி), மற்றும் இந்திய தண்டனைச் சட்டத்தின் 469 (நற்பெயருக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் நோக்கத்திற்காக போலியானது).

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link